Kuungana na sisi

Pakistan

Maisha ya wanawake nchini Pakistan na China

Imechapishwa

on

Kila mwaka mnamo tarehe 8 Machi wanawake ambao ni wa tabaka tofauti za kijamii na vikundi anuwai kutoka jiji la Lahore hufanya maandamano ya kelele kusherehekea Siku ya Wanawake Duniani na kijadi hukusanyika kila wakati nje ya kilabu cha waandishi wa habari cha Lahore kwenye mzunguko wa Shimla Pahari, anaandika mwanaharakati wa haki za binadamu wa Pakistani Anila Gulzar.

Wanawake wanaowakilisha mashirika yao yasiyo ya kiserikali yaliyobeba mabango
wakionyesha nembo zao na kauli mbiu ya kuvutia, wafanyikazi wa kike kutoka sekta isiyo rasmi
kuandamana nyuma ya bendera nyekundu iliyotandazwa katika safu ya mbele na kwa ufeministi na itikadi
zilizochapishwa juu yao wakiwa wamevaa shalwar qameez ambazo hununuliwa haswa kwa hafla hiyo, katikati
wanawake wa darasa waliovaa nguo za asili na jeshi la wapiga picha wa vyombo vya habari wakiwa busy kuchukua
vielelezo vya wanawake wanaoinua kaulimbiu na ngumi zao wakipunga angani wakiandamana kwa miduara na
kikosi kizito cha polisi wanawake kilichokuwa kimeegeshwa kwenye ukanda wa kijani katika gia kamili za ghasia zote ni sehemu ya
tukio hilo.

Wakati fulani, wakati wa maandamano mazuri kabisa ambayo mtu angeweza kuona huko Lahore, kikundi cha
Wanawake wa tabaka la kati, wanaoshtakiwa na hisia, wangekimbilia mbele na kuchukua
upana mzima wa barabara kuvuruga trafiki inayopita na kuileta kusimama.
Hii kawaida ingeweza kutangaza kilele cha siku. Mapigano madogo kati ya waandamanaji
wanawake na polisi wanawake wangeachilia hasira, kuchanganyikiwa na udhalilishaji
wanawake huvumilia mwaka mzima. Wanawake wa polisi na wanawake wanaoandamana wote wanapiga ngumi
na kuvutana nywele, wakipiga kelele dhuluma na kuburuzana chini ni
sifa ya siku.

Huu ndio wakati mwathirika na mshambuliaji analazimishwa na hali na
waliobadilishwa kuwa gladiator wa Kirumi wakicheza katika uwanja wa mfumo dume. Mwishowe,
wanawake wanaoandamana wangerejea na kutawanyika polepole. Na hadi mwaka ujao wangefanya
kurudi kuishi maisha yao kulingana na sheria na maagizo ya kijamii yaliyowekwa na mkuu wa kiume wa
familia, mullah na serikali dume.

Ukatili dhidi ya wanawake nchini Pakistan unaongezeka. Kulingana na ripoti iliyochapishwa na
Jumuiya ya Ulaya mnamo Machi 12, 2020, Pakistan imeorodheshwa kuwa nchi ya sita hatari zaidi katika
ulimwengu na wa pili mbaya zaidi ulimwenguni (nafasi ya 148) kwa usawa wa kijinsia.(1)
Utepe Mweupe Pakistan iliripoti kuwa wakati wa 2004 na 2016, wanawake 47034 walikabiliwa na ngono
vurugu, zaidi ya kesi 15000 za uhalifu wa heshima na zaidi ya kesi 1800 za unyanyasaji wa nyumbani
walisajiliwa pamoja na zaidi ya wanawake 5500 walitekwa nyara. Kwa kuwa ni ngumu sana kukusanya data
kuhusu unyanyasaji dhidi ya wanawake nchini Pakistan na kesi nyingi hazijaripotiwa haiwezekani kujua kiwango au dhuluma kubwa ambazo wanawake wetu wanateseka kwa
siku hadi siku.(2)

Kulingana na Shirika la Kazi Duniani pengo kati ya mwanamume na mwanamke
wafanyakazi ni pana zaidi duniani. Kwa hivyo, kwa wastani wanawake nchini Pakistan wanapata 34% chini ya
wanaume.(3)

Wanawake nchini Pakistan pia wanakabiliwa na unyanyasaji wa kijinsia mahali pa kazi, mitaani na katika
familia na wanafamilia wa kiume. Wanawake ambao ni wa dini ndogo kama vile
Mkristo, Mhindu au Sikh wanakabiliwa na kutekwa nyara, kulazimishwa kusilimu na kulazimishwa
ndoa na mtekaji nyara wake. Kulingana na ripoti ya UN wanawake wasiopungua 1000 kutoka wachache ni (2)
kutekwa nyara na kulazimishwa katika ndoa za Kiislamu nchini Pakistan kila mwaka.

Na kadirio la vifo 2,000 kwa mwaka, mahari kifo ni njia nyingine ambayo Pakistan
imeripotiwa kuwa na kiwango cha juu zaidi. Wanawake walioolewa wanauawa au huendeshwa
kujiua na wakwe zao kwa njia ya kuendelea kunyanyaswa na kuteswa kwa mizozo
kuhusiana na mahari.

Hivi karibuni, wanawake wa Pakistani wameuzwa China kama wafanyabiashara ya ngono. Wanaume wa China huoa
wasichana wadogo kutoka familia masikini nchini Pakistan, na mara tu wanapokwenda China, bi harusi wa Pakistani ni
ama kuuzwa kwa mzabuni wa juu zaidi au kuwekwa kama mtumwa wa ngono na mtumishi wa nyumbani. Kulingana na
kwa Associated Press wasichana 629 kutoka Pakistan waliuzwa kama bi harusi nchini China. (4) (Desemba 7,
2019).

Rekodi ya China kuhusu usawa wa kijinsia haijawa ya kushangaza pia. Mnamo tarehe 6 Machi
mwaka huu Mandy Zuo katika makala yake iliyochapishwa katika South China Morning Post anaripoti kuwa
ubaguzi wa kijinsia nchini China dhidi ya watafutaji wa kazi wa wanawake umeenea. Kulingana na wataalam,
kwamba Zuo ilinukuu, karibu 85% ya wahitimu wa kike wa Kichina walikuwa wamekutana na angalau mmoja
aina ya ubaguzi wa kijinsia wakati uwindaji wa kazi na ripoti za unyanyasaji wa nyumbani zimeongezeka kwa angalau 50% katika mwaka mmoja uliopita. (5)

Suala kuu linalohusu ukandamizaji wa wanawake nchini China ni nguvu za kiume ambazo zinaenea sana
mahali pa kazi. Wanawake katika Pakistan na Uchina wanakabiliwa na ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu. Katika nchi zote mbili, unyanyasaji wa majumbani unaongezeka na ubakaji umekuwa chombo cha kukandamiza. Katika
Uislamu wa Pakistan hutumiwa kukandamiza haki ya wanawake kwa ukombozi wa kijamii na kiuchumi
uhuru na nchini China itikadi ya kiimla inayotokana na matamanio ya kinyama yaliyokandamizwa na
ugumu wa kiume hupunguza haki za raia wa idadi ya wanawake wa China.

Anila Gulzar ni mwanaharakati wa haki za binadamu wa Pakistani anayeishi London. Yeye ndiye Mkurugenzi Mtendaji wa Sheria kwa Wachache nchini Pakistan.

1
2
3
4
5

Pakistan

Mapinduzi ya Fintech mlangoni mwa Pakistan

Imechapishwa

on

Ufunuo wa fedha ambao ulikuja na janga la coronavirus ilikuwa hatua ya haraka kuelekea kwenye mfumo wa dijiti katika tasnia tofauti za uchumi ambazo hapo awali zilikuwa zikisonga kwa kasi ya kobe. Kuingizwa kifedha kwa maeneo ya vijijini, haswa, ni muhimu kwa kasi kubwa ya ukuaji wa uchumi ambayo nchi inahitaji kuendeleza, na mapinduzi ya Fintech yanatoa fursa za kuleta watu hawa wengi ambao hapo awali hawajapewa benki taarifa Nafasi ya Kijiji cha Ulimwenguni.

Mapinduzi ya fintech ya Pakistan: Sauti nzuri lakini unaelewa inamaanisha nini?

Kwa asili, inahusu teknolojia inayosaidia huduma za kibenki na kifedha. Ok, sawa, huo ni mwanzo! Lakini ni nini kipya juu ya hii - sio sisi wote tunajua wasemaji wana kompyuta ambazo huingilia wakati tunapoweka au kutoa pesa kutoka benki.

Kwa rahisi zaidi, inaweza kuwa ilimaanisha kuwa, lakini kiini, fintech tunayorejelea kwa usahihi inahusu teknolojia yote inayokusaidia kufanya mahitaji yako ya kibenki kwa ujumla bila msaada wa mtu. Kwa hivyo inaweza kuwa rahisi kama kuangalia salio lako au kuhamisha pesa zako kwenye programu yako ya simu.

Je! Inamaanisha nini kwa Wapakistani?

Mpango Mkubwa. Asilimia sabini na saba ya nchi bado haijapewa benki na haijajumuishwa kifedha kwa sababu ya sababu kadhaa, pamoja na kwamba matawi ya benki hayawezi kufunika kila sehemu ya nchi; kwa matawi 10 kwa watu wazima 100,000, chanjo ya benki ya Pakistan ni ya chini ikilinganishwa na wastani wa 16.38 huko Asia.

Hiyo inamaanisha kuwa idadi kubwa ya watu hawana ufikiaji wa fedha, na yote yanayokuja ikiwa ni pamoja na, mikopo ya kilimo, mikopo ya matrekta, mikopo ya mashine, mikopo ya gari, rehani, bima ya wakulima, na maendeleo ya SME inazuiliwa na ukosefu wa upatikanaji kwa mtaji na kadhalika.

Hii inazuia watu binafsi kushiriki katika shughuli za kiuchumi ambazo zinaweza kubadilisha maisha yao na kwa jumla huzuia ukuaji wa uchumi. Kulingana na Utafiti wa Upataji wa Fedha, nchi hiyo bado ina pesa nyingi.

Ni 23% tu ya watu wazima wa Pakistan wanaoweza kupata huduma rasmi za kifedha, na hata chini, ni 16% tu ya watu wazima wa Pakistan wana akaunti ya benki. Tukio la Black Swan linalojulikana kama COVID-19 nchi zilizobadilishwa haraka kama Pakistan kuwa karne ya ishirini na moja ya dijiti katika sekta ya kifedha.

Benki ambazo zilikuwa zikijongea na zikizungumza juu ya pochi za dijiti, benki isiyo na tawi ilisukumwa kuchukua hatua mara moja wakati ikihimiza watumiaji 'kukaa salama na kukaa nyumbani' na kutumia huduma zao za kibenki za mtandao; ilifanya kama kichocheo cha kushangaza kwa utaftaji na e-biashara.

Serikali ya PTI imezindua mpango wa "Digital Pakistan" unaofunika sekta zote, pamoja na kilimo, huduma za afya, elimu, biashara, biashara, huduma za serikali, na huduma za kifedha.

Pesa kubwa ambazo zilitumika chini ya mpango wa Ehsaas zilitumwa kama malipo ya dijiti, na serikali ilitumia hii (malipo ya serikali kwa mtu (G2P)) kama fursa ya kupata watu ambao hapo awali walikuwa hawajapewa benki katika sekta ya fedha.

Usakinishaji wa Pakistan ulifanya kuongeza kasi kwa mantiki, kwani suluhisho za dijiti zilihitajika, haswa wakati wa kufungwa. Benki ya Jimbo ya Pakistan pia inaendesha mabadiliko haraka na upatikanaji wa malipo ya haraka kupitia mfumo wao wa Raast.

Fintech imeathiri nyanja nyingi kama vile Benki, Bima, Mikopo, Fedha za Kibinafsi, Malipo ya Umeme, Mikopo, Mitaji ya Ubia, na Usimamizi wa Mali, kutaja chache. Startups nyingi mpya zimeanza uwanjani na zimewachukua wachezaji waliosimama moja kwa moja, mara nyingi huunda mazingira ya ushindani ambayo yanafaidi watumiaji.

Kulingana na MarketScreener, sekta ya kifedha ulimwenguni inatarajiwa kuwa na thamani ya $ 26.5 trilioni mnamo 2022, na tasnia ya Fintech ina thamani ya karibu asilimia 1 ya tasnia hiyo.

Kulingana na utafiti wa Goldman Sachs, ilikadiriwa kuwa tasnia ya fintech ya ulimwengu inaweza hatimaye kuvuruga hadi $ 4.7trn ya mapato kutoka kwa huduma za kifedha za matofali na chokaa. PwC inakadiriwa mnamo 2020 kuwa hadi 28% ya huduma za kibenki na malipo zingekuwa katika hatari ya kuvurugika kwa sababu ya aina mpya za biashara zilizoletwa na fintech.

Fintech nchini Pakistan

Kulingana na Mamlaka ya Mawasiliano ya Pakistan, idadi kubwa ya watu milioni 101 hutumia mtandao nchini Pakistan, 46% wanapata huduma za mkondoni na 85% ya idadi ya watu wa Pakistan wana unganisho la rununu ambao unachukua usajili wa rununu milioni 183, upenyaji mkubwa katika idadi ya watu.

Pakistan inatoa fursa kubwa za biashara katika sekta ya malipo kwa benki na vyombo vingine vya fintech, pamoja na startups na telcos, kutumia fursa ya kupenya kwa rununu nchini kwa kutoa huduma za kifedha kupitia vifaa vya rununu, programu, na huduma za wavuti.

Mkoba wa elektroniki unaweza kutumika kwa shughuli mbali mbali za malipo kama vile kupokea malipo pamoja na pesa kutoka nje, mshahara, na kulipa bili pamoja na kuongezewa simu. Kulingana na McKinsey Consulting, gharama ya kutoa wateja akaunti za dijiti inaweza kuwa chini ya asilimia 80-90 kuliko kutumia matawi ya mwili.

Neobanks iligonga nchi miaka kadhaa iliyopita mara kampuni kubwa za mawasiliano zilipogundua zinaweza kuingia kwenye tasnia hii na kutoa changamoto kwa benki za jadi. Neobanks kimsingi ni benki zinazotegemea mtandao ambazo ni benki dhahiri ambazo zinafanya kazi mkondoni pekee bila mitandao ya jadi ya tawi la mwili na gharama yoyote iliyoambatanishwa na hii.

Kulingana na Ripoti ya Benki ya Dunia ya 2019, Huduma za Fedha za Dijiti za Pakistan zitaona kuongezeka kwa kufikia dola bilioni 36, na kuchangia 7% kwa Pato la Taifa ikiwa lango la malipo ya rejareja la wakati halisi litaletwa.

Hivi sasa, benki isiyo na tawi, hata na kampuni za mawasiliano, haijafanya kuruka kubwa; kufikia Machi 2021, wastani wa shughuli za kila siku zinabaki karibu 6,604,143, na jumla ya shughuli katika robo hiyo zilikuwa milioni 594 tu, na dhamana ya shughuli karibu Rupia. 1.8 trilioni.

Ni nani atakayewatumikia wasio na huduma?

Kulingana na ripoti ya Benki ya Dunia ya 2016, watu wazima milioni 27.5 wa Pakistan wanasema kwamba umbali kwa taasisi ya kifedha ni kikwazo kikubwa cha kupata huduma za kifedha. Kuwasili kwa watoaji wa benki wasio na matawi kwenye soko kumeongeza karibu mawakala 180,000 hai tangu 2008 kwa matawi ya benki 100,000, lakini hii inasaidia tu na uhaba wa vituo vya kifedha vya watu.

Kwa kuongezea, ripoti ya Karandaz inaonyesha kuwa benki bado hutoa asilimia 80 ya huduma zilizopo za kifedha wakati zinahudumia asilimia 15 tu ya idadi ya watu. Kwa kuongezeka, katika masoko ambapo uhaba huu wa watoa huduma za kifedha upo, tunaona wanaoanza kuingia ili kutoa hitaji hili la huduma za malipo za haraka, bora, bila malipo, haswa kati ya wafanyabiashara wadogo na wa kati na watu wasio na benki.

Tangu kuanzishwa kwa kanuni za Taasisi ya Fedha ya Kielektroniki (EMI) na SBP mnamo Aprili 2019, waanzilishi kadhaa wa Pakistan wamefika kwa SBP idhini- ikiwa ni pamoja na Finja, Nayapay, Sadapay, na AFT- wote wako katika hatua tofauti za idhini kutoka kupata idhini ya majaribio kwa idhini ya kanuni kutoka kwa SBP.

Anzisho zaidi za fintech na kampuni zingine zinajiandaa kupata leseni za EMI ili kufungua uwezo wa huduma za kifedha za dijiti. Leseni ya EMI inaruhusu fintechs tu kuwapa wateja akaunti na mipaka ya kila siku na ya kila mwezi ya shughuli.

Hawaruhusiwi kutoa bidhaa yoyote ya kukopesha au kuweka akiba; kampuni ambazo zinataka pia kufanya hivyo zinapaswa kuchagua benki isiyo na tawi au kuomba taasisi isiyo ya benki ya kifedha (NBFI) katika Tume ya Usalama na Kubadilishana ya [1] Pakistan (SECP).

Hivi karibuni Finja alikua fintech ya kwanza kupata leseni zote mbili za udhibiti: leseni ya EMI chini ya dhamana ya SBP na leseni ya kukopesha NBFC (kampuni isiyo ya benki ya kifedha) chini ya SECP. Sio fintech zote zinazotafuta kushindana na benki.

Kwa mfano, Finja inaunda ushirikiano na benki kwa kushirikiana nao na kuunda bidhaa za kukopesha na kulipia kutumikia sehemu ambayo huenda hawakulenga hapo awali.

Hivi karibuni, HBL iliwekeza $ 1.15m ndani ya Finja, ikisema kwamba hii itaimarisha benki hiyo kuwa "kampuni ya teknolojia na leseni ya benki". Benki hiyo ilibaini kuwa uwekezaji katika Finja utasaidia vipaumbele viwili vya mkakati wa benki, ambayo ni kufanya uwekezaji katika ujumuishaji wa kifedha wa dijiti na katika kampuni za kifedha za maendeleo zinazohusika na kilimo na SMEs.

Tangu Aprili 2020, Finja imeongeza kwingineko ya kukopesha dijiti kwa 550%, ikitoa zaidi ya mikopo 50,000 ya dijiti kwa biashara ndogo ndogo, ndogo na za kati. Hakuna shaka kwamba SBP inataka kuhakikisha kuwa kampuni za fintech zinasaidia katika lengo lake la kuongeza ujumuishaji wa kifedha kupitia mifumo mpya na mpya ya malipo ya dijiti.

Kanuni za 2019 zinatoa mfumo wazi kwa EMI zinazotafuta kuhudumia umma na zinaelezea viwango vya chini vya huduma na mahitaji kwa kampuni hizi ili kuhakikisha kuwa huduma za malipo zinapewa watumiaji kwa nguvu na kwa gharama nafuu na hutoa msingi wa ulinzi wa wateja.

Endelea Kusoma

Afghanistan

Imran Khan: Pakistan iko tayari kuwa mshirika wa amani nchini Afghanistan, lakini hatutakaribisha vituo vya Merika

Imechapishwa

on

Pakistan iko tayari kuwa mshirika wa amani nchini Afghanistan na Merika - lakini kama wanajeshi wa Merika watajiondoa, tutaepuka kuhatarisha mizozo zaidi, anaandika Imran Khan.

Nchi zetu zina nia sawa katika nchi hiyo yenye uvumilivu: makazi ya kisiasa, utulivu, maendeleo ya kiuchumi na kunyimwa magaidi yoyote. Tunapinga kuchukua yoyote ya kijeshi ya Afghanistan, ambayo itasababisha miongo kadhaa ya vita vya wenyewe kwa wenyewe, kwani Taliban haiwezi kushinda nchi nzima, na bado lazima ijumuishwe katika serikali yoyote ili ifanikiwe.

Hapo zamani, Pakistan ilifanya makosa kwa kuchagua kati ya vyama vinavyopigana vya Afghanistan, lakini tumejifunza kutokana na uzoefu huo. Hatuna upendeleo na tutafanya kazi na serikali yoyote ambayo inafurahiya imani ya watu wa Afghanistan. Historia inathibitisha kwamba Afghanistan haiwezi kudhibitiwa kutoka nje.

Nchi yetu imeumia sana kutokana na vita vya Afghanistan. Zaidi ya Wapakistani 70,000 wameuawa. Wakati Merika ilitoa msaada wa dola bilioni 20, hasara kwa uchumi wa Pakistani umezidi $ 150bn. Utalii na uwekezaji vikauka. Baada ya kujiunga na juhudi za Merika, Pakistan ililengwa kama mshirika, na kusababisha ugaidi dhidi ya nchi yetu kutoka Tehreek-e-Taliban Pakistan na vikundi vingine. Mashambulio ya rubani ya Amerika, ambayo nilionya juu, hayakushinda vita, lakini yalifanya chuki kwa Wamarekani, ikipandisha safu ya vikundi vya kigaidi dhidi ya nchi zetu zote mbili.

Wakati Nilibishana kwa miaka kwamba hakukuwa na suluhisho la kijeshi nchini Afghanistan, Merika ilishinikiza Pakistan kwa mara ya kwanza kabisa kutuma wanajeshi wetu katika maeneo ya kikabila yanayopakana na Afghanistan, kwa matarajio ya uwongo kwamba ingemaliza uasi. Haikufanya hivyo, lakini kwa ndani iliwaondoa nusu ya idadi ya watu wa maeneo ya kikabila, Watu milioni 1 huko Waziristan Kaskazini pekee, na uharibifu wa mabilioni ya dola umefanyika na vijiji vyote vimeharibiwa. Uharibifu wa "dhamana" kwa raia katika uvamizi huo ulisababisha mashambulizi ya kujiua dhidi ya jeshi la Pakistani, na kuua wengi askari zaidi kuliko Amerika iliyopotea katika Afghanistan na Iraq kwa pamoja, huku ikizalisha ugaidi hata zaidi dhidi yetu. Katika mkoa wa Khyber Pakhtunkhwa pekee, polisi 500 wa Pakistani waliuawa.

Kuna zaidi ya milioni 3 wa Afghanistan wakimbizi katika nchi yetu - ikiwa kuna vita zaidi vya wenyewe kwa wenyewe, badala ya suluhu ya kisiasa, kutakuwa na wakimbizi wengi zaidi, kutuliza utulivu na kuzidi umaskini katika maeneo ya mpaka kwenye mpaka wetu. Wengi wa Taliban ni kutoka kabila la Pashtun - na zaidi ya nusu ya Wapastuni wanaishi upande wetu wa mpaka. Hata sasa tunazuia mpaka huu wazi wa kihistoria karibu kabisa.

Ikiwa Pakistan ingekubali kupangisha vituo vya Merika, kutoka kwa bomu Afghanistan, na vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Afghanistan vitaanza, Pakistan ingelengwa kulipiza kisasi na magaidi tena. Hatuwezi kumudu hii. Tayari tumelipa bei nzito sana. Wakati huo huo, ikiwa Merika, na mashine yenye nguvu zaidi ya kijeshi katika historia, haingeweza kushinda vita kutoka ndani ya Afghanistan baada ya miaka 20, Amerika ingeifanyaje kutoka kwa besi katika nchi yetu?

Masilahi ya Pakistan na Merika nchini Afghanistan ni sawa. Tunataka amani ya mazungumzo, sio vita vya wenyewe kwa wenyewe. Tunahitaji utulivu na kukomesha ugaidi unaolenga nchi zetu zote mbili. Tunaunga mkono makubaliano ambayo yanahifadhi mafanikio yaliyopatikana katika Afghanistan katika miongo miwili iliyopita. Na tunataka maendeleo ya uchumi, na kuongezeka kwa biashara na uunganisho katika Asia ya Kati, kuinua uchumi wetu. Sote tutashuka chini ikiwa kuna vita zaidi vya wenyewe kwa wenyewe.

Hii ndio sababu tumefanya mengi ya kuinua kidiplomasia kwa bidii kuleta Taliban kwenye meza ya mazungumzo, kwanza na Wamarekani, na kisha na serikali ya Afghanistan. Tunajua kwamba ikiwa Taliban itajaribu kutangaza ushindi wa kijeshi, itasababisha umwagaji damu usiokuwa na mwisho. Tunatumai serikali ya Afghanistan pia itaonyesha kubadilika zaidi katika mazungumzo hayo, na kuacha kuilaumu Pakistan, kwani tunafanya kila tuwezalo kukosea hatua za kijeshi.

Hii ndio sababu pia tulikuwa sehemu ya hivi karibuni "Taarifa za pamoja za Troika ”, pamoja na Urusi, China na Merika, wakitangaza bila shaka kwamba juhudi yoyote ya kulazimisha serikali kwa nguvu huko Kabul itapingwa na sisi sote, na pia ingeinyima Afghanistan upatikanaji wa msaada wa kigeni utakaohitaji.

Kauli hizi za pamoja zinaashiria mara ya kwanza ya majirani na washirika wanne wa Afghanistan walizungumza kwa sauti moja juu ya jinsi makazi ya kisiasa yanavyopaswa kuonekana. Hii pia inaweza kusababisha mkusanyiko mpya wa mkoa wa amani na maendeleo katika eneo hilo, ambayo inaweza kujumuisha hitaji la kushiriki ujasusi na kufanya kazi na serikali ya Afghanistan kukabiliana na vitisho vya kigaidi vinavyoibuka. Majirani wa Afghanistan wangeahidi kutokubali eneo lao litumike dhidi ya Afghanistan au nchi nyingine yoyote, na Afghanistan ingeahidi vivyo hivyo. Compact pia inaweza kusababisha kujitolea kusaidia Waafghan kujenga tena nchi yao

Ninaamini kuwa kukuza muunganiko wa kiuchumi na biashara ya kikanda ndio ufunguo wa amani na usalama wa kudumu nchini Afghanistan. Hatua zaidi ya kijeshi ni bure. Ikiwa tutashiriki jukumu hili, Afghanistan, wakati mmoja ilikuwa sawa na "Mchezo mzuri”Na mashindano ya kieneo, badala yake yanaweza kuibuka kama mfano wa ushirikiano wa kikanda.

Imran Khan ndiye waziri mkuu wa Pakistan. Iliyochapishwa kwanza katika The Washington Post.

Endelea Kusoma

Pakistan

Hafla iliyoandaliwa na Ubalozi wa Pakistan, Brussels kukuza utalii na utofauti wa kitamaduni nchini

Imechapishwa

on

Ubalozi wa Pakistan huko Brussels uliandaa hafla huko Pakistan House kukuza utamaduni na utalii wa Pakistan. Idadi kubwa ya washawishi wa maisha na wasafiri wakiwa na mamilioni ya wafuasi mkondoni walihudhuria mapokezi.

Katika matamshi yake ya kukaribisha, Balozi wa Pakistan nchini Ubelgiji, Luxemburg na Jumuiya ya Ulaya Zaheer A. Janjua alisema kuwa Pakistan imebarikiwa na mandhari nzuri, utamaduni tajiri na anuwai na urithi wa kihistoria.

Alisisitiza juhudi za serikali za kukuza utalii na maendeleo ya maeneo ya utalii nchini. Alisisitiza kwamba Jumuiya ya Warekani wa Backpacker, Forbes na Conde Nast Traveler walikuwa wameiweka Pakistan kama nafasi ya juu zaidi ya kusafiri ulimwenguni.

Akisisitiza umuhimu wa media ya kijamii na dijiti, Balozi Janjua alisema kuwa majukwaa haya yamekuwa jambo muhimu katika maisha yetu ya kila siku. Watu nchini Pakistan wanatumia vikao vya media ya kijamii kushiriki maoni yao kwa nyanja zote za maisha, pamoja na utamaduni, fasihi, muziki, sinema, siasa, elimu, afya na utalii.

Alisisitiza kwamba serikali pia ilikuwa ikitumia maombi haya ya media ya kijamii kukuza ufikiaji wake, kusambaza sera, kuhakikisha uwazi na kuwezesha raia, pamoja na maoni yao juu ya maswala ya kijamii na kiuchumi.

Aliwaalika washiriki kutembelea Pakistan na kujionea uzuri wa kupendeza, utofauti wa kitamaduni na ukarimu wa methali wa Pakistan.

Hafla hiyo pia ilijumuisha utangulizi wa vyakula na utamaduni wa Pakistani. Kona ilipangwa na bangili za jadi na mehndi.

Wachaguzi wa media ya kijamii walithamini hafla hiyo na utamaduni na vyakula vya Pakistani.

Endelea Kusoma
matangazo
matangazo

Trending