Kuungana na sisi

Anti-semitism

Makamu wa rais wa Tume anathibitisha: EU kuwasilisha mkakati kamili wa kuzuia na kupambana na vita dhidi ya vita baadaye mwaka huu

SHARE:

Imechapishwa

on

Tunatumia usajili wako kutoa yaliyomo kwa njia ambazo umeridhia na kuboresha uelewa wetu kwako. Unaweza kujiondoa wakati wowote.

Kukuza Njia yetu ya Maisha ya Uropa Makamu wa Rais wa Tume ya Ulaya Margaritis Schinas (Pichani), imethibitisha wiki hii kwamba Jumuiya ya Ulaya itapitisha baadaye mwaka huu mkakati kamili utakaosaidia na kusaidia juhudi za nchi wanachama juu ya kuzuia na kupambana na chuki, kuelimisha juu ya ukumbusho wa Holocaust na kukuza maisha ya Wayahudi huko Uropa, anaandika Yossi Lempkowicz.

Pamoja na Michelle Bachelet, Kamishna Mkuu wa Haki za Binadamu wa Umoja wa Mataifa, Schinas alifungua Mkutano wa kiwango cha juu 'Ulinzi kutoka kwa ubaguzi wa rangi na uvumilivu unaohusiana' ulioandaliwa na Katibu wa Jimbo la Mambo ya nje na Ushirikiano wa Urais wa Ureno wa Baraza la EU Francisco André.

Katika majadiliano ya jopo, Katharina von Schnurbein, mratibu wa Tume ya uropean juu ya kupambana na chuki na kukuza maisha ya Kiyahudi, alishughulikia suala la 'Kukabiliana na matamshi ya chuki: jukumu la elimu ya haki za binadamu, kufundisha historia na media kwa kuipinga mkondoni na nje ya mkondo'.

matangazo

Alisisitiza hitaji la kutafuta njia mpya za kufundisha juu ya Shoah katika tamaduni nyingi, jamii ya dijiti na wahusika wote kufanya kazi pamoja - sheria ya Uropa, utekelezaji wa kitaifa, majukwaa na watumiaji - kushughulikia matamshi ya chuki, pamoja na kukataliwa kwa mauaji ya halaiki na upotovu mkondoni. .

matangazo

Anti-semitism

Mkuu wa UNWRA anakubali kupinga chuki na kutukuza ugaidi katika vitabu vya Palestina

Imechapishwa

on

Mkuu wa Shirika la Usaidizi na Kazi la Umoja wa Mataifa kwa Wakimbizi wa Palestina huko Karibu na Mashariki (UNRWA), Philippe Lazzarini, alikiri kwamba vitabu vya Palestina vina vifaa vyenye shida, wakati bado akisisitiza kwamba wakala huyo anachukua hatua za kuizuia kufundishwa, bila kuonyesha kwamba jinsi hii inafanikiwa., anaandika Yossi Lempkowicz.

Alisema, katika kusikilizwa mbele ya kamati ya Mashauri ya Kigeni ya Bunge la Ulaya (AFET), kwamba kupinga vita, kutovumiliana kutukuza ugaidi iko katika vitabu vya PA katika shule za UNRWA na kudhibitisha kuwa wakala wake umerekebisha vitabu vya kiada vilivyotumika katika shule zake kufuatia madai ya yaliyomo katika wapinga dini. .

Lakini wajumbe kadhaa wa kamati hiyo walimhoji juu ya kuendelea kufundisha chuki, vurugu na uhasama katika vitabu vya Mamlaka ya Palestina (PA) na vifaa vya UNRWA, wakitoa mfano wa ripoti ya hivi karibuni ya IMPACT-se, shirika ambalo linachambua vitabu vya shule na mitaala ya kufuata kanuni zilizoainishwa na UNESCO viwango juu ya amani na uvumilivu. kwenye vitabu vya kiada.

matangazo

EU ni mfadhili mkubwa wa taasisi na thabiti zaidi wa taasisi. Mnamo Juni, Kamishna wa Uropa Oliver Varhelyi, ambaye idara yake inashughulikia misaada kwa UNRWA, alitoa taarifa wito kuzingatia misaada ya hali kwa sekta ya elimu ya Palestina juu ya "kufuata kikamilifu viwango vya UNESCO vya amani, uvumilivu, kuishi pamoja, kutokuwa na vurugu" na "hitaji la mageuzi ya elimu ya Palestina".

Pia mnamo Juni, kikundi cha chama mseto cha Bunge la EU la 26 kutoka nchi 16 na kutoka kwa vikundi vikubwa vya kisiasa vilituma a barua kwa Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres, akitaka hatua za kinidhamu na uchunguzi wa UNRWA juu ya ufundishaji wa chuki.

Mnamo Aprili, Bunge la EU lilipitisha hali isiyokuwa ya kawaida azimio kulaani UNRWA, kuwa the bunge la kwanza kuilaumu UNRWA juu ya kufundisha chuki na uchochezi wa vurugu kwa kutumia vitabu vya Mamlaka ya Palestina. The maandishi yaliyopitishwa alidai kuwa vitu vyenye chuki "viondolewe mara moja" na anasisitiza kuwa ufadhili wa EU "lazima ufanywe kwa masharti" kwenye nyenzo za kielimu zinazokuza amani na uvumilivu.

matangazo

Katika mkutano wa AFET, Lazzarini alisema kuwa "tunakubaliana na hitimisho kwamba kuna mambo kadhaa ambayo yanahitaji kushughulikiwa."

Lakini alipingwa na wabunge kadhaa. Mjerumani MEP Dietmar Köster, mwanachama wa Progressive Alliance of Socialists and Democrats (S&D), alihoji Lazzarini kwenye vitabu vya kiada. "UNRWA ilikiri kwamba kati ya Machi na Novemba 2020, wakurugenzi wake wa elimu walitoa vifaa vya kielimu vyenye nembo ya UNRWA ambayo inachochea ghasia, inataka jihadi na inakataa kufanya amani kama ilivyoainishwa katika ripoti ya IMPACT-se.

"Nina wasiwasi mkubwa kuhusu vitabu vya kiada. Kwa kuzingatia mapungufu makubwa ya UNRWA katika miaka ya hivi karibuni, naamini Bunge la Ulaya halina chaguo lingine isipokuwa kujadili swali la ikiwa tunahitaji uangalizi mkali juu ya wakala huo. Tafadhali eleza, ”alisema.

MEP wa Uhispania Jose Ramon Bauza Diaz, wa kikundi huria cha Kufufua Ulaya aliuliza sawa swali. "Kuna kutajwa kwa ugaidi katika maandishi fulani na kwa kweli nchi anuwai katika EU wameamua kuzuia michango yao kwa wakala huu. Kwa sababu hii, itakuwa mbaya sana kwa pesa za walipa ushuru wa Ulaya kulipia kuhimiza ugaidi au kukuza ufisadi. "

MEP Miriam Lexmann wa Slovakia, kutoka Chama cha Watu wa Ulaya, kundi kubwa la kisiasa katika bunge la EU, changamoto Lazzarini alipouliza: “Ni hatua gani madhubuti zimechukuliwa? Nini kimefanywa kukusanya vifaa hivi kutoka kwa wanafunzi 320,000? Tunajua ikiwa vitabu hivi vitabaki na wanafunzi, vitaleta uharibifu zaidi. "

Alitaja ukweli kwamba ripoti ya ofisi ya Uwajibikaji ya Wizara ya Mambo ya nje ya Amerika (GAO) juu ya UNRWA ilisema kwamba walimu wa UNRWA "wamekataa kushiriki katika mafunzo ya uvumilivu na utatuzi wa mizozo."

Mholanzi MEP Bert-Jan Ruissen, kutoka kikundi cha Ulaya cha Conservatives na Reformists (ECR), alisema: "Tunahitaji kuangalia ripoti ya hivi karibuni ya IMPACT-se…. Inaonyesha kuwa katika vitabu vipya vya UNRWA kuna kutajwa kila siku juu ya vurugu na kukataliwa kwa amani na kunyimwa uhalali wa Israeli katika suala la uwepo katika eneo hilo. Nadhani kuna swali la muda gani tunaweza kuvumilia hii. Umefanya nini juu ya wasiwasi wetu ulioonyeshwa kuhusiana na vitabu vya shule? ”

Endelea Kusoma

Anti-semitism

Hotuba inayoendelea ni "kughairi" vita dhidi ya uhasama

Imechapishwa

on

Mlipuko wa chuki dhidi ya dini ulimwenguni wakati wa miezi miwili iliyopita umekuwa ukijali sana kwa jamii za Kiyahudi. Ukweli unajisemea wenyewe. Masinagogi, makaburi na mali za Kiyahudi zimeharibiwa, wakati Wayahudi wamekuwa wakinyanyaswa kwa maneno na kimwili Kushambuliwa kote Ulaya na Merika, na wengine wengi wanaolengwa mkondoni. Nchini Uingereza, a 250% kuongezeka kwa visa vya wapinga dini vilirekodiwa hivi karibuni. Spikes kama hizo ziliandikwa katika nchi zingine za Uropa na Merika, anaandika Brig. Jenerali (Res) Sima Vaknin Gill.

Ukali mkubwa wa visa vya wapinga-dini umepungua, lakini hakuna mtu anayepaswa kuzuiliwa katika hali ya uwongo ya usalama. Mbali na hilo. Kwa kweli. duru zinazoendelea ziko katika hatari ya kukubali 'hali mpya ya kawaida' ambayo vita dhidi ya chuki ya Wayahudi "inafutwa." Kama matokeo, wanachochea moto wa kupinga dini.   

Kuna maswali mengi machungu ya kuulizwa. Kwa nini mzozo wa Israeli na Hamas huko Gaza, tofauti na mzozo wowote ulimwenguni, ukawa taa ya kijani kutisha na kushambulia jamii ya wachache? Kwa nini Wayahudi na jamii za Kiyahudi wamepewa jukumu la kipekee kwa vitendo katika mzozo wa miongo kadhaa, wa geo-kisiasa maelfu ya maili mbali? Labda swali la kukatisha tamaa kuliko yote, ni kwanini Wayahudi waliachwa wakihisi kutelekezwa katika saa yao ya hitaji na wale wanaoendelea ambao wanahubiri uvumilivu na haki ya kijamii?

matangazo

Sehemu ya jibu inaweza kupatikana katika mwonekano hatari wa ulimwengu wa kibinadamu ambao umeshika miduara inayoendelea. Lens hii inaona tu ya upendeleo na chini ya upendeleo (kulingana na rangi sio utajiri), wanyanyasaji na wanaodhulumiwa. Katika muktadha huu, Wayahudi wanaonekana kuwa wazungu na wazuri, wakati Waisraeli wanaonekana kama wadhalimu waovu. Wayahudi na Israeli wamejikuta katika upande 'mbaya' wa uzio unaoendelea, shukrani kwa dhana iliyotengenezwa na ya ukweli ya wapinga-dini.

Sasa tunashuhudia athari za wasiwasi sana za kikundi hiki chenye kasoro kubwa kufikiria. Miezi miwili iliyopita haijaona tu kutokujali kwa hofu ya Kiyahudi kati ya maendeleo, lakini uhasama kwao. Mara nyingi, kuelezea wasiwasi juu ya chuki dhidi ya dini huchukuliwa kama dharau, kitu cha tishio kwa vikundi vingine vya wachache.

Mwisho wa Mei, kansela wa Chuo Kikuu cha Rutgers, Christopher J. Molloy, na mtawala, Francine Conway, alitoa ujumbe mfupi akielezea huzuni na wasiwasi mkubwa juu ya "kuongezeka kwa kasi kwa hisia za uhasama na vurugu dhidi ya Wayahudi huko Merika." Pia ilirejelea ukosefu wa haki wa kibaguzi nchini Merika, ikitaja mauaji ya George Floyd na mashambulio kwa raia wa Kisiwa cha Pasifiki cha Amerika, Wahindu, Waislamu na wengine. Kwa kushangaza, siku moja tu baadaye, Molloy na Conway waliomba msamaha, wakisema "ni wazi kwetu kwamba ujumbe umeshindwa kuwasilisha msaada kwa wanajamii wetu wa Palestina. Tunaomba radhi kwa dhati kwa maumivu ambayo ujumbe huu umesababisha. ”

matangazo

Vivyo hivyo mnamo Juni, Mamlaka ya Aprili, mwanamke mweusi Myahudi na mkuu wa anuwai na mipango ya ujumuishaji katika SCBWI (Society of Writers Book and Illustrators) alitoa taarifa rahisi na isiyo na ubishani, akisema "Wayahudi wana haki ya kuishi, usalama na uhuru kutoka kuteleza na kuogopa. Ukimya mara nyingi hufikiriwa kuwa ni kukubalika na husababisha kusababisha chuki zaidi na vurugu dhidi ya watu wa aina tofauti. " Lin Oliver, mkurugenzi mtendaji wa shirika hilo hivi karibuni alirudi nyuma, akisema "Kwa niaba ya SCBWI, ningependa kutoa pole kwa kila mtu katika jamii ya Wapalestina ambaye alijisikia kutowakilishwa, kunyamazishwa, au kutengwa," wakati Mamlaka alijiuzulu juu ya "ubishani".

Kwa mantiki iliyopinduka zaidi ya imani, kuibua wasiwasi juu ya kupinga dini, au kuonyesha huruma kwa Wayahudi wanaokabiliwa na vitisho na kushambuliwa, inachukuliwa kuwa ya kukera. Tunajikuta katika ulimwengu wa maendeleo uliogeukia kichwa chake. Wale wanaohusika na usawa na haki ya kijamii wanapaswa kujigamba kuonyesha mshikamano na wachache walio chini ya tishio. Kwa kuongezeka, wanachofanya ni mbaya zaidi kuliko kupuuza tu kupinga vita. Wanadhibiti, 'wakighairi' majaribio ya kusimama na Wayahudi wanaokabiliwa na chuki na kuhofia usalama wao.

Wale ambao wanajali dhati juu ya ustawi wa jamii za Kiyahudi, ambao wanashtushwa na kuenea kwa chuki dhidi ya dini, mara nyingi hunyamazishwa au kuonewa 'kurekebisha' njia zao. Inalingana na 'ubabe' unaoendelea ambao unadhibiti mipaka ya fikira inayokubalika. Katika ulimwengu wa nyeusi na nyeupe, mtazamo huu unaamuru kwamba Wayahudi na Israeli lazima wawekwe upande wa giza wa historia.

Isipokuwa waendelezaji wataamka hatari za udhibiti wa kibinafsi, watakuwa wakiwezesha antisemitism yenye nguvu ya mkia mrefu. Wakati wanatoa huduma ya mdomo kwa sababu ya haki sawa, badala yake wanachagua wachache mmoja wasiostahili mshikamano na ulinzi. Kwa kufanya hivyo, maendeleo wanafanya kazi ya wabaguzi kwa ajili yao. Wanaacha mlango wazi kwa uhasama ambao wanadai kuchukia.   

Brig. Jenerali (Res) Sima Vaknin Gill ndiye Mkurugenzi wa zamani wa Wizara ya Mambo ya Kimkakati ya Israeli, mwanzilishi mwenza wa washauri wa Athari za Mkakati na mwanachama mwanzilishi wa Vuguvugu la Kupambana na Upingaji Vita.

Endelea Kusoma

Anti-semitism

Kiongozi wa Kiyahudi wa Ulaya kutafuta mkutano na Waziri wa Mambo ya Ndani wa Ubelgiji juu ya mpango wa kuondoa ulinzi wa jeshi katika taasisi za Kiyahudi

Imechapishwa

on

Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya inasikitika kwamba uamuzi huo ulichukuliwa bila kushauriana na jamii za Wayahudi na bila njia mbadala inayofaa kupendekezwa. Mwenyekiti wa EJA Rabbi Menachem Margolin anapinga uamuzi huo, akisema ina maana 'Zero sense' na kuongeza kuwa kwa kukosekana kwa kutoa njia mbadala za usalama, inawaacha Wayahudi "wazi wazi na alama ya kulenga migongoni mwetu". Hoja iliyopangwa na Ubelgiji inafanyika wakati kupambana na semitism kunaongezeka barani Ulaya, sio kupungua, anaandika Yossi Lempkowicz.

Mkuu wa Jumuiya ya Kiyahudi ya Europen (EJA), kikundi cha mwavuli chenye makao yake Brussels kinachowakilisha jamii za Kiyahudi kote Ulaya, amemwandikia Waziri wa Mambo ya Ndani wa Ubelgiji, Annelies Verlinden, akitaka mkutano wa haraka naye kujadili mpango wa serikali wa kuondoa ulinzi wa jeshi kutoka kwa Wayahudi majengo na taasisi mnamo 1 Septemba. Rabi Menachem Margolin, ambaye amejifunza "kwa tahadhari kubwa" mpango wa kuondoa ulinzi wa jeshi kupitia shirika lake mwenza Jukwaa la mashirika ya Kiyahudi huko Antwerp na Mbunge wa Ubelgiji Michael Freilich, atamwuliza waziri hatua hiyo izingatiwe tena. Anaomba mkutano wa haraka "ili kupata msingi wa pamoja na kujaribu kupunguza athari za pendekezo hili".

Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya inasikitika kwamba uamuzi huo ulichukuliwa bila kushauriana na jamii za Wayahudi na bila njia mbadala inayofaa kupendekezwa. Nchini Ubelgiji tishio la usalama kwa sasa ni la kati kulingana na vipimo vilivyotolewa na serikali kumiliki Kitengo cha Uratibu wa Uchambuzi wa Tishio (CUTA). Lakini kwa Jumuiya za Kiyahudi, na vile vile balozi za Amerika na Israeli, tishio bado ni "kubwa na linalowezekana". Uwepo wa jeshi katika majengo ya Kiyahudi umekuwepo tangu shambulio la kigaidi dhidi ya Jumba la kumbukumbu la Kiyahudi huko Brussels mnamo Mei 2014 ambalo liliwaacha watu wanne wakiwa wamekufa.

matangazo

Katika taarifa, Mwenyekiti wa EJA Rabbi Margolin alisema: "Serikali ya Ubelgiji imekuwa hadi sasa imekuwa ya mfano katika kulinda Jamii za Kiyahudi. Kwa kweli, sisi katika Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya tumeshikilia mfano wa Ubelgiji kama mfano wa kuigwa na washirika wengine wa washiriki. Kwa kujitolea kwetu kutuweka salama na daima tumeelezea shukrani na shukrani zetu kubwa. "

"Je! Ni pia kwa sababu ya kujitolea hii kwamba uamuzi wa kuondoa jeshi mnamo 1 Septemba unaleta maana ya Zero," ameongeza. "Tofauti na balozi za Amerika na Israeli, jamii za Wayahudi hazina vifaa vya usalama vya Jimbo," alibainisha. "Inashangaza pia kwamba jamii za Kiyahudi hazijawahi kushauriwa vizuri kuhusu hatua hii. Wala serikali kwa sasa haipendekezi mbadala wowote. Kufikia sasa, inawaacha Wayahudi wazi wazi na wakiwa na lengo kwenye migongo yetu," alisikitika Rabi Margolin. Hoja iliyopangwa ya Ubelgiji inafanyika kwani anti-semitism inaongezeka huko Uropa, sio kupungua.

"Ubelgiji, kwa kusikitisha haina kinga na hii. Janga, operesheni ya Gaza ya hivi karibuni na upungufu wake ni wasiwasi Wayahudi wa kutosha jinsi ilivyo, bila hii hata kuongezwa kwa equation. Mbaya zaidi, inatuma ishara kwa nchi zingine za Ulaya kufanya vivyo hivyo. Ninahimiza serikali ya Ubelgiji ifikirie tena uamuzi huu au angalau itoe suluhisho badala yake, "Rabbi Margolin alisema.

matangazo

Mbunge Michael Freilich ameripotiwa kupendekeza sheria itakayoonesha mfuko wa Euro milioni 3 kupatikana kwa jamii za Kiyahudi kuongeza usalama wao kulingana na mipango ya Septemba 1. Itakuwa ikihimiza serikali kuhifadhi kiwango sawa cha usalama kama hapo awali. Nakala ya azimio hilo inapaswa kujadiliwa na kupigiwa kura kesho (6 Julai) katika kamati ya Bunge ya maswala ya ndani. Ofisi ya Waziri wa Mambo ya Ndani haikuweza kujiunga ili kutoa maoni juu ya mpango huo. Karibu Wayahudi 35,000 wanaishi Ubelgiji, haswa huko Brussels na Antwerp.

Endelea Kusoma
matangazo
matangazo
matangazo

Trending