EU maajabu kwa nini Uingereza ina si tapped mfuko kwa ajili ya msamaha wa mafuriko

| Desemba 28, 2015 | 0 Maoni

york_floods_november2012Reuters - Maafisa wa Ulaya wanastaajabishwa kwa nini Uingereza haijaomba pesa kutoka Mfuko wa Mshikamano wa Jumuiya ya Ulaya kusaidia kukabiliana na mafuriko mabaya.

Hata Ujerumani, nchi wanachama tajiri zaidi wa EU, waligonga mfuko huo ulioundwa kwa mamia ya mamilioni ya euro baada ya kupata janga la mafuriko huko 2002, pamoja na nchi zingine kadhaa za Ulaya ya kati.

Lakini hadi sasa, Brussels hajapata maombi yoyote kutoka London, ambapo wazo la kwenda kukimbilia Ulaya wakati wa mvutano juu ya mustakabali wa Briteni katika kambi hiyo ni muhimu kufanya ombi lolote kama la kisiasa kuwa nyeti.

Waziri Mkuu David Cameron alitangaza kwamba pesa haitakuwa kitu cha kupigania mafuriko. Serikali yake, chini ya moto kutoka kwa wakosoaji kwa kile mawaziri wamekubali ilikuwa majibu ya polepole ya awali, imeweka vikosi vya askari kuwaondoa wakaazi na kutetea ulinzi wa mto.

Alipoulizwa kama Uingereza itauliza pesa za EU, msemaji mkuu wa Cameron aliwaambia waandishi wa habari mnamo Desemba 23 kwamba serikali ilikuwa ikiangalia kila chanzo cha ufadhili unaowezekana, ikicheza chini ya wazo kuwa kuna kitu chochote cha kisiasa nyuma yake.

Chini ya sheria za EU, nchi ina wiki za 10 kutoka kwa uharibifu wa kwanza uliosababishwa na janga la asili kuomba misaada.

Mtu karibu na Cameron alisema kuna sababu za kiufundi za kufanya na vizingiti vya matumizi ambavyo viliamua wakati wa kuomba ruzuku. Uingereza haikuwa na hamu ya kupata vita ya maneno na Brussels juu ya suala hilo, alisema.

Mfuko wa mshikamano - ambao Uingereza inalipa kupitia mchango wake katika bajeti ya EU - umesambaza bilioni 3.5 bilioni kwa nchi za 23. Imesaidia kupigania moto wa misitu huko Ureno na Ugiriki pamoja na athari za matetemeko ya ardhi na ukame.

Kiongozi wa Chama cha Uhuru cha Uingereza, kinachofanya kampeni ya Uingereza kuondoka EU, alisema ikiwa pesa inapatikana kutoka mfuko huo, serikali inapaswa kuichukua.

"Ni pesa yetu hata kidogo," Nigel Farage aliiambia Reuters, akigundua kuwa Uingereza ilikuwa inachangia jumla katika bajeti ya umoja.

"Yote nimesema ... ni kwamba ikiwa maombi yatatengenezwa, sidhani kama inapaswa kutumiwa na mimi," alisema.

(Ripoti ya ziada ya Andrew Owborn; iliyoandikwa na Paul Taylor)

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , , , , , ,

jamii: Frontpage, Maafa, EU, EU, Umoja wa Ulaya Solidarity Fund, Umoja wa Ulaya Solidarity Fund, Ibara Matukio, UK

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *