Kuungana na sisi

Ireland

Nyakati za wasiwasi kwa wanajeshi wa Ireland Kaskazini

SHARE:

Imechapishwa

on

Serikali ya Uingereza iko chini ya shinikizo kutoka kwa EU kutekeleza sehemu muhimu ya Itifaki ya Ireland Kaskazini kwa ukamilifu mwanzoni mwa Julai. Kwa wanaharakati wa Ireland ya Kaskazini, wiki zijazo zinaweza kuona kurudi kwa vurugu katika Jimbo au uchaguzi wa Bunge ambao unaweza kuashiria mwanzo wa kumalizika kwa siasa za jadi za mkoa kama Ken Murray anaripoti kutoka Dublin.

Imekuwa miezi ya misukosuko huko Ireland Kaskazini. Waziri wa Kwanza na kiongozi wa Chama cha Democratic Unionist Arlene Foster (pichanialisafishwa mwezi uliopita katika mapinduzi ya kufedhehesha na wenzake wa mrengo wa kulia ambao waliona hakuwa mgumu wa kutosha na Waziri Mkuu Boris Johnson ambaye utawala wake ulikubaliana Itifaki ya Ireland ya Kaskazini na EU mnamo Desemba iliyopita.

Foster alifanikiwa kama Kiongozi wa Chama na winga wa kulia anayependa Mungu Edwin Poots.

matangazo

Arlene Foster mwenye neema lakini aliyeumizwa wazi aliwaburudisha waandishi wa habari waliochekeshwa kwenye mkutano wa Baraza la Briteni na Ireland huko County Fermanagh wiki iliyopita wakati alipofupisha uzoefu wake wa kuponda kwa kuvunja wimbo wa Frank Sinatra na kuimba "Hayo ni maisha. Ndio watu wote wanasema. Unaendesha juu mnamo Aprili, ulipigwa risasi mnamo Mei… ”

Itifaki hiyo, ambayo ni sehemu ya Mkataba wa Uondoaji wa Briteni kutoka EU, imesababisha ukaguzi wa bandari ndefu kwa bidhaa na wanyama wa kipenzi wanaoingia Ireland ya Kaskazini kutoka kwa GB.

Kama wanaharakati wa muungano wa Uingereza huko Ireland ya Kaskazini wanavyoiona, Itifaki ya biashara inaunda mpaka wa kufikirika katika Bahari ya Ireland na kisaikolojia inasogeza jimbo hilo karibu na Ireland ya umoja wa kiuchumi na kuitenga hata zaidi kutoka Uingereza!

Wanaharakati wa Uingereza wenye hasira kutoka maeneo ya wafanyikazi wa Ireland ya Kaskazini, ambao hujulikana kama waaminifu, wamekuwa nje mitaani wakipinga kila usiku mwingine wakipinga Itifaki wakati wanahisi London inawauza kwa Ireland ya umoja, matarajio wanayopinga kabisa .

Pamoja na Arlene Foster kujiondoa rasmi wiki hii, Bunge la mkoa huko Stormont huko Belfast, litajaribu kuteua Waziri mpya wa Kwanza.

DUP kubwa itamteua Paul Givan lakini chini ya sheria huko Ireland ya Kaskazini, Sinn Féin anayeunga mkono Ireland atakuwa na siku saba kumteua Naibu Waziri wa Kwanza, ambaye, kwa kesi hii, atakuwa Michelle O'Neill aliye madarakani.

Givan hawezi kuwa na kazi hiyo isipokuwa Michelle O'Neill akiungwa mkono na upande wake. Hapa ndipo mambo yanaweza kuwa magumu kwa pande zote.

Mwisho wa 2006, Kiongozi wa DUP wakati huo Mchungaji Ian Paisley alikubaliana na Sinn Féin, pamoja na mambo mengine kama sehemu ya bei ya kuingia madarakani mnamo 2007, kuanzisha Sheria ya Lugha ya Kiayalandi.

Miaka 15 na kuendelea, DUP imeweka kila barabara ya mfano ili kuzuia Sheria hiyo kutambulishwa ili kuhakikisha kwamba Ireland ya Kaskazini haishindwi na maneno ya gaelic.

Kama DUP inavyoona, kuletwa kwa Sheria kama hiyo kungeifanya Ireland ya Kaskazini kuwa zaidi ya Kiayalandi, Briteni kidogo kidogo na itaonekana na wanajeshi kama hatua nyingine inayoongeza kuelekea Ireland iliyoungana.

Katika suala hili wiki hii atakuwa Sinn Féin anayetafuta muda wa uhakika kutoka kwa DUP kwa kuletwa kwa Sheria hiyo vinginevyo haiwezekani kuidhinisha Paul Givan kwa kazi ya juu.

Wanajumuiya wanaweza kusisitiza juu ya Sheria ya Utamaduni ambayo itatoa ukuzaji wa kisheria kwa lugha isiyojulikana ya Ulster-Scots ambayo haina maelezo yoyote!

Chanzo cha DUP kilimwambia Times ya Jumapili ya Ireland mwishoni mwa wiki kwamba "Ama Sinn Féin anapunguza msimamo wake [juu ya Sheria], ambayo nina shaka itatokea, au sivyo hakutakuwa na uteuzi wa Waziri wa Kwanza."

Iwapo DUP itakataa mwito wa kuanzisha Sheria ya Lugha ya Kiayalandi tu, Bunge au Bunge la Ireland Kaskazini litasimamishwa kwa mara ya sita tangu 2000 na uchaguzi ukiwa ndio matokeo yanayowezekana.

Ikiwa uchaguzi utafanyika, kuna uwezekano mkubwa kwamba Sinn Féin ataibuka na idadi kubwa zaidi ya viti kwa mara ya kwanza tangu Waingereza walipogawanya Ireland mnamo 1921 lakini mazungumzo ya baadae ya kuunda bunge jipya linalofuatana yangekuwa yamefungwa juu ya kusuluhisha suala ambalo lililazimisha kuanguka mara ya kwanza!

Mnamo mwaka wa 2017, DUP anayeunga mkono Briteni alishinda viti 28 katika uchaguzi wa Bunge la Ireland Kaskazini wakati Sinn Féin anayependelea Ireland alishinda 27.

Kura ya maoni ya LucidTalk iliyochapishwa katika Telegraph ya Belfast mwezi uliopita ilifunua kuwa Sinn Féin alikuwa na 25% ya msaada maarufu wakati DUP ilikuwa imeshuka hadi 16%, ufunuo wa kushangaza ambao unaonyesha siku kuu za umoja huko Ireland Kaskazini zimeisha!

Mahali pengine, mwezi ujao tutaona Ireland ya Kaskazini ikifika kilele cha Msimu wa Kuandamana wa 2021 wakati bendi za filimbi za Orange Order zikijitokeza kwenye mitaa ya miji, miji na vijiji vya Mkoa kusherehekea ushindi wa mfano wa Mfalme William aliyeandamana juu ya King James Mkatoliki huko Vita vya Boyne mnamo 1690.

Ikiwa maandamano ya barabarani katika miezi ya hivi karibuni ni jambo la kupita, gwaride hizi za Agizo la Chungwa zinaweza kutumiwa hadi hatua ya vurugu ili kutuma ujumbe mkali kwa London kwamba waaminifu na wanajumuiya hawatakubali Itifaki ya Ireland ya Kaskazini ambayo, wanasema, inawatenga kutoka GB na kutishia kitambulisho chao cha Uingereza.

Wakati huo huo, kile kinachoitwa 'kipindi cha neema' juu ya uingizaji wa nyama zingine zilizopozwa kwenda Ireland ya Kaskazini kutoka GB, hufikia tamati mnamo Juni 30th, maendeleo ambayo yanaweza kuwa na athari kubwa kwa usambazaji wa chakula na shughuli za biashara!

Kumalizika kwa kipindi hiki cha neema kumeona EU inaonyesha haitaweza kurudi kwenye harakati za nyama baridi kutoka GB hadi NI na maelewano pekee yanayowezekana kuwa moja ambapo Serikali ya Uingereza inakubali kupanda chini na kusawazisha viwango vyake vya uzalishaji wa chakula na kiwango sawa na Jumuiya ya Ulaya kama ilivyokuwa kesi kabla ya Brexit.

Akizungumza na Sky News, Waziri Mkuu Boris Johnson alisema: "Ikiwa itifaki itaendelea kutumiwa kwa njia hii, basi hatuwezi kusita kuomba kifungu cha 16, kama nilivyosema hapo awali", hatua ambayo inaweza kuona Serikali ya Uingereza ikisitisha unilaterally utekelezaji wake wa Itifaki ya Ireland ya Kaskazini na ingewezekana kufikiwa na hatua ya kurudiana kutoka Brussels! "

Hatua kama hiyo, ingeamsha hasira huko Brussels, Dublin na Washington ambapo mwishowe, msaada wa Joe Biden kwa Ireland umeandikwa vizuri.

Pamoja na DUP chini ya shinikizo la kuanzisha Sheria ya Lugha ya Kiayalandi au kukabiliwa na matokeo ya uchaguzi, waaminifu wanaotishia vurugu na Boris Johnson akiambiwa kwamba nyama fulani zilizopozwa haziwezi kuingia EU kutoka Uingereza mnamo Julai 1, macho yote yatatazama Belfast, Brussels na London katika wiki zijazo ili kuona ni nani anayekubali kwanza.

Tume ya Ulaya

Tume inaweka suluhisho kwa vitendo kwa usambazaji wa dawa huko Ireland Kaskazini katika mfumo wa Itifaki ya Ireland / Ireland ya Kaskazini, na kwa hatua za usafi na mimea

Imechapishwa

on

Mnamo Julai 26, Tume ilichapisha safu ya 'zisizo za karatasi' katika uwanja wa dawa na hatua za usafi na mimea, katika mfumo wa utekelezaji wa Itifaki ya Ireland / Ireland ya Kaskazini. Sio karatasi haswa juu ya dawa inaweka suluhisho iliyopendekezwa na Tume kuhakikisha uendelezaji wa muda mrefu wa dawa huko Ireland ya Kaskazini, kutoka au kupitia Uingereza. Hili lisilo karatasi lilishirikiwa na Uingereza kabla kifurushi cha hatua iliyotangazwa na Tume mnamo Juni 30, 2021, kushughulikia maswala muhimu zaidi yanayohusiana na utekelezaji wa Itifaki kwa masilahi ya jamii zote za Ireland Kaskazini.

Makamu wa Rais Maroš Šefčovič alisema: "Suluhisho hizi zina dhehebu moja la kawaida - zililetwa na lengo kuu la kuwanufaisha watu katika Ireland ya Kaskazini. Mwishowe, kazi yetu ni kuhakikisha kuwa faida inayopatikana kwa bidii ya Mkataba wa Ijumaa Kuu (Belfast) - amani na utulivu katika Ireland ya Kaskazini - inalindwa, wakati ikiepuka mpaka mgumu kwenye kisiwa cha Ireland na kudumisha uadilifu wa EU Single Soko. ”

Suluhisho juu ya dawa linajumuisha EU kubadilisha sheria zake, ndani ya mfumo wa Itifaki, ili kazi za kufuata kanuni za dawa zinazopewa soko la Ireland Kaskazini tu, zinaweza kupatikana kabisa nchini Uingereza, kulingana na hali maalum kuhakikisha kwamba dawa hizo wasiwasi haujasambazwa zaidi katika Soko la Ndani la EU. Dawa zinazohusika hapa kimsingi ni bidhaa za kawaida na za kaunta. Suluhisho linaonyesha kujitolea kwa Tume kwa watu wa Ireland ya Kaskazini na Mkataba wa Ijumaa Kuu (Belfast), na pendekezo la sheria linalotarajiwa mwanzoni mwa vuli ili kuweza kumaliza mchakato wa sheria kwa wakati.

matangazo

Machapisho mengine ambayo hayakuchapishwa leo yanahusiana na suluhisho lililotambuliwa na Tume kupunguza harakati za mbwa wa usaidizi wanaoandamana na watu wanaosafiri kutoka Great Britain kwenda Ireland ya Kaskazini, na pendekezo la Tume ya kurahisisha harakati za mifugo kutoka Uingereza hadi Ireland Kaskazini. , na kufafanua sheria juu ya bidhaa za wanyama za asili ya EU ambazo zinahamishiwa Uingereza kwa kuhifadhi kabla ya kusafirishwa kwenda Ireland ya Kaskazini. Hati hizi zote, zinazoelezea mabadiliko yanayotolewa na Tume, zimeshirikiwa na nchi wanachama wa Uingereza na EU, na zinapatikana online.

Endelea Kusoma

Ireland

Vikundi vya wahanga wa Ireland kushawishi Rais wa Merika

Imechapishwa

on

Pendekezo la serikali ya Uingereza kusitisha uchunguzi, uchunguzi na hatua za kisheria dhidi ya mwenendo mbaya wa askari wake huko Ireland ya Kaskazini kati ya 1969 na 1998, umesababisha ghadhabu. Familia za wale waliokufa kutokana na bunduki na mabomu ya wanajeshi wa Briteni pamoja na magaidi wa Ireland na Briteni, wameamua kwamba Boris Johnson hataruhusiwa kutoka mbali na maendeleo haya, ambayo yanadhoofisha kanuni zote za haki katika jamii ya kisasa ya kidemokrasia na anasimama kuwaacha maveterani wake wa jeshi kutoka kwenye ndoano. Kama Ken Murray anaripoti kutoka Dublin, idadi ya vikundi vya wahasiriwa vinaonekana kushawishi Rais wa Merika Joe Biden (Pichani) kwa matumaini atamtegemea Waziri Mkuu wa Uingereza kurudi nyuma.

Wasomaji wengine wanaweza kupata ajabu kuwa miaka 23 baada ya Mkataba wa Amani wa Briteni na Ireland kusainiwa mnamo 1998 na kuleta mwisho rasmi kwa 'Shida', familia za wale waliokufa kwenye mzozo bado zimefungwa kwa gharama kubwa, ya kukatisha tamaa na ndefu kisheria hatua dhidi ya serikali ya Uingereza kutafuta fidia lakini, muhimu zaidi, majibu yasiyofaa!

Jukumu la Jeshi la Uingereza katika mauaji mengine ya kutisha wakati wa vita ni pamoja na mauaji ya Jumapili ya umwagaji damu mnamo 1972 huko Derry City ambapo wahasiriwa 14 wasio na hatia walipigwa risasi na kuuawa na wanajeshi kutoka Kikosi cha Parachute.

matangazo

Sio tu kwamba Waingereza walifanya fujo ya maelezo yake juu ya mauaji lakini Lord Widgery katika Ripoti yake iliyofuata alidanganya Ulimwengu akisema 'wanajeshi [wa Briteni] walikuwa wamefutwa kazi kwanza'!

Jaribio lake duni kwenye Ripoti ya chokaa ilisababisha idadi ya IRA kuongezeka zaidi ya ndoto zake mbaya ambazo zilisaidia kuendeleza mzozo ambao ulikuwa bado katika siku zake za mwanzo.

Baada ya shinikizo la kuendelea kwa Serikali za Uingereza zilizofuatia, Uchunguzi wa pili wa Damu ya Jumapili uliodumu kwa miaka 12 ukitumia kurasa 5,000 zinazoongozwa na Lord Saville na kugharimu mlipa ushuru wa Uingereza chini ya pauni milioni 200 tu, ilitoa matokeo tofauti ikisema kupigwa risasi kwa wahasiriwa wasio na hatia "hakukuwa na haki" katika Waziri Mkuu David Cameron akitoa msamaha kwa umma katika Baraza la huru mnamo Juni 2010.

Wakati huo huo, kuibuka kwamba wanajeshi wengine wa Briteni na maafisa wa MI5 walikuwa wakifanya kazi kwa pamoja na magaidi katika Kikosi cha kujitolea cha Ulster kuua jamhuri zilizolengwa za Ireland, kumeshuhudia idadi kubwa ya familia katoliki zikitafuta majibu juu ya mauaji yenye utata ya wapendwa wao.

Haishangazi kwamba Waingereza wamekuwa wakicheza mpira mgumu katika hatua zote za kisheria zinazofuata.

Kama Stephen Travers, aliyeokoka mauaji ya Miami Showband ya 1975 - kama inavyoonekana kwenye Netflix - aliiambia Newstalk radio huko Dublin wiki iliyopita, "uanzishwaji wa Uingereza unacheza mchezo huo mrefu kwa kutumia Ds tatu, ambazo ni, kukataa, kuchelewesha na kufa."

Kwa maneno mengine, ikiwa Serikali ya Uingereza inaweza kuondoa idadi kubwa ya vitendo vya kisheria ambavyo vinakabiliwa na familia za wahasiriwa, uwezekano ni kwamba wale wanaochukua kesi au wanajeshi wa Uingereza ambao wanajitetea, watakuwa wamekufa wakati wata fika kortini na hivyo kufuta haki ya kesi kama hiyo kwa kuwaacha Waingereza waondolewe kwa mauaji yao ya madai!

Katika miezi ya hivi karibuni, shinikizo limekuwa likiongezeka kwa Waingereza kujitokeza wazi juu ya shughuli zake haramu baada ya Coroner kuhukumu Mei iliyopita kwamba Katoliki kumi waliopigwa risasi na Jeshi la Ukuu wake huko Ballymurphy Belfast mnamo 1971 walikuwa hawana hatia kabisa.

Utaftaji wa Ballymurphy umeweka mfano kwamba hadi wiki iliyopita, ilikuwa ikiunda aibu na gharama kubwa kifedha kwa Serikali ya London, ambayo ina uwezo wa kufunua kuwa vitu kadhaa katika Jeshi la Briteni viliua makatoliki wasio na hatia wa Ireland bila kukusudia sababu halali!

Kuongeza kuchanganyikiwa kunakopatikana na familia zilizopoteza wapendwa wao kwenye mzozo, mapema mwezi huu, Huduma ya Mashtaka ya Umma ya Ireland Kaskazini ilitangaza nia yake ya kuondoa kesi dhidi ya wanajeshi wawili wa zamani wa Briteni - Askari F kwa mauaji ya wanaume wawili wakati wa Jumapili ya Damu. mnamo 1972 na Askari B kwa mauaji ya mtoto wa miaka 15 Daniel Hegarty miezi sita baadaye, ishara labda kwamba Serikali ya Uingereza iko tayari kwenda kwa urefu wowote kujilinda.

Wakati Katibu wa Jimbo la Ireland Kaskazini Brandon Lewis alitangaza wiki iliyopita kwamba sheria ya mapungufu inapendekezwa kufunga uchunguzi wote, hatua za kisheria na taratibu za kushughulikia hatua dhidi ya huduma za usalama za Uingereza na vile vile vikundi vya kigaidi vya katoliki na vya waprotestanti, matamshi yake yalikasirisha hasira kuvuka kisiwa cha Ireland.

Kwa mara ya kwanza kwa muda mrefu, wanajeshi wa Uingereza na wazalendo wa Ireland huko Ireland ya Kaskazini walikuwa, kwa kushangaza, wameungana kwa mara moja juu ya suala lile lile!

Taoiseach wa Ireland Micheál Martin alisema "tangazo hilo halikubaliki na lilisaliti."

Waziri wa Mambo ya nje wa Ireland Simon Coveney alikuwa akisema zaidi ya kidiplomasia, "serikali ya Ireland ina maoni tofauti sana… kama vile vyama vya kisiasa vya NI na vikundi vya wahasiriwa.

 "Hii sio a fait accompli, ”Ameongeza kwenye Twitter. 

Ili kufanya mambo kuwa magumu, Waingereza walikubaliana na Serikali ya Ireland kwenye mazungumzo ya Stormont House ya 2014 kushughulikia maswala ya urithi wakihakikishia familia zinazoteseka kuwa maswala yao yatashughulikiwa kwa kuridhisha.

Walakini, tangazo la kushtukiza la wiki iliyopita na Brandon Lewis hata lilisababisha hasira kwenye madawati ya upinzani huko Westminster.

Katibu wa Kivuli wa Jimbo la Ireland Kaskazini, Mbunge wa Kazi, Louise Haigh alisema Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson alihitaji kuelezea vizuri hatua hiyo.

"Serikali hii iliwapa wahasiriwa neno lao [kwamba] watatoa uchunguzi sahihi uliokataliwa kwa wahasiriwa na familia zao kwa muda mrefu.

"Kuvunja ahadi hiyo itakuwa matusi na kufanya hivyo bila kidokezo kidogo cha kushauriana na wale waliopoteza wapendwa kungekuwa kutowajali sana."

Wakati huo huo kundi la Waathiriwa linatafuta Bahari ya Atlantiki kwa shinikizo la kisiasa kutumika kwa Waingereza.

Margaret Urwin anayeishi Dublin, ambaye anawakilisha 'Haki kwa Waliosahaulika', alisema "Ninatoa wito kwa Serikali ya Ireland kushawishi Rais wa Merika Joe Biden.

"Hawana cha kupoteza," alisema.

Ndugu watatu wasio na hatia wa Eugene Reavey walipigwa risasi na UVF kwa msaada wa wafanyikazi mashujaa wa Jeshi la Briteni nyumbani kwao kusini mwa Armagh mnamo Januari 1976.

Yeye kwa pamoja anaongoza TARP-Jukwaa la Ukweli na Upatanisho- na ameapa kwamba hadi siku atakapokufa, atafuata Serikali ya London hadi miisho ya dunia kupata haki kwa ndugu zake na wale waliouawa na Jeshi la Uingereza.

Akiongea na eureporter.co wiki hii, alisema, "Namuandikia Nancy Pelosi, Spika wa Baraza la Wawakilishi na kumsihi ashawishi Rais Biden kutegemea Waingereza kuhakikisha sheria hii ya mapungufu haitekelezwi.

"Mkwewe wa Nancy Pelosi ni mwingereza na babu za Joe Biden walikuwa waIrish. Tuna msaada wenye ushawishi huko Washington na tunakusudia kuhakikisha kuitumia kwa kiwango cha juu kuhakikisha Waingereza hawaondoki na hii.

"Wamekuwa kwa karne nyingi na ni wakati wa uwongo wao na matendo maovu mwishowe yalifunuliwa kwa ulimwengu mpana."

Simu za Margaret Urwin na Eugene Reavey haziwezi kusikilizwa.

Mwaka jana wakati mpango wa uondoaji wa EU / Uingereza Brexit ulipofikia tamati, Rais Biden alisema hangeunga mkono makubaliano ya biashara ya Merika na London ikiwa vitendo vya Waingereza vitaharibu Mkataba wa Amani wa 1998 [Ijumaa Kuu].

Inaonekana kama inaweza kuwa miezi michache isiyofurahi mbele ya midomo migumu ya juu katika uanzishwaji wa Uingereza.

MWISHO:

Endelea Kusoma

Ireland

NextGenerationEU: Tume ya Ulaya inakubali mpango wa kupona na ujasiri wa Ireland

Imechapishwa

on

Tume ya Ulaya imepitisha tathmini nzuri ya mpango wa kufufua na uthabiti wa Ireland. Hii ni hatua muhimu kuelekea EU ikitoa milioni 989 ya misaada chini ya Kituo cha Kupona na Ustahimilivu. Ufadhili huu utasaidia utekelezaji wa hatua muhimu za uwekezaji na mageuzi zilizoainishwa katika mpango wa kufufua na ujasiri wa Ireland. Itawezesha Ireland kuibuka na nguvu kutoka kwa janga la COVID-19.

Tume ilitathmini mpango wa Ireland kulingana na vigezo vilivyoainishwa katika Udhibiti wa RRF. Baraza sasa litakuwa na, kama sheria, wiki nne kupitisha mapendekezo ya Tume. RRF iko katikati ya NextGenerationEU ambayo itatoa bilioni 800 (kwa bei za sasa) kusaidia uwekezaji na mageuzi katika EU. A vyombo vya habari ya kutolewa, Q&A na faktabladet zinapatikana online.

matangazo
Endelea Kusoma
matangazo
matangazo
matangazo

Trending