Kuungana na sisi

Kashmir

Despatches ya Kashmiri

SHARE:

Imechapishwa

on

Ghaazi Zindabad, mwanafunzi wa Shule ya Biashara, Chuo Kikuu cha Kashmir, ambaye hufundisha na kuandika Utawala wa Umma, Usimamizi na Utawala, hutoa taarifa ya kibinafsi kutoka Kashmir.

Mtu anapaswa kuunda tabia na kubadilisha hati, sasa!

Ndoto ya bomba la Azadi (Uhuru wa Watopia) iliuzwa kwetu na kupandwa katika dhamiri yetu isiyojulikana katika miaka ya 1990 yenye dhoruba. Kumbuka wimbo wa 90, ambao ulipigwa kutoka kwa spika ya misikiti ..

matangazo

Ghaazi ... Ghazi Zindabad!

Hind Ko Kar Barbaad ... Ho Kashmir Azad! Ghaazi ... Ghazi Zindabad!

Kama mtoto mjinga, nilichekesha wimbo wa watu maarufu. Nilidhani pia, Ghazi (Masihi) kutoka Pakistan angekuja akiwa amepanda farasi mweupe, na kutushinda Azadi kwa kiharusi cha upanga wake wenye nguvu.

Sisi - bendi ya wavulana wachanga - tungejitokeza kwa maandamano, tukiimba wimbo kwa pamoja, na kuipeperusha bendera ya Pakistan kwa bidii na uchangamfu.

Ah! Hisia hiyo ya kushangaza kwa ujinga ... Mwandamizi ambaye aliongoza bendi-ya-wavulana wetu mara nyingi atatema: "Ye cha paak tehreek ... tawai che paak jazbaat yewan."

(Ni harakati ya wacha Mungu ambayo sisi ni sehemu yake, na haishangazi, inajaza kifua chetu na raha.) Mimi, basi, nilisoma katika Shule ya Wakombozi ya Yesu, iliyoko Magarmal Bagh, Srinagar.lt nilikuwa shule inayoendeshwa na Wakristo. Ingawa, tulifundishwa tu wasomi, bila uhusiano wowote na Ukristo au Uislamu au Uhindu.

Nikiwa nimejipamba, nikiwa na sare yangu ya shule, kwenye shati langu jeupe lililokuwa limefunikwa kwa laini, suruali ya kijivu na blazer ya kijani, nilikuwa nikielekea shuleni kwangu, mapema asubuhi. Mama alikuwa akinisindikiza kila wakati. Alibeba begi langu lenye uzito kupita kiasi kwenye mabega yake, ili tu kuirudisha Kwangu kwenye lango la shule ya miayo. Angejitenga mbali, baada ya kuagana-shavu kwenye shavu langu. Njia ya mama kuniambia, "mwanangu, usilie, nitarudi hivi karibuni, kukupeleka nyumbani."

Mtu, kutoka kwa umati, akikimbia kuelekea upande wetu, alisema ...

"Yesu Saviour schoolas lagovuk bamb" (Shule ya Jesus Saviour imepigwa bomu.)

Mama alinishika kwa nguvu kifuani mwake, begi langu la shule lililokuwa na mzigo mzito lilining'inia begani mwake, & kwa haraka tukakimbia kurudi nyumbani.

Asante Mungu! Hakuna mtu aliyekufa. Hakuna mtoto. Hakuna mwalimu.

Niliingizwa katika Shule ya Minto Circle huko Raj Bagh, Srinagar. Masomo yangu yaliendelea. Mama pamoja na kutoa kipigo kwenye shavu langu, kila siku, bila shaka ... bila shaka nilihakikisha, nilibaki mvulana mkali darasani kwangu .. ln yote haya, nilikosa Meena mam, mpendwa wangu kwa Wakombozi wa Yesu. Ee Mungu! Nilidhani alikuwa malaika aliyetumwa na Mungu.

Alipendeza sana machoni na aliongea na faini ya mwezi.

Gazi, hata hivyo, alikuwa sahihi katika kulipua shule yetu. Baada ya yote, ilikuwa juu ya imani yetu ya Imaan. Huoni hakuna kinachokuja kati ya lmaan na Mwislamu, angalau shule ya lousy (mishonari). Duh!

Kwa hivyo, tuliendelea kupiga kelele wimbo maarufu kwa pamoja, tuliendelea kupeperusha bendera. Azadi alikuwa tu kona. Ndivyo tulivyoambiwa!

Siku moja nzuri, baada ya shule yetu, tulienda kwa Lal Chowk, kununua Nyota ya Michezo Jarida ... Hatungeweza kuisoma, hata hivyo, shauku yetu ya pekee ilidanganya kwenye picha za kriketi zilizochapishwa ndani yake ... Zaidi ya wachezaji wa kriketi wa Pakistani, wa Saeed Anwar, wa Wasim Akram, wa Waqar Younis, wa Aqib Javaid, wa Saqlain Mushtaq ... Tungeondoa vipandikizi, tukiibandika kwenye shajara zetu, halafu tunajivunia kuwa na shajara hizo. Tuliwaweka kwenye mifuko yetu ya shule kila wakati, tukiwachekesha hata kidogo. Ah! Hizo zilikuwa siku.

Wakati nilikuwa nikinunua toleo la hivi karibuni la Star Star, karibu na Ghanta Ghar (The Clock Tower), bomu lilirushwa juu ya askari wa jeshi waliokuwa wamekaa hapo. Bomu hilo lilikuwa mbali kabisa na lengo, wakati wa kuua na kuumiza idadi ya raia ... Niliwaona wanaume, wanaume wa Kashmiri, wakianguka chini, wametapakaa damu kote. Niliganda nikiwa na jarida la Star Sports mikononi mwangu, na begi langu la shule mgongoni ... Mtu, kutoka nyuma, aliniburuta ndani ya duka, duka la vitabu. Tulibaki ndani yake, kwani ilionekana kuwa muda mrefu sana.

Nilirudi nyumbani, sikumwambia mama, kwa kile nilichoshuhudia. Damu iliyokuwa ikivuja ilikaa nami hata hivyo.

Bomu lililotupwa na Ghazi na kuua na kuumiza wanaume wasio na hatia wa Kashmiri, lazima litatokea. Ilikuwa bei ambayo tulilazimika kulipia Azadi yetu. Uharibifu wa nchi mbili, hakuna mengi. Duh!

Songea mbele hadi 2021!

Huko Kashmir, tunamtaja kijana ambaye hajaolewa kama Mahraaz (bwana harusi) ... nom de guerre amepewa kwa mapenzi, na kwa ujanja kumjulisha kijana huyo kuwa ni wakati wa kutafuta bibi mzuri.

25 YO, Aakash Mehra ... mwana wa pekee wa Ramesh Mehra, mmiliki wa chakula cha watu wengi, Krishna Dhaba ... alikuwa Mahraaz.

Ghazi, aliepuka farasi wake mweupe wa kitamaduni, na afadhali chagua kuendesha baiskeli; & ghafla alionekana kwenye Krishna Dhaba. Akimpiga risasi Aakash mchanga, mara tatu, ndani ya utumbo na utumbo. akimjeruhi vibaya, na mwishowe akamnyang'anya maisha.

Hotuba kwenye Facebook na Twitter haikuwa kulaani uhalifu kama huo wa dastard, ingawa, kukanyaga kulikuwa juu ya ... Je! Ni jinsi gani baada ya kufutwa kwa Kifungu cha 370, watu ambao hawakuwa wenyeji walikuwa wakitazama ardhi na milima ya Kashmir?

Na, kwa hivyo, bahati mbaya Aakash, Mahraaz, aliuawa kwa damu baridi, kwa uzuri. Duh!

Mara chache siku mbili baadaye, Ghazi mwingine wa zamani alirudi. Wakati huu akimpa Pheran yetu (nguo iliyokuwa imevaliwa sana wakati wa baridi). Alinyakua bunduki ya kushambulia kutoka chini ya Pheran, & kwa kweli katika safu tupu, akapiga risasi ndani ya konstebo Suhail & Yousuf. Bila shaka na wasio na moyo kusema, polisi wote ambao hawakuwa wapiganaji walikufa.

Utekelezaji huu kwa uangalifu wa kile kinachoitwa Jehad (Vita Takatifu) ulinaswa kwenye kamera ya CCTV.

Kioo wazi! Kusukumwa kwa risasi na mauaji ya Suhail & Yousuf kulifanywa wazi katika mwangaza wa siku nzima. Wakati huu karibu na Gazi ilitambuliwa pia.

Bila kujali hiyo, hoja iliyopata msingi kwenye K-Twitter ilikuwa ... Oh! shambulio hilo lilifanyika huko Baghat kwenye barabara ya uwanja wa ndege wenye usalama mkubwa ... & kwa hivyo ni vipi mwanamgambo yeyote anaweza kuingia kwenye eneo la usalama, na kufanikisha kazi hiyo? Kinyume chake, ilimaanisha, kwamba polisi walipanga njama za kuwaua wanaume peke yao, kwa hivyo kudhalilisha Tehreek (harakati za uhuru).

Mnamo 2021, Kashmir inapaswa kufahamu, imepigwa na kupigwa na kila mtu aliyekuwa kiongozi wa mambo.

Wakati walikuwa katika hali ya kawaida, Abdullah & Mufti walikuwa hodari katika mazoea ya ujinga, na walibadilishana zamu katika ulaghai wa pesa za umma. Kambi ya wataalam, Syed Ali Shah Geelani, Mirwaiz Umar Farooq, Yasin Malik et al, waliingiliwa-na kupasuliwa-na kipande chao- ya-pai.

katikati, urasimu uliokuwa na ujanja, uliendelea kujichubua, kwa siri! ... Na, hii yote ilisifiwa kama 'hali ya sasa' ... Hali iliyokuwa wakati huo huko New Delhi ilionekana upande mwingine. Kwa kweli kutoa hundi tupu kwa watawala wa kawaida, kwa wataalam wa seperatists wasio na huruma, na kwa urasimu usio wa kawaida.

Kwa washiriki wa miaka ya 90 & kwa 2000 blusterous, hadi sasa, tumepoteza vizazi vitatu ... afya zao, elimu yao, riziki yao, muunganisho wao, na hivyo maisha na uhuru wao ... Hakuna zaidi tafadhali! Hakuna zaidi! Mtu anapaswa kuunda tabia na kubadilisha hati, sasa!

Tumaini dhidi ya tumaini!

Mwandishi ni mwanafunzi wa Shule ya Biashara, Chuo Kikuu cha Kashmir, ambaye hufundisha na kuandika Utawala wa Umma, Usimamizi na Utawala, na anaweza kufikiwa katika[barua pepe inalindwa]

Endelea Kusoma
matangazo

EU

Kashmiris anafikiria nini juu ya mustakabali wao: Matarajio ya kutatanisha dhidi ya migogoro

Imechapishwa

on

Ingawa vurugu na migogoro katika mkoa inaweza kuwa na athari mbaya kwa hisia za usalama, ustawi, na shule za matarajio ya baadaye bado inaonekana kwamba watu katika mkoa wa Kashmir nchini India na Pakistan wanaonekana kuwa na matumaini. Utafiti wa zamani katika kikoa cha matarajio ya siku za usoni na ustawi katika maeneo ya mzozo wa kiitikadi ambapo wakaazi wanakabiliwa na vurugu kawaida huwa na tumaini na huonyesha hali duni ya ustawi. Katika uchunguzi wa kwanza wa aina yake uliochunguza data kutoka pande zote mbili za LOC katika mkoa wa Kashmir zinaonyesha kuwa idadi kubwa ya watu ina matumaini juu ya mustakabali wao. Kwa kuongeza, wote walihisi kuwa walikuwa bora zaidi kuliko kizazi chao cha zamani. Katika uwanja wa nyuma wa COVID, ambapo ulimwengu wa amani unaonekana kuwa wa kutisha na wa kutokuwa na matumaini lakini eneo la migogoro la Kashmir linaonekana kuwa la matumaini na la furaha, andika Profesa Dheeraj Sharma, Mkurugenzi, Taasisi ya Usimamizi-Rohtak ya India na Profesa (kushoto), Taasisi ya Usimamizi-Ahmedabad, India na Profesa Farrah Arif, Kitivo cha Lahore, Chuo Kikuu cha Sayansi ya Usimamizi, Lahore, Pakistan.

Kashmir mkoa umeonekana migogoro tangu 1947 kama wote India na Pakistan wamekuwa wakitoa madai ya eneo hilo. Karibu eneo la kilomita za mraba 225,000 lina vyombo saba tofauti. Kuna vyombo viwili vimedhibitiwa na Pakistan, ambayo ni, Kashmir ya Pakistani (Inaitwa Azad Kashmir na Pakistanis na Pakistan Wakazi wa Kashmir na Wahindi) na Gilgit-Baltistan (Maeneo ya zamani ya Kaskazini). Serikali ya Pakistan ilipitisha agizo mnamo 2009 lililosababisha kuundwa kwa Bunge la Sheria ya Gilgit-Baltistan na Baraza la Gilgit-Baltistan. Maeneo haya yote ni karibu asilimia mia ya Waislamu. Na Gilgit-Baltistan kuwa karibu robo tatu Shia hadi 1980s. Kuna maeneo matatu yanayodhibitiwa na India, ambayo ni, mkoa wa Ladakh, Bonde la Kashmir (iitwayo Kashmir na Wahindi na Wahindi Wanaofanyizwa Kashmir na Pakistanis), na mkoa wa Jammu. Kanda ya Ladakh inayo idadi isiyo ya Waislam (Wahindu na Wabudhi wanafanya karibu 53% ya idadi ya watu) lakini wanayo Waislamu asilimia 45 ambao ni Mashia. Tangu, 2019 sasa ni eneo la umoja wa India kwa msingi wa kitendo cha bunge la India. Kanda ya Jammu ina karibu theluthi mbili ya idadi ya Wahindu. Bonde la Kashmir lina asilimia 97 ya Waislamu. Mkoa wa Jammu na bonde la Kashmir pia ni wilaya za umoja wa India kwa msingi wa kitendo cha bunge la India. Vyombo viwili katika mkoa huu vinadhibitiwa na Uchina. Kanda ya Akshi Chin na eneo ndogo ambalo ni kaskazini mwa Mto wa Uprang Zilga katika mkoa wa Gilgit-Baltistan ambao mpaka na Xinjiang mkoa wa China umekuwa ukisimamiwa na China tangu mapema miaka ya 1960. Makubaliano ya Frontier ya Sino-Pakistan na Mkataba wa Mpaka wa Sino-Pak wa 1963 ulisababisha kubadilishana kwa ardhi kati ya Pakistan na Uchina kaskazini mwa Mto Uprang Zilga. Mkoa wa Akshai Chin sasa unadhibitiwa na China tangu vita vya Indo-China vya 1962. Utofauti wa kidini, ugumu wa kitamaduni, na ugumu wa kikanda hufanya hii ni suala la kipekee sana la kisiasa.

Mkoa umeona vurugu kubwa kusababisha kifo cha wakaazi wa zaidi ya 40,000 katika miongo michache iliyopita. LoC kawaida ni mahali pa hali ngumu na kwa utaftaji wa Wachina katika sekta ya mashariki mkoa huu imekuwa ngumu zaidi na yenye migogoro.

matangazo




Kanda hii imekuwa na vita kuu vya kijeshi mnamo 1948, 1962, 1965, 1971, na 1999. Zaidi ya hayo, mkoa unaendelea kupata msukosuko kila mara kutokana na uhasama wa mipaka kati ya India, Pakistan na Uchina. Wiki mbili zilizopita kulikuwa na ugomvi kati ya India na Uchina na kusababisha upotezaji wa zaidi ya askari 20 wa India na zaidi ya vikosi 35 vya Wachina.

Kwa hivyo, katika jaribio la kuelewa matarajio ya wakaazi wa mkoa huu tulichukua uchunguzi ili kuelewa ni nini wakaazi wa mkoa huu walifikiria juu ya hali yao ya sasa katika suala la afya, elimu, na miundombinu. Utafiti ulifanywa kwa sampuli iliyochaguliwa kwa nasibu ya watu 1425 wanaoishi katika mkoa wa Kashmir kwa upande wa India na Pakistani. Utafiti ulifanywa katika hali iliyopo ya COVID katika eneo tofauti. Jumla ya majibu 396 yalikusanywa kutoka upande wa Pakistan wa Kashmir na Gilgit Baltistan. Pia, majibu 1029 yalikusanywa kutoka upande wa India wa Kashmir, Jammu, na Ladakh.

Inafurahisha kutambua kuwa wakazi wengi wanahisi kuwa bora zaidi kuliko kizazi chao cha zamani kwa suala la afya, elimu, na miundombinu. Pia, wana matumaini juu ya mustakabali wao. Asilimia kubwa ya wakaazi wa mkoa huu wanatarajia kuhamia sehemu zingine za nchi kwa mustakabali mzuri wa watoto wao. Walakini, inadhihirika kutoka kwa matokeo ya uchunguzi kwamba imani yao kwa serikali ni chini. Wakazi wa mkoa huu wanahisi kuwa wakati matarajio yao hayajafikiwa lakini bado wanatarajia kesho bora. Asilimia kubwa ya wakaazi wanahisi kuwa watu katika sehemu zingine za nchi ni bora kuliko wao kwa suala la afya, miundombinu, na vifaa vya elimu. Labda hii inaweza kuwa sababu ya wao kutafakari kuhamia sehemu zingine za mkoa ili kupata vifaa bora. Kwa jumla, matokeo ya kuvutia zaidi ya uchunguzi huo ni wakaazi wa mkoa kwa ujumla wanafurahi na sasa juhudi zaidi zinahitajika kutoka serikalini kwa kuongeza vituo vya afya, elimu, na miundombinu ili kuinua zaidi furaha na ustawi katika mkoa.

SWALI

LADAKH

%

KIWANGO CHA INDIAN CHA KASHMIR

%

PAKISTAN SIDA YA KASHMIR%

GILGIT BALTISTAN

%

Jammu

%

Nina matumaini zaidi kuliko kizazi cha wazazi wangu.

82.61%

69.89%

68.97%

56.60%

80.15%

Ninatarajia mambo mazuri zaidi yatatokea kwangu ikilinganishwa na kizazi cha wazazi wangu.

80.12%

68.82%

66.90%

57.55%

77.90%

Nadhani mimi ni bora kuliko kizazi changu cha zamani.

77.64%

65.95%

64.14%

54.72%

74.91%

Nimefurahi na serikali katika eneo langu.

75.57%

59.14%

48.97%

30.19%

68.91%

Nina furaha na maisha yangu katika eneo langu.

61.49%

54.12%

53.45%

21.70%

53.93%

Ninalenga kuhamia eneo lingine kwa ajira.

18.84%

40.86%

51.03%

51.89%

38.95%

Ninalenga kuhamia eneo lingine kwa maisha bora.

29.19%

39.78%

52.76%

54.72%

26.59%

Ninakusudia kuhamia eneo lingine kwa maisha bora ya watoto wangu.

26.71%

37.28%

54.83%

56.60%

27.34%

Nina nafasi bora za ajira kuliko kizazi changu cha zamani.

72.26%

65.95%

65.17%

31.13%

67.79%

Nimeridhika na vituo vya sasa vya afya katika mkoa wangu.

74.53%

67.03%

54.14%

27.36%

70.41%

Nadhani miundombinu katika mkoa wangu ni bora zaidi ikilinganishwa na kizazi cha wazazi wangu.

78.47%

73.84%

53.10%

28.30%

76.78%

Nadhani vifaa vya elimu katika mkoa wangu ni bora ikilinganishwa na kizazi cha wazazi wangu.

82.40%

72.04%

55.17%

33.02%

78.65%

*Maoni yaliyoonyeshwa katika nakala hiyo ni ya kibinafsi

Endelea Kusoma

Frontpage

EIAS inampongeza 'mbunifu' wa #Kazakhstan ya kisasa

Imechapishwa

on

Katika barua ya pongezi kwenye hafla ya kuzaliwa kwake miaka 80, Taasisi ya Ulaya ya Mafunzo ya Asia ilipongeza mafanikio ya Nursultan Nazarbayev kama 'mbunifu wa Kazakhstan ya kisasa'.

Ilisema:

"Taasisi ya Ulaya ya Mafunzo ya Asia ingependa kutoa pongezi zake za joto na dhati kwa
Serikali na Watu wa Kazakhstan katika hafla ya Rais wa Kwanza Nursultan Nazarbayev's
Siku ya kuzaliwa ya 80. Siku hii, tunasherehekea mwanzilishi wa Kazakh statehood na mbuni wa kisasa
Kazakhstan, ambaye aliijenga nguzo thabiti ambazo Kazakhstan inakaa leo: ya kisasa, nguvu, tofauti,
hali iliyoendelea na inayohusika kimataifa.

Kutoka kwa mwanzo mnyenyekevu vijijini Kazakhstan karibu na Almaty, Nursultan Nazarbayev alipanda safu ya
Chama cha Kikomunisti kuwa Rais wa Kwanza wa Kazakhstan. Akaongoza nchi kupitia ya kwanza
miaka ngumu kufuatia kuvunjika kwa Umoja wa Soviet. Baada ya kujumuisha uhuru wa baada ya uhuru na taasisi za serikali na kuwa na Kazakhstan kusimama mwenyewe, Rais
Nazarbayev alionesha kuona mbele kwa kushangaza kupitia kuchagiza maono ya Kazakhstan 2050.

Mkakati huu unaenda kuonyesha umuhimu wa kufanya Kazakhstan mapema katika njia iliyopangwa
kuelekea siku zijazo zilizoendelea; na kuwa na uchumi wenye ushindani na mseto wenye uwezo wa kukabiliana nao
Changamoto za karne ya 21 na kuwa moja ya nchi 30 zilizoendelea zaidi katikati
karne.

Chini ya uongozi wa Rais Nazarbayev, Kazakhstan imejengea mazingira ya wazi na ya kuwezesha
uwekezaji wa nje kufanikiwa, baada ya kuvutia zaidi ya dola bilioni 350 za uwekezaji tangu
uhuru. Zaidi ya hayo Kazakhstan imefanya safari kutoka nchi ya chini-katikati hadi ya juu katika nafasi ya miongo miwili, mafanikio ya kushangaza.

Rais Nazarbayev aliendelea kuchunga Kazakhstan kupitia mchakato wa uandikishaji kwa anuwai
mashirika yenye ushawishi mkubwa na mashuhuri, kuwa mpiga kazi wa enzi mpya ya ushirikiano na
michakato ya ujumuishaji: Shirika la Ushirikiano la Shanghai (SCO, kama mwanachama mwanzilishi), Mshirika
Jumuiya ya Uchumi (EAEU, kama mwanachama mwanzilishi), Baraza la Mazungumzo ya Kituruki (CCTS), Ulimwengu
Shirika la Biashara (WTO), Shirika la Usalama na Ushirikiano huko Ulaya (OSCE), vile vile
kama wengine wengi.

Imeshonwa kati ya nguvu mbili kuu, Urusi na Uchina, Kazakhstan imeunda a
sera ya kigeni ya vector, kuanzisha uhusiano mzuri na sawa na ulimwengu kuu na wa kikanda
nguvu.

Rais Nazarbayev pia aliweka misingi ya uboreshaji wa mahusiano na EU
kupitia Mkataba wa Ushirikiano wa Pamoja na Ushirikiano (EPCA), na kama mwezeshaji wa
michakato mingi ya mazungumzo, pamoja na mazungumzo ya Amani ya Astana juu ya Syria. Kazakhstan
pia ilikuwa nchi ya kwanza ya kati ya Asia kuchaguliwa kama mshiriki wa kudumu wa Umoja wa Mataifa
Baraza la Usalama.

Katika kiwango cha kimataifa, moja ya uhalali wake muhimu zaidi ni kujiondoa na Kazakhstan ya
silaha za nyuklia kupitia amri rasmi ya kufunga Tovuti ya Majaribio ya Nyuklia ya Semipalatinsk, mnamo Agosti 29
1991. Rais Nazarbayev alielewa vizuri kuwa kupatikana na kuhifadhi silaha za nyuklia
ingekuwa na athari ya kusisimua kwa utulivu katika mkoa huo na zaidi. Mwingine muhimu
hatua ilikuwa mnamo 2009, wakati UN ilipitisha azimio lililowekwa na Rais Nazarbayev
Agosti 29 kama "Siku ya Kimataifa dhidi ya Uchunguzi wa Nyuklia." Kupitia mipango hii, Rais
Nazarbayev alionyesha wasiwasi usio na shaka kwa ustawi wa watu wake, na watu wa
Dunia.

Baada ya kuweka msingi wa mustakabali mzuri wa Kazakhstan, sasa ni juu ya Kazakh ya sasa na ya baadaye
vizazi ili kuendelea kujenga na kuunganisha urithi wa Rais Nazarbayev katika karne ya 21
kuchukua Kazakhstan kwa urefu mpya wa maendeleo na mafanikio.

Endelea Kusoma

EU

Afzal Khan MEP kuwamilikisha shirika la kimataifa na wito kwa EU kusaidia plebiscite katika Kashmir

Imechapishwa

on

1417218760895Afzal Khan MEP (pichani), makamu mwenyekiti wa Kamati ya Usalama na Ulinzi ya Bunge la Ulaya atapata shirika la kimataifa kuunga mkono Kashmir's kwa amani, haki na demokrasia. 

Khan na Madam Farzana Yaqoob, waziri wa ustawi wa jamii na maendeleo ya wanawake katika serikali ya AJ & K walikubaliana kuwa zaidi ya rufaa ya utatuzi wa suala la Kashmir, kile Kashmir inahitaji sana ni hatua iliyojikita kusonga mbele. Wote kwa pamoja wameamua kuunda "Marafiki wa Kimataifa wa Kashmir".

Tangazo linakuja baada ya uzinduzi rasmi wa ripoti huru juu ya ukiukwaji wa haki za binadamu wakati wa wiki ya Kashmir-EU katika Bunge la Ulaya.

Ripoti hiyo inakumbusha idadi kubwa ya ukiukwaji uliofanywa na Hindi uliofanyika Kashmir, ikiwa ni pamoja na mauaji ya ziada, maangamizi ya kutekelezwa, vitendo vingi vya mateso na unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya Kashmiri, ikiwa ni pamoja na ongezeko la kijeshi la India.

Akiongea baada ya kuzinduliwa kwa ripoti hiyo, Afzal Khan MEP alisema: "Kashmir amepata miongo kadhaa ya vurugu na utulivu wa kisiasa. Ulimwengu unaangalia wakati uhasama kati ya Pakistan na India uligubika ardhi hii kwa machafuko. Hii haivumiliki tena. Kashmiris lazima awe na haki kuamua hatima yao. Hii ndio sababu tunaunda 'Marafiki wa Kimataifa wa Kashmir. "

Khan na Waziri Yaqoob ahadi ya kuandaa mkutano wa kimataifa mjini Brussels mwaka ujao ambao utaleta wadau wa kimataifa, viungo vya Umoja wa Ulaya, Umoja wa Mataifa, mashirika yasiyo ya kiserikali na kashmiri diaspora.

Lengo la mkutano ni kujiunga tena na jumuiya ya kimataifa kutafuta njia zinazoweza kupatikana kwa suala la Kashmir. 

Waanzilishi pia wamejitolea kuendelea kuunga mkono vikundi vya haki za binadamu katika kufanya kazi kubwa ya kupata ujumbe.

"Demokrasia ndiyo suluhisho pekee kwa Kashmir," Khan na Waziri Yaqoob walisisitiza.

Afzal Khan MEP: "'Marafiki wa Kimataifa wa Kashmir' pia watazindua kampeni ya kuhamasisha juu ya hitaji la kushinikiza zabuni ambayo itafungua njia ya kujitawala na mwishowe upatanisho, ikijenga kazi ya Umoja wa Mataifa juu ya hadhi ya Kashmir .

"Pakistan na India zinafurahia demokrasia. Kwa nini Kashmir inyimwe? Demokrasia ni kielelezo cha usawa, na kwa hivyo inatambuliwa kama haki ya msingi ya binadamu.

"Ulaya ina jukumu la kuchukua hatua. EU hapo awali iliunga mkono kura za maoni katika Timor ya Mashariki na Sudan Kusini. Ilitoa uchaguzi mkarimu na msaada wa kujenga uwezo kwa kaunti hizi mpya. Wanapaswa kufanya hivyo huko Kashmir."

Waziri Yaqoob: "Nimefurahiya sana kwamba huko Ulaya tunasikilizwa. Kashmir imepuuzwa tangu 1947. Kizazi changu kinaweza kuwa ndio kuona mwisho wa mapambano yetu.

"Ninaamini kwamba kwa msaada wa Bwana Khan na wenzake katika Bunge la Ulaya tunaweza hatimaye kutoka kwa maoni ya huruma kwa kupigania kwetu hatua ya maana ya kimataifa."

matangazo




Endelea Kusoma
matangazo
matangazo
matangazo

Trending