Kuungana na sisi

Brussels

Waziri wa mambo ya nje wa Ureno atoa wito kwa "pande zote" kuzidisha hali huko Yerusalemu

SHARE:

Imechapishwa

on

Waziri wa Mambo ya nje wa Ureno Augusto Santos Silva: "Vurugu ni adui wa amani. Tunahitaji wasimamizi wote kujaribu kudhibiti hali hiyo na kuepukana na kupambana na aina yoyote ya vurugu."

Wizara ya mambo ya nje ya Israeli imetoa taarifa kuhusu mzozo wa miaka mingi wa ardhi katika kitongoji cha Sheikh Jarrah cha Jerusalem. "Kwa kusikitisha, Mamlaka ya Palestina na vikundi vya ugaidi vya Wapalestina wanawasilisha mzozo wa mali isiyohamishika kati ya vyama vya kibinafsi kama sababu ya kitaifa ili kuchochea vurugu huko Yerusalemu. PA na vikundi vya ugaidi vya Palestina vitachukua jukumu kamili kwa ghasia zinazotokana na vitendo vyao, "ilisema taarifa hiyo, anaandika Yossi Lempkowicz.

Waziri wa Mambo ya nje wa Ureno Augusto Santos Silva (pichaniametoa wito kwa pande zote huko Yerusalemu kuzidisha hali hiyo. "Natoa rai kwa pande zote huko Yerusalemu kuongezeka, kuepukana na aina yoyote ya vurugu. Vurugu ni adui wa amani. Tunahitaji wasimamizi wote kujaribu kudhibiti hali hiyo na kuepuka na kupambana na vurugu za aina yoyote, "alisema wakati wa kuwasili kwenye mkutano wa Mawaziri wa Mambo ya nje wa EU huko Brussels. Ureno kwa sasa inasimamia Baraza la Mawaziri la EU.

matangazo

Machafuko yaliendelea huko Yerusalemu Jumatatu (10 Mei) na ghasia za Waarabu kwenye Mlima wa Hekalu na katika Jiji la Kale. Walirusha mawe na vitu vingine kwa polisi wa Israeli ambao walijibu kwa mabomu ya kuumwa. Katika kujaribu kupunguza moto jijini, Kamishna wa Polisi Kobi Shabtai alikuwa ameamuru mapema Jumatatu kwamba waabudu wa Kiyahudi wazuiwe kuingia katika eneo la Mlima wa Hekalu kwa siku hiyo.

"Polisi wa Israeli wataendelea kuwezesha uhuru wa kuabudu, lakini hawataruhusu fujo," polisi walisema katika taarifa. Ijumaa ya mwisho ya jioni ya mwezi mtukufu wa Kiislam wa Ramadhani (7 Mei), Wapalestina walirusha mawe na chupa kwa maafisa wa polisi wa Israeli kwenye Mlima wa Hekalu kufuatia sala za Waislamu. Maafisa 17 wa polisi waliumizwa na nusu walilazwa hospitalini, mmoja akichukua jiwe kichwani. Video kutoka eneo la tukio ilionyesha vita vilivyopigwa, huku Wapalestina wakirusha viti, viatu, miamba na chupa, na kufyatua fataki, huku wakiimba "Allahu Akbar", na polisi wakijibu kwa mabomu, mabomu ya machozi na risasi za mpira.

Wizara ya mambo ya nje ya Israeli imetoa taarifa kuhusu mzozo wa miaka mingi wa ardhi katika kitongoji cha Sheikh Jarrah cha Jerusalem. "Kwa kusikitisha, Mamlaka ya Palestina na vikundi vya ugaidi vya Wapalestina wanawasilisha mzozo wa mali isiyohamishika kati ya vyama vya kibinafsi kama sababu ya kitaifa ili kuchochea vurugu huko Yerusalemu. PA na vikundi vya ugaidi vya Palestina vitachukua jukumu kamili kwa ghasia zinazotokana na vitendo vyao, "ilisema taarifa hiyo.

Siku ya Jumapili (9 Mei), Mahakama Kuu ya Israeli iliamua - kwa ombi la Mwanasheria Mkuu Avichai Mandelblit, kuahirisha kusikilizwa juu ya uwezekano wa kufukuzwa kwa familia kadhaa za Wapalestina kutoka kitongoji cha Sheikh Jarrah huko Jerusalem na itapanga tarehe mpya ndani ya siku 30 kesi ya kisheria ya muda mrefu. Je! Mgogoro wa kisheria wa Sheikh Jarrah ni nini? Sheikh Jarrah ni kitongoji cha Waarabu ambacho kiliibuka nje ya kuta za Jiji la Kale la Yerusalemu katika karne ya 19. Kulingana na Korti Kuu ya Israeli, ardhi inayozungumziwa ilinunuliwa na jamii za Ashkenazi na Sephardi kutoka kwa wamiliki wake wa Kiarabu mnamo 1875, haswa kwa sababu ya umuhimu wa kidini wa eneo hilo katika makazi ya kaburi la "Simeoni wa Haki".

Mali hiyo ilisajiliwa katika usajili wa ardhi wa Ottoman kama amana chini ya jina la marabi Avraham Ashkenazi na Meir Auerbach. Jamii ndogo ya Wayahudi iliishi huko kwa amani kwa kuishi pamoja na jamii ya Waarabu hadi 1948, wakati Vita vya Uhuru vilipotokea. Wamiliki wa Kiyahudi walikuwa wamejaribu kusajili umiliki wa mali hiyo na mamlaka ya Mamlaka ya Briteni mnamo 1946. Wakati Vita ya Uhuru ilipoanza mnamo 1948, Jiji la Kale la Jerusalem na eneo lake - ikiwa ni pamoja na Sheikh Jarrah - ilikamatwa na Transjordan ( sasa Jordan) na familia za Kiyahudi zilifukuzwa kwa nguvu. Utunzaji wa mali hiyo ulihamishiwa kwa Mtunzaji wa Mali ya Adui wa Jordan.

Mnamo 1956, serikali ya Jordan ilikodisha mali hiyo kwa familia 28 za "wakimbizi" wa Kipalestina, huku ikidumisha umiliki wa mali hiyo. Baada ya Vita vya Siku Sita mnamo 1967, wakati Israeli ilipopata tena udhibiti wa Yerusalemu, ilipitisha sheria inayoruhusu Wayahudi ambao familia zao zilifukuzwa na mamlaka ya Jordan au Briteni katika jiji kabla ya 1967 kurudisha mali zao, mradi wangeweza kuonyesha uthibitisho wa umiliki na wakazi waliopo hawakuweza kutoa uthibitisho kama huo wa ununuzi au uhamishaji halali wa hatimiliki. Mnamo 1973, umiliki wa mali hiyo ilisajiliwa na Kamati ya Jamii ya Sephardic na Kamati ya Knesset Israel na mamlaka ya Israeli kulingana na sheria hiyo hapo juu. Baadaye, mnamo 2003, wamiliki waliuza mali hiyo kwa Nahalat Shimon NGO ya Israeli ambayo inataka kurudisha mali kwa Wayahudi waliofukuzwa au kulazimishwa kukimbia kutokana na Vita vya Uhuru vya 1948.

Mnamo 1982, wamiliki wa Kiyahudi (Kamati ya Jamii ya Sephardic na Kamati ya Knesset Israel) walishtaki familia za Wapalestina wanaoishi Sheikh Jarrah na kudai kufukuzwa kwao kwa msingi wa kwamba walikuwa maskwota kwenye mali hiyo. Korti ya Hakimu iliamua kwamba familia za Wapalestina hazingeweza kuonyesha umiliki wa mali hiyo, lakini kwamba walifurahiya Hali ya Mpangaji Iliyolindwa. Kama wapangaji waliolindwa, wangeweza kuendelea kuishi kwenye mali hiyo maadamu walilipa kodi na kudumisha mali hiyo. Mpangilio huu ulikubaliwa kwa pamoja katika makubaliano yaliyosainiwa na wahusika, ambapo wapangaji walitambua umiliki wa amana badala ya hali ya mpangaji iliyolindwa. Kuanzia 1993, amana zilianza kesi dhidi ya wakaazi kulingana na kutolipa kwao kodi na mabadiliko haramu ya mali.

Ubelgiji

Miaka 35 - na bado inaendelea nguvu!

Imechapishwa

on

Mwaka wa 1986 uliwekwa alama na maendeleo na kurudi nyuma. Maendeleo ya teknolojia yalisaidia Umoja wa Kisovyeti kuzindua Kituo cha Mir Space na ilikuwa na Uingereza na Ufaransa kujenga Chunnel. Kwa kusikitisha, pia iliona Space Shuttle Challenger maafa na mlipuko wa moja ya mitambo ya nyuklia huko Chernobyl.

Nchini Ubelgiji, wanasoka wa nchi hiyo walifika nyumbani kwa kukaribishwa kwa shujaa baada ya kumaliza 4 katika Kombe la Dunia la Mexico.

Mwaka pia ulijulikana kwa hafla nyingine: ufunguzi wa L'Orchidee Blanche huko Brussels, ambayo sasa ni moja ya migahawa bora ya Kivietinamu nchini.

matangazo

Nyuma mnamo 1986, wakati Katia Nguyen (pichani) alifungua mgahawa katika eneo ambalo lilikuwa utulivu Brussels, hakuweza kugundua mafanikio makubwa.

Mwaka huu, mgahawa huu ni kumbukumbu ya miaka 35, hatua ya kweli, na imechukua muda mrefu katika miaka ya kati, kiasi kwamba sasa ni usemi wa chakula kizuri cha Asia, sio tu katika eneo hili la sasa la Brussels lakini mbali zaidi.

Kwa kweli, habari ilikuwa imeenea hadi sasa juu ya ubora wa chakula bora cha Kivietinamu kinachopatikana hapa kwamba, miaka michache iliyopita, ilipewa jina la heshima la "Mkahawa Bora wa Asia nchini Ubelgiji" na mwongozo mashuhuri wa chakula, Gault na Millau.

Katia ndiye wa kwanza kukubali kuwa mafanikio yake pia yanadaiwa sana na timu yake, ambaye ni mwanamke tu (hii inaonesha jukumu la jadi ambalo wanawake wanachukua katika jikoni la Kivietinamu).

Aliyehudumu kwa muda mrefu kati yao ni Trinh, ambaye amekuwa akila chakula kizuri cha Kivietinamu katika jikoni ndogo, la mpango wazi kwa yeye kwa miongo kadhaa sasa, wakati wafanyikazi wengine "mkongwe" ni pamoja na Huong, ambaye amekuwa hapa miaka 15 na Linh , jamaa mpya aliyefanya kazi hapa kwa miaka minne!

Wao, pamoja na wenzao, wamevaa mavazi mazuri ya Kivietinamu, kitu kingine ambacho resto inajulikana. Kushikilia wafanyikazi kwa muda mrefu pia kunaonyesha vizuri mtindo mzuri wa usimamizi wa Katia.

Yote ni ya mbali kutoka siku hizo, nyuma katika miaka ya 1970, wakati Katia aliwasili kwanza katika nchi hii kwa masomo yake. Kama watu wengi wa nyumbani kwake alikuwa amekimbia vita vya Vietnam kutafuta maisha bora huko Magharibi na akaanza kuanza maisha mapya katika nyumba yake "mpya" - Ubelgiji.

Kwa wajuzi wa chakula kizuri cha Kivietinamu ambacho kilikuwa, vizuri, badala ya habari njema.

Kiwango kilichowekwa wakati Katia, ambaye bado alikuwa amewasili Ubelgiji kutoka Saigon, alipofungua mgahawa huko 1986 ni juu sana leo kama ilivyokuwa wakati huo.

Licha ya janga baya la kiafya ambalo limesababisha maafa katika sekta ya ukarimu hapa, "jeshi" la Katia la wateja waaminifu sasa linarudi nyuma ili kupakua raha nzuri zilizochanganywa na timu yake yenye talanta nyingi, mzaliwa wa Kivietinamu.

Mgahawa uko karibu na chuo kikuu cha ULB na kila kitu hapa kimeandaliwa nyumbani. Sahani zinategemea mapishi ya jadi au ya kisasa zaidi lakini sawa na bora unayoweza kupata katika Vietnam yenyewe. Walaji wengi hapa wanachukulia kuwa chemchemi ni bora zaidi nchini Ubelgiji lakini ikiwa ni nzuri, utajiri mzuri wa nyumba hii hukuchukua kwenye safari ya upishi, ukianzia Kaskazini hadi Kusini mwa Vietnam na kila kitu kinasimama katikati.

Mgahawa haukuwahi kufungwa wakati wa kufuli wakati ikiendelea kutumikia huduma ya kuchukua haraka. Sasa imefunguliwa kikamilifu, akaunti ya kuchukua kwa asilimia 30 ya biashara. Wateja wanaweza kukusanya agizo lao au wafikishwe nyumbani / ofisini.

Kwa majira ya joto juu yetu, ni vizuri kujua sasa kuna kitanda kinachoketi hadi watu 20 barabarani nje wakati, nyuma, ni eneo la kupendeza la nje na nafasi ya karibu 30 na kufunguliwa hadi Oktoba.

Ndani, viti vya mgahawa vimekaa watu 38 chini na 32 ghorofani. Kuna pia thamani kubwa ya pesa, kozi mbili, orodha ya chakula cha mchana, ikigharimu tu € 13, ambayo ni maarufu sana.

Chaguo la la carte ni kubwa na ina anuwai ya nyama, samaki na kuku sahani - zote ni nzuri na kitamu sana. Pia kuna orodha nzuri ya vinywaji na divai na angalia pia orodha nzuri ya maoni ambayo hubadilika kila wiki.

Katia anayependeza na kukaribisha sana ametoka mbali sana tangu aanze mguu wake Ubelgiji. Kwa mgahawa ambao bado unastawi miaka 35 baada ya kufunguliwa ni mafanikio makubwa, haswa katika enzi hii ya "baada ya janga" lakini kwa sehemu hiyo hiyo kuwa chini ya umiliki huo wakati wote ni wa kushangaza sana ... ambayo, kwa kweli, pia inaelezea kwa usahihi vyakula na huduma hapa.

Heri ya miaka 35 ya kuzaliwa L'Orchidee Blanche!

Endelea Kusoma

Anti-semitism

Kiongozi wa Kiyahudi wa Ulaya kutafuta mkutano na Waziri wa Mambo ya Ndani wa Ubelgiji juu ya mpango wa kuondoa ulinzi wa jeshi katika taasisi za Kiyahudi

Imechapishwa

on

Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya inasikitika kwamba uamuzi huo ulichukuliwa bila kushauriana na jamii za Wayahudi na bila njia mbadala inayofaa kupendekezwa. Mwenyekiti wa EJA Rabbi Menachem Margolin anapinga uamuzi huo, akisema ina maana 'Zero sense' na kuongeza kuwa kwa kukosekana kwa kutoa njia mbadala za usalama, inawaacha Wayahudi "wazi wazi na alama ya kulenga migongoni mwetu". Hoja iliyopangwa na Ubelgiji inafanyika wakati kupambana na semitism kunaongezeka barani Ulaya, sio kupungua, anaandika Yossi Lempkowicz.

Mkuu wa Jumuiya ya Kiyahudi ya Europen (EJA), kikundi cha mwavuli chenye makao yake Brussels kinachowakilisha jamii za Kiyahudi kote Ulaya, amemwandikia Waziri wa Mambo ya Ndani wa Ubelgiji, Annelies Verlinden, akitaka mkutano wa haraka naye kujadili mpango wa serikali wa kuondoa ulinzi wa jeshi kutoka kwa Wayahudi majengo na taasisi mnamo 1 Septemba. Rabi Menachem Margolin, ambaye amejifunza "kwa tahadhari kubwa" mpango wa kuondoa ulinzi wa jeshi kupitia shirika lake mwenza Jukwaa la mashirika ya Kiyahudi huko Antwerp na Mbunge wa Ubelgiji Michael Freilich, atamwuliza waziri hatua hiyo izingatiwe tena. Anaomba mkutano wa haraka "ili kupata msingi wa pamoja na kujaribu kupunguza athari za pendekezo hili".

Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya inasikitika kwamba uamuzi huo ulichukuliwa bila kushauriana na jamii za Wayahudi na bila njia mbadala inayofaa kupendekezwa. Nchini Ubelgiji tishio la usalama kwa sasa ni la kati kulingana na vipimo vilivyotolewa na serikali kumiliki Kitengo cha Uratibu wa Uchambuzi wa Tishio (CUTA). Lakini kwa Jumuiya za Kiyahudi, na vile vile balozi za Amerika na Israeli, tishio bado ni "kubwa na linalowezekana". Uwepo wa jeshi katika majengo ya Kiyahudi umekuwepo tangu shambulio la kigaidi dhidi ya Jumba la kumbukumbu la Kiyahudi huko Brussels mnamo Mei 2014 ambalo liliwaacha watu wanne wakiwa wamekufa.

matangazo

Katika taarifa, Mwenyekiti wa EJA Rabbi Margolin alisema: "Serikali ya Ubelgiji imekuwa hadi sasa imekuwa ya mfano katika kulinda Jamii za Kiyahudi. Kwa kweli, sisi katika Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya tumeshikilia mfano wa Ubelgiji kama mfano wa kuigwa na washirika wengine wa washiriki. Kwa kujitolea kwetu kutuweka salama na daima tumeelezea shukrani na shukrani zetu kubwa. "

"Je! Ni pia kwa sababu ya kujitolea hii kwamba uamuzi wa kuondoa jeshi mnamo 1 Septemba unaleta maana ya Zero," ameongeza. "Tofauti na balozi za Amerika na Israeli, jamii za Wayahudi hazina vifaa vya usalama vya Jimbo," alibainisha. "Inashangaza pia kwamba jamii za Kiyahudi hazijawahi kushauriwa vizuri kuhusu hatua hii. Wala serikali kwa sasa haipendekezi mbadala wowote. Kufikia sasa, inawaacha Wayahudi wazi wazi na wakiwa na lengo kwenye migongo yetu," alisikitika Rabi Margolin. Hoja iliyopangwa ya Ubelgiji inafanyika kwani anti-semitism inaongezeka huko Uropa, sio kupungua.

"Ubelgiji, kwa kusikitisha haina kinga na hii. Janga, operesheni ya Gaza ya hivi karibuni na upungufu wake ni wasiwasi Wayahudi wa kutosha jinsi ilivyo, bila hii hata kuongezwa kwa equation. Mbaya zaidi, inatuma ishara kwa nchi zingine za Ulaya kufanya vivyo hivyo. Ninahimiza serikali ya Ubelgiji ifikirie tena uamuzi huu au angalau itoe suluhisho badala yake, "Rabbi Margolin alisema.

Mbunge Michael Freilich ameripotiwa kupendekeza sheria itakayoonesha mfuko wa Euro milioni 3 kupatikana kwa jamii za Kiyahudi kuongeza usalama wao kulingana na mipango ya Septemba 1. Itakuwa ikihimiza serikali kuhifadhi kiwango sawa cha usalama kama hapo awali. Nakala ya azimio hilo inapaswa kujadiliwa na kupigiwa kura kesho (6 Julai) katika kamati ya Bunge ya maswala ya ndani. Ofisi ya Waziri wa Mambo ya Ndani haikuweza kujiunga ili kutoa maoni juu ya mpango huo. Karibu Wayahudi 35,000 wanaishi Ubelgiji, haswa huko Brussels na Antwerp.

Endelea Kusoma

Ubelgiji

Mamia ya wahamiaji waligoma kula njaa huko Brussels kwa hadhi ya kisheria

Imechapishwa

on

By

Hasni Abderrazzek, 44, anayetafuta hifadhi ya Tunisia akiomba kufanyiwa marekebisho na serikali ya Ubelgiji kupata huduma ya afya, anaonekana na midomo yake iliyoshonwa pamoja kwenye chumba kwenye chuo kikuu cha chuo kikuu cha Ubelgiji cha ULB, ambapo mamia ya wahamiaji wanagoma kula njaa kwa zaidi ya mwezi mmoja, huko Brussels, Ubelgiji 29 Juni 2021. REUTERS / Yves Herman

Youssef Bouzidi, anayetafuta hifadhi ya Morocco akiomba kufanyiwa marekebisho na serikali ya Ubelgiji kupata huduma za afya, na ambaye anafanya mgomo wa njaa kwa zaidi ya mwezi mmoja, anasaidiwa na mtu katika chumba kwenye chuo cha chuo kikuu cha Ubelgiji ULB, ambapo mamia ya wahamiaji wanagoma kula, huko Brussels, Ubelgiji Juni 29, 2021. REUTERS / Yves Herman

Wasiwasi juu ya mgomo wa njaa wa wiki moja na mamia ya wahamiaji wasio na hati katika mji mkuu wa Ubelgiji umeongezeka wiki hii baada ya wanaume wanne kushona midomo yao ili kusisitiza madai yao ya kutambuliwa kisheria na upatikanaji wa kazi na huduma za kijamii, kuandika Bart Biesemans na Johnny Cotton.

Wafanyikazi wa misaada wanasema kwamba zaidi ya wahamiaji 400, waliofungwa katika vyuo vikuu viwili vya Brussels na kanisa la baroque katikati mwa jiji, waliacha kula mnamo Mei 23 na wengi sasa ni dhaifu sana.

matangazo

Wahamiaji wengi, ambao wengi wao ni kutoka Asia Kusini na Afrika Kaskazini, wamekuwa katika Ubelgiji kwa miaka, wengine kwa zaidi ya muongo mmoja, lakini wanasema maisha yao yamewekwa hatarini na kuzimwa kwa COVID-19 ambayo ilisababisha kupoteza kazi .

"Tunalala kama panya," Kiran Adhikeri, mhamiaji kutoka Nepal ambaye alifanya kazi ya upishi hadi mikahawa imefungwa kwa sababu ya janga hilo. "Ninahisi maumivu ya kichwa, maumivu ya tumbo, mwili mzima umejaa maumivu."

"Ninawaomba (mamlaka ya Ubelgiji), tafadhali tupe nafasi ya kufanya kazi, kama wengine. Nataka kulipa ushuru, nataka kulea mtoto wangu hapa, katika jiji hili la kisasa," aliiambia Reuters, akionyesha ishara kutoka kitandani kwake hadi ambapo wagomaji wengine wa njaa wamelala bila mpangilio kwenye magodoro kwenye chumba kilichojaa.

Wengi walionekana wamechoka kwani wahudumu wa afya waliwajali, wakitumia matone ya chumvi kuwaweka maji na kuhudumia midomo ya wale walioshona vinywa vyao kwa nia ya kuonyesha hawana la kusema juu ya shida zao.

Serikali ya Ubelgiji ilisema haitajadiliana na wagombeaji wa njaa juu ya ombi lao kupewa makazi rasmi.

Waziri mdogo wa ukimbizi na uhamiaji Sammy Mahdi aliambia Reuters Jumanne serikali haitakubali kurekebisha hali ya wahamiaji 150,000 wasio na hati nchini Ubelgiji, lakini iko tayari kufanya mazungumzo na washambuliaji juu ya shida yao.

"Maisha sio bei inayostahili kulipwa na watu wamekwenda hospitalini. Ndio maana ninataka kujaribu kuwashawishi watu wote na mashirika yote yaliyo nyuma yake kuhakikisha hawapati tumaini la uwongo," Mahdi alisema, wakati aliuliza juu ya wagomaji wa njaa.

"Kuna sheria na kanuni ... ikiwa ni karibu na elimu, ikiwa ni karibu na kazi, iwe ni karibu na uhamiaji, siasa inahitaji kuwa na sheria."

Ulaya ilishikwa na tahadhari mnamo 2015 wakati zaidi ya wahamiaji milioni walifika kwenye pwani za bloc, mitandao ya usalama na ustawi, na kuchochea hisia za kulia.

Jumuiya ya Ulaya imependekeza marekebisho ya sheria ya uhamiaji na hifadhi ya kambi hiyo ili kupunguza mzigo kwa nchi za pwani ya Mediterania, lakini serikali nyingi zingependa kukaza mipaka na sheria za hifadhi kuliko kuchukua wageni wapya.

Endelea Kusoma
matangazo
matangazo
matangazo

Trending