Kuungana na sisi

Ireland

Korti kuu ya EU inatoa uamuzi wa kwanza juu ya kesi iliyoletwa Ireland

Imechapishwa

on

Jina la kesi hiyo, Kesi C-64/20 'C-64/20 AnAA Talmhaíochta, Bia agus Mara amárach - seo an chéad tarchur chun réamhrialú leis an nGaeilge mar theanga an cháis', au kwa Waziri wa mBearla (kwa Kiingereza) kwa Kilimo, Chakula na Bahari. Hukumu nyingine tu kutoka kwa korti kuu ya Jumuiya ya Ulaya. Lakini wakati huu kuna twist, anaandika Catherine Feore.

Ingawa kesi katika Ireland inaweza kupelekwa kwa Korti kutoka 1973, wakati Ireland ilijiunga na EU, hakuna mtu aliyefanya hivyo hadi leo. Afisa wa vyombo vya habari wa mahakama Jacques René Zammit alielezea: “Ni mara ya kwanza kesi ya kesi kuendeshwa kwa Kiayalandi, tayari tumekuwa na hukumu zilizotafsiriwa kwa Kiayalandi, lakini hii ni mara ya kwanza kwa kesi ya kesi kutoka mwanzo hadi mwisho zilikuwa katika Kiayalandi, imekuwa ikiwezekana kila wakati. ”

“Hakuna mtu aliyechagua kufanya hivyo hadi kesi hii. Kwa hivyo hii ni mara ya kwanza, tuna kesi ambayo tangu mwanzo hadi mwisho ilishughulikiwa kwa Kiayalandi. Hiyo inamaanisha nini? Inamaanisha kuwa mtu anayetetea kesi hiyo anaweza kufanya hivyo kwa lugha yao. Kesi inapofika kortini kwetu, inafika hapa kwa Kiayalandi. Tulitafsiri kwa Kifaransa, ambayo ndiyo lugha inayofanya kazi ya korti, na kisha matokeo ya mwisho yatakapotolewa, hutafsiriwa kwanza kwa lugha ya kesi hiyo, ili iweze kupatikana kwa raia ambao wametoa kesi. "

matangazo

Kesi hiyo ilisababishwa na raia wa Ireland, ambaye alilalamika kuwa dawa za mifugo walizomnunulia mbwa wao zimeandikwa tu kwa Kiingereza na sio kwa Kiayalandi.

Tulipomuuliza Zammit ikiwa ni bahati mbaya kwamba uamuzi huo ulichapishwa leo (17 Machi), Siku ya St Patrick, alisema: “Jibu rasmi linapaswa kuwa ndiyo. Kwa kweli, kesi ina utaratibu. Kuna tarehe za mwisho, tafsiri, uandishi wa hukumu. Kwa hivyo itakuwa ni mbali kufikiria kuwa wananyoosha muda uliopangwa, au wafupishe, ili kufikia Siku ya St Patrick. Ninapenda kufikiria kwamba kuna uchawi hapo juu na tunaweza kusherehekea kesi ya kwanza ya Ireland siku ya Mtakatifu Patrick.

Tume ya Ulaya

Tume inaweka suluhisho kwa vitendo kwa usambazaji wa dawa huko Ireland Kaskazini katika mfumo wa Itifaki ya Ireland / Ireland ya Kaskazini, na kwa hatua za usafi na mimea

Imechapishwa

on

Mnamo Julai 26, Tume ilichapisha safu ya 'zisizo za karatasi' katika uwanja wa dawa na hatua za usafi na mimea, katika mfumo wa utekelezaji wa Itifaki ya Ireland / Ireland ya Kaskazini. Sio karatasi haswa juu ya dawa inaweka suluhisho iliyopendekezwa na Tume kuhakikisha uendelezaji wa muda mrefu wa dawa huko Ireland ya Kaskazini, kutoka au kupitia Uingereza. Hili lisilo karatasi lilishirikiwa na Uingereza kabla kifurushi cha hatua iliyotangazwa na Tume mnamo Juni 30, 2021, kushughulikia maswala muhimu zaidi yanayohusiana na utekelezaji wa Itifaki kwa masilahi ya jamii zote za Ireland Kaskazini.

Makamu wa Rais Maroš Šefčovič alisema: "Suluhisho hizi zina dhehebu moja la kawaida - zililetwa na lengo kuu la kuwanufaisha watu katika Ireland ya Kaskazini. Mwishowe, kazi yetu ni kuhakikisha kuwa faida inayopatikana kwa bidii ya Mkataba wa Ijumaa Kuu (Belfast) - amani na utulivu katika Ireland ya Kaskazini - inalindwa, wakati ikiepuka mpaka mgumu kwenye kisiwa cha Ireland na kudumisha uadilifu wa EU Single Soko. ”

Suluhisho juu ya dawa linajumuisha EU kubadilisha sheria zake, ndani ya mfumo wa Itifaki, ili kazi za kufuata kanuni za dawa zinazopewa soko la Ireland Kaskazini tu, zinaweza kupatikana kabisa nchini Uingereza, kulingana na hali maalum kuhakikisha kwamba dawa hizo wasiwasi haujasambazwa zaidi katika Soko la Ndani la EU. Dawa zinazohusika hapa kimsingi ni bidhaa za kawaida na za kaunta. Suluhisho linaonyesha kujitolea kwa Tume kwa watu wa Ireland ya Kaskazini na Mkataba wa Ijumaa Kuu (Belfast), na pendekezo la sheria linalotarajiwa mwanzoni mwa vuli ili kuweza kumaliza mchakato wa sheria kwa wakati.

matangazo

Machapisho mengine ambayo hayakuchapishwa leo yanahusiana na suluhisho lililotambuliwa na Tume kupunguza harakati za mbwa wa usaidizi wanaoandamana na watu wanaosafiri kutoka Great Britain kwenda Ireland ya Kaskazini, na pendekezo la Tume ya kurahisisha harakati za mifugo kutoka Uingereza hadi Ireland Kaskazini. , na kufafanua sheria juu ya bidhaa za wanyama za asili ya EU ambazo zinahamishiwa Uingereza kwa kuhifadhi kabla ya kusafirishwa kwenda Ireland ya Kaskazini. Hati hizi zote, zinazoelezea mabadiliko yanayotolewa na Tume, zimeshirikiwa na nchi wanachama wa Uingereza na EU, na zinapatikana online.

Endelea Kusoma

Ireland

Vikundi vya wahanga wa Ireland kushawishi Rais wa Merika

Imechapishwa

on

Pendekezo la serikali ya Uingereza kusitisha uchunguzi, uchunguzi na hatua za kisheria dhidi ya mwenendo mbaya wa askari wake huko Ireland ya Kaskazini kati ya 1969 na 1998, umesababisha ghadhabu. Familia za wale waliokufa kutokana na bunduki na mabomu ya wanajeshi wa Briteni pamoja na magaidi wa Ireland na Briteni, wameamua kwamba Boris Johnson hataruhusiwa kutoka mbali na maendeleo haya, ambayo yanadhoofisha kanuni zote za haki katika jamii ya kisasa ya kidemokrasia na anasimama kuwaacha maveterani wake wa jeshi kutoka kwenye ndoano. Kama Ken Murray anaripoti kutoka Dublin, idadi ya vikundi vya wahasiriwa vinaonekana kushawishi Rais wa Merika Joe Biden (Pichani) kwa matumaini atamtegemea Waziri Mkuu wa Uingereza kurudi nyuma.

Wasomaji wengine wanaweza kupata ajabu kuwa miaka 23 baada ya Mkataba wa Amani wa Briteni na Ireland kusainiwa mnamo 1998 na kuleta mwisho rasmi kwa 'Shida', familia za wale waliokufa kwenye mzozo bado zimefungwa kwa gharama kubwa, ya kukatisha tamaa na ndefu kisheria hatua dhidi ya serikali ya Uingereza kutafuta fidia lakini, muhimu zaidi, majibu yasiyofaa!

Jukumu la Jeshi la Uingereza katika mauaji mengine ya kutisha wakati wa vita ni pamoja na mauaji ya Jumapili ya umwagaji damu mnamo 1972 huko Derry City ambapo wahasiriwa 14 wasio na hatia walipigwa risasi na kuuawa na wanajeshi kutoka Kikosi cha Parachute.

matangazo

Sio tu kwamba Waingereza walifanya fujo ya maelezo yake juu ya mauaji lakini Lord Widgery katika Ripoti yake iliyofuata alidanganya Ulimwengu akisema 'wanajeshi [wa Briteni] walikuwa wamefutwa kazi kwanza'!

Jaribio lake duni kwenye Ripoti ya chokaa ilisababisha idadi ya IRA kuongezeka zaidi ya ndoto zake mbaya ambazo zilisaidia kuendeleza mzozo ambao ulikuwa bado katika siku zake za mwanzo.

Baada ya shinikizo la kuendelea kwa Serikali za Uingereza zilizofuatia, Uchunguzi wa pili wa Damu ya Jumapili uliodumu kwa miaka 12 ukitumia kurasa 5,000 zinazoongozwa na Lord Saville na kugharimu mlipa ushuru wa Uingereza chini ya pauni milioni 200 tu, ilitoa matokeo tofauti ikisema kupigwa risasi kwa wahasiriwa wasio na hatia "hakukuwa na haki" katika Waziri Mkuu David Cameron akitoa msamaha kwa umma katika Baraza la huru mnamo Juni 2010.

Wakati huo huo, kuibuka kwamba wanajeshi wengine wa Briteni na maafisa wa MI5 walikuwa wakifanya kazi kwa pamoja na magaidi katika Kikosi cha kujitolea cha Ulster kuua jamhuri zilizolengwa za Ireland, kumeshuhudia idadi kubwa ya familia katoliki zikitafuta majibu juu ya mauaji yenye utata ya wapendwa wao.

Haishangazi kwamba Waingereza wamekuwa wakicheza mpira mgumu katika hatua zote za kisheria zinazofuata.

Kama Stephen Travers, aliyeokoka mauaji ya Miami Showband ya 1975 - kama inavyoonekana kwenye Netflix - aliiambia Newstalk radio huko Dublin wiki iliyopita, "uanzishwaji wa Uingereza unacheza mchezo huo mrefu kwa kutumia Ds tatu, ambazo ni, kukataa, kuchelewesha na kufa."

Kwa maneno mengine, ikiwa Serikali ya Uingereza inaweza kuondoa idadi kubwa ya vitendo vya kisheria ambavyo vinakabiliwa na familia za wahasiriwa, uwezekano ni kwamba wale wanaochukua kesi au wanajeshi wa Uingereza ambao wanajitetea, watakuwa wamekufa wakati wata fika kortini na hivyo kufuta haki ya kesi kama hiyo kwa kuwaacha Waingereza waondolewe kwa mauaji yao ya madai!

Katika miezi ya hivi karibuni, shinikizo limekuwa likiongezeka kwa Waingereza kujitokeza wazi juu ya shughuli zake haramu baada ya Coroner kuhukumu Mei iliyopita kwamba Katoliki kumi waliopigwa risasi na Jeshi la Ukuu wake huko Ballymurphy Belfast mnamo 1971 walikuwa hawana hatia kabisa.

Utaftaji wa Ballymurphy umeweka mfano kwamba hadi wiki iliyopita, ilikuwa ikiunda aibu na gharama kubwa kifedha kwa Serikali ya London, ambayo ina uwezo wa kufunua kuwa vitu kadhaa katika Jeshi la Briteni viliua makatoliki wasio na hatia wa Ireland bila kukusudia sababu halali!

Kuongeza kuchanganyikiwa kunakopatikana na familia zilizopoteza wapendwa wao kwenye mzozo, mapema mwezi huu, Huduma ya Mashtaka ya Umma ya Ireland Kaskazini ilitangaza nia yake ya kuondoa kesi dhidi ya wanajeshi wawili wa zamani wa Briteni - Askari F kwa mauaji ya wanaume wawili wakati wa Jumapili ya Damu. mnamo 1972 na Askari B kwa mauaji ya mtoto wa miaka 15 Daniel Hegarty miezi sita baadaye, ishara labda kwamba Serikali ya Uingereza iko tayari kwenda kwa urefu wowote kujilinda.

Wakati Katibu wa Jimbo la Ireland Kaskazini Brandon Lewis alitangaza wiki iliyopita kwamba sheria ya mapungufu inapendekezwa kufunga uchunguzi wote, hatua za kisheria na taratibu za kushughulikia hatua dhidi ya huduma za usalama za Uingereza na vile vile vikundi vya kigaidi vya katoliki na vya waprotestanti, matamshi yake yalikasirisha hasira kuvuka kisiwa cha Ireland.

Kwa mara ya kwanza kwa muda mrefu, wanajeshi wa Uingereza na wazalendo wa Ireland huko Ireland ya Kaskazini walikuwa, kwa kushangaza, wameungana kwa mara moja juu ya suala lile lile!

Taoiseach wa Ireland Micheál Martin alisema "tangazo hilo halikubaliki na lilisaliti."

Waziri wa Mambo ya nje wa Ireland Simon Coveney alikuwa akisema zaidi ya kidiplomasia, "serikali ya Ireland ina maoni tofauti sana… kama vile vyama vya kisiasa vya NI na vikundi vya wahasiriwa.

 "Hii sio a fait accompli, ”Ameongeza kwenye Twitter. 

Ili kufanya mambo kuwa magumu, Waingereza walikubaliana na Serikali ya Ireland kwenye mazungumzo ya Stormont House ya 2014 kushughulikia maswala ya urithi wakihakikishia familia zinazoteseka kuwa maswala yao yatashughulikiwa kwa kuridhisha.

Walakini, tangazo la kushtukiza la wiki iliyopita na Brandon Lewis hata lilisababisha hasira kwenye madawati ya upinzani huko Westminster.

Katibu wa Kivuli wa Jimbo la Ireland Kaskazini, Mbunge wa Kazi, Louise Haigh alisema Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson alihitaji kuelezea vizuri hatua hiyo.

"Serikali hii iliwapa wahasiriwa neno lao [kwamba] watatoa uchunguzi sahihi uliokataliwa kwa wahasiriwa na familia zao kwa muda mrefu.

"Kuvunja ahadi hiyo itakuwa matusi na kufanya hivyo bila kidokezo kidogo cha kushauriana na wale waliopoteza wapendwa kungekuwa kutowajali sana."

Wakati huo huo kundi la Waathiriwa linatafuta Bahari ya Atlantiki kwa shinikizo la kisiasa kutumika kwa Waingereza.

Margaret Urwin anayeishi Dublin, ambaye anawakilisha 'Haki kwa Waliosahaulika', alisema "Ninatoa wito kwa Serikali ya Ireland kushawishi Rais wa Merika Joe Biden.

"Hawana cha kupoteza," alisema.

Ndugu watatu wasio na hatia wa Eugene Reavey walipigwa risasi na UVF kwa msaada wa wafanyikazi mashujaa wa Jeshi la Briteni nyumbani kwao kusini mwa Armagh mnamo Januari 1976.

Yeye kwa pamoja anaongoza TARP-Jukwaa la Ukweli na Upatanisho- na ameapa kwamba hadi siku atakapokufa, atafuata Serikali ya London hadi miisho ya dunia kupata haki kwa ndugu zake na wale waliouawa na Jeshi la Uingereza.

Akiongea na eureporter.co wiki hii, alisema, "Namuandikia Nancy Pelosi, Spika wa Baraza la Wawakilishi na kumsihi ashawishi Rais Biden kutegemea Waingereza kuhakikisha sheria hii ya mapungufu haitekelezwi.

"Mkwewe wa Nancy Pelosi ni mwingereza na babu za Joe Biden walikuwa waIrish. Tuna msaada wenye ushawishi huko Washington na tunakusudia kuhakikisha kuitumia kwa kiwango cha juu kuhakikisha Waingereza hawaondoki na hii.

"Wamekuwa kwa karne nyingi na ni wakati wa uwongo wao na matendo maovu mwishowe yalifunuliwa kwa ulimwengu mpana."

Simu za Margaret Urwin na Eugene Reavey haziwezi kusikilizwa.

Mwaka jana wakati mpango wa uondoaji wa EU / Uingereza Brexit ulipofikia tamati, Rais Biden alisema hangeunga mkono makubaliano ya biashara ya Merika na London ikiwa vitendo vya Waingereza vitaharibu Mkataba wa Amani wa 1998 [Ijumaa Kuu].

Inaonekana kama inaweza kuwa miezi michache isiyofurahi mbele ya midomo migumu ya juu katika uanzishwaji wa Uingereza.

MWISHO:

Endelea Kusoma

Ireland

NextGenerationEU: Tume ya Ulaya inakubali mpango wa kupona na ujasiri wa Ireland

Imechapishwa

on

Tume ya Ulaya imepitisha tathmini nzuri ya mpango wa kufufua na uthabiti wa Ireland. Hii ni hatua muhimu kuelekea EU ikitoa milioni 989 ya misaada chini ya Kituo cha Kupona na Ustahimilivu. Ufadhili huu utasaidia utekelezaji wa hatua muhimu za uwekezaji na mageuzi zilizoainishwa katika mpango wa kufufua na ujasiri wa Ireland. Itawezesha Ireland kuibuka na nguvu kutoka kwa janga la COVID-19.

Tume ilitathmini mpango wa Ireland kulingana na vigezo vilivyoainishwa katika Udhibiti wa RRF. Baraza sasa litakuwa na, kama sheria, wiki nne kupitisha mapendekezo ya Tume. RRF iko katikati ya NextGenerationEU ambayo itatoa bilioni 800 (kwa bei za sasa) kusaidia uwekezaji na mageuzi katika EU. A vyombo vya habari ya kutolewa, Q&A na faktabladet zinapatikana online.

matangazo
Endelea Kusoma
matangazo
matangazo
matangazo

Trending