Kuungana na sisi

coronavirus

Kufungwa kwa shule ndefu kwa ujerumani kunawaathiri zaidi wanafunzi wahamiaji

Imechapishwa

on

Kitabu cha watoto cha lugha ya kigeni kinaonyeshwa katika mikono ya mfanyakazi wa Jamii Noor Zayed wa mradi wa ujumuishaji wa wahamiaji wa Stadtteilmuetter unaoendeshwa na shirika la kutoa misaada la Kiprotestanti Diakonie katika wilaya ya Berlin ya Neukoelln, Ujerumani Mei 4, 2021. Picha imepigwa Mei 4, 2021. REUTERS / Annegret Hilse
Mfanyikazi wa jamii Noor Zared wa mradi wa ujumuishaji wa wahamiaji wa Stadtteilmuetter unaoendeshwa na shirika la kutoa misaada la Kiprotestanti Diakonie anazungumza na Um Wajih, mama wa watoto wawili wa Syria, katika wilaya ya Berlin ya Neukoelln, Ujerumani Mei 4, 2021. Picha ilipigwa Mei 4, 2021. REUTERS / Annegret Hilse

Mwalimu alipomwambia mama wa Syria Um Wajih kwamba Mjerumani wa mtoto wake wa miaka 9 alikuwa ameporomoka wakati wa kuzimwa kwa wiki sita shuleni kwake Berlin, alihuzunika lakini hakushangaa, anaandika Joseph Nasr.

"Wajih alikuwa amechukua haraka Ujerumani, na tulikuwa tukijivunia yeye," alisema mama huyo wa watoto wa miaka 25.

"Nilijua kuwa bila mazoezi angesahau yale aliyojifunza lakini sikuweza kumsaidia."

Mwanawe sasa anakabiliwa na mwaka mwingine katika 'darasa la kuwakaribisha' kwa watoto wahamiaji hadi Mjerumani wake aweze kutosha kujiunga na wenzao wa asili katika shule katika kitongoji duni cha Neukoelln.

Kufungwa kwa shule - ambazo kwa Ujerumani zimefikia karibu wiki 30 tangu Machi mwaka jana ikilinganishwa na 11 tu nchini Ufaransa - zimeongeza zaidi pengo la elimu kati ya wahamiaji na wanafunzi wa asili nchini Ujerumani, kati ya ya juu zaidi katika ulimwengu wa viwanda.

Hata kabla ya janga, kiwango cha kuacha shule kati ya wahamiaji kilikuwa 18.2%, karibu mara tatu wastani wa kitaifa.

Kufunga pengo hilo ni muhimu, vinginevyo kuna hatari ya kuharibu juhudi za Ujerumani za kuwajumuisha zaidi ya watu milioni mbili ambao waliomba hifadhi katika miaka saba iliyopita, haswa kutoka Syria, Iraq na Afghanistan, wataalam wanasema.

Ujuzi wa lugha ya Kijerumani na kudumisha - ni muhimu.

"Athari kubwa ya janga kwenye ujumuishaji ni ukosefu wa mawasiliano ghafla na Wajerumani," alisema Thomas Liebig wa OECD, kikundi cha Paris kilicho na nchi zilizoendelea. "Watoto wengi wahamiaji hawazungumzi Kijerumani nyumbani kwa hivyo kuwasiliana na wenyeji ni muhimu."

Zaidi ya 50% ya wanafunzi waliozaliwa nchini Ujerumani na wazazi wahamiaji hawazungumzi Kijerumani nyumbani, kiwango cha juu zaidi katika washiriki wa 37 OECD na ikilinganishwa na 35% huko Ufaransa. Takwimu hiyo imeongezeka hadi 85% kati ya wanafunzi ambao hawajazaliwa nchini Ujerumani.

Wazazi wahamiaji ambao wanaweza kukosa ujuzi wa masomo na lugha ya Kijerumani wakati mwingine wamejitahidi kusaidia watoto walio na masomo ya nyumbani na kupata upotezaji wa masomo. Pia wamelazimika kushindana na kufungwa kwa shule mara kwa mara kwani mara nyingi wanaishi katika maeneo masikini na viwango vya juu vya maambukizi ya COVID-19.

Serikali ya Kansela Angela Merkel na viongozi wa majimbo 16 ya Ujerumani, ambayo yanaendesha sera za kielimu za mitaa, walichagua kufunga shule wakati wa kila mawimbi matatu ya coronavirus wakati wakiweka viwanda wazi kulinda uchumi.

"Janga hilo liliongeza shida za wahamiaji," alisema Muna Naddaf, ambaye anaongoza mradi wa ushauri kwa akina mama wahamiaji unaoendeshwa na mkono wa hisani wa Kanisa la Kiinjili Diakonie huko Neukoelln.

"Ghafla walilazimika kushughulika na urasimu zaidi kama kumfanyia mtoto wao vipimo vya koronavirus au kupanga miadi ya chanjo. Kuna machafuko mengi. Tumekuwa na watu wakituuliza ikiwa ni kweli kunywa chai mpya ya tangawizi kunalinda dhidi ya virusi ikiwa chanjo husababisha ugumba. "

Naddaf aliunganisha Um Wajih na Noor Zayed, mama na mshauri wa Kiarabu na Kijerumani, ambaye alimshauri juu ya jinsi ya kuweka mtoto wake wa kiume na wa kike na mwenye kusisimua wakati wa kufuli.

Makosa ya muda mrefu katika mfumo wa elimu wa Ujerumani kama miundombinu dhaifu ya dijiti ambayo ilikwamisha ufundishaji mkondoni na siku fupi za shule ambazo ziliwaacha wazazi wakilala, zilizidisha shida kwa wahamiaji.

'KIZAZI KILICHOPOTEA'

Ni 45% tu ya shule 40,000 nchini Ujerumani zilikuwa na mtandao wa haraka kabla ya janga hilo, kulingana na Chama cha Walimu, na shule zimefunguliwa hadi saa 1.30 jioni ikilinganishwa na angalau hadi saa tatu na nusu huko Ufaransa.

Shule katika maeneo ya maskini zaidi zilikosa miundombinu ya dijiti na wazazi hawakuweza kumudu kompyuta ndogo au huduma ya baada ya shule.

Kati ya 2000 na 2013 Ujerumani ilikuwa imeweza kupunguza wanafunzi walioachwa shule kwa wastani hadi 10% kwa kuongeza msaada wa lugha katika vitalu na shule. Lakini kuacha shule kumeibuka katika miaka ya hivi karibuni wakati wanafunzi wengi kutoka nchi zilizo na viwango vya chini vya elimu kama Syria, Afghanistan, Iraq, na Sudan walijiunga na madarasa ya Ujerumani.

Chama cha Walimu kinasema kuwa 20% ya wanafunzi milioni 10.9 nchini Ujerumani wanahitaji mafunzo ya ziada ili kufanikisha mwaka huu wa shule na jumla ya idadi ya walioacha masomo inatarajiwa kuongezeka mara mbili hadi zaidi ya 100,000.

"Pengo la elimu kati ya wahamiaji na wenyeji litakua," alisema Profesa Axel Pluennecke wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi ya Cologne. "Tutahitaji uwekezaji mkubwa katika elimu baada ya janga hilo, pamoja na kufundisha walengwa, ili kuzuia kizazi kilichopotea cha wanafunzi."

Covid-19

Cheti cha EU Digital COVID - 'Hatua kubwa kuelekea kupona salama'

Imechapishwa

on

Leo (14 Juni), Marais wa Bunge la Ulaya, Baraza la EU na Tume ya Ulaya wamehudhuria hafla rasmi ya kutia saini kwa Udhibiti wa Cheti cha Dijiti cha EUV, kuashiria kumalizika kwa mchakato wa kutunga sheria.

Waziri Mkuu wa Ureno Antonio Costa alisema: "Leo, tunachukua hatua kubwa kuelekea ahueni salama, kupata uhuru wetu wa kusafiri na kukuza uchumi. Cheti cha dijiti ni zana inayojumuisha. Inajumuisha watu ambao wamepona kutoka kwa COVID, watu wenye vipimo hasi na watu walio chanjo. Leo tunatuma hali mpya ya kujiamini kwa raia wetu kwamba kwa pamoja tutashinda janga hili na kufurahiya kusafiri tena, salama na kwa uhuru katika Umoja wa Ulaya. "

Rais wa Tume, Ursula von der Leyen alisema: "Siku hii miaka 36 iliyopita, Mkataba wa Schengen ulisainiwa, nchi wanachama watano wakati huo ziliamua kufungua mipaka yao kwa wao kwa wao na huu ulikuwa mwanzo wa leo ni nini kwa wengi, wengi raia, moja ya mafanikio makubwa ya Ulaya, uwezekano wa kusafiri kwa uhuru ndani ya umoja wetu. Hati ya Ulaya ya dijiti ya COVID inatuhakikishia roho hii ya Ulaya wazi, Ulaya isiyo na vizuizi, lakini pia Ulaya ambayo inafunguka polepole lakini hakika baada ya wakati mgumu zaidi, cheti ni ishara ya Ulaya wazi na ya dijiti. "

Nchi 1 wanachama tayari zimeanza kutoa Hati za Dijiti za EU Digital, kufikia XNUMX Julai sheria mpya zitatumika katika majimbo yote ya EU. Tume imeweka lango ambalo litaruhusu nchi wanachama kudhibitisha kuwa vyeti ni sahihi. Von der Leyen pia alisema kuwa cheti hicho pia kilitokana na kufanikiwa kwa mkakati wa chanjo ya Uropa. 

Nchi za EU bado zitaweza kuweka vizuizi ikiwa ni muhimu na kwa usawa kulinda afya ya umma, lakini majimbo yote yanaulizwa kuacha kuweka vizuizi vya ziada vya kusafiri kwa wamiliki wa Cheti cha EU cha COVID

Cheti cha EU Digital COVID

Lengo la Cheti cha Dijiti ya EU Digital ni kuwezesha harakati salama na huru ndani ya EU wakati wa janga la COVID-19. Wazungu wote wana haki ya kusafiri bure, pia bila cheti, lakini cheti hiyo itarahisisha kusafiri, ikiwasamehe wamiliki kutoka vizuizi kama karantini.

Cheti cha EU Digital COVID kitapatikana kwa kila mtu na ita:

  • funika chanjo ya COVID-19, mtihani na kupona
  • kuwa bure na inapatikana katika lugha zote za EU
  • kupatikana katika muundo wa dijiti na karatasi
  • kuwa salama na ujumuishe nambari ya QR iliyosainiwa kwa dijiti

Kwa kuongeza, Tume ilijitolea kuhamasisha € 100 milioni chini ya Chombo cha Msaada wa Dharura kusaidia Nchi Wanachama katika kutoa majaribio ya bei nafuu.

Udhibiti utatumika kwa miezi 12 kuanzia 1 Julai 2021.

Endelea Kusoma

coronavirus

Rais wa Bunge ataka Ujumbe wa Utafutaji na Uokoaji Ulaya

Imechapishwa

on

Rais wa Bunge la Ulaya David Sassoli (Pichani) imefungua mkutano wa ngazi ya juu wa mabunge juu ya kusimamia uhamiaji na hifadhi Ulaya. Mkutano huo ulilenga haswa juu ya mambo ya nje ya uhamiaji. Rais alisema: "Tumechagua kujadili leo mwelekeo wa nje wa sera za uhamiaji na ukimbizi kwa sababu tunajua kwamba ni kwa kukabiliana tu na ukosefu wa utulivu, migogoro, umaskini, ukiukaji wa haki za binadamu unaotokea nje ya mipaka yetu, ndipo tutaweza kushughulikia mzizi sababu ambazo zinasukuma mamilioni ya watu kuondoka. Tunahitaji kusimamia jambo hili la ulimwengu kwa njia ya kibinadamu, kuwakaribisha watu wanaobisha hodi kila siku kwa heshima na heshima.
 
"Janga la COVID-19 lina athari kubwa kwa mifumo ya uhamiaji ndani na ulimwenguni kote na imekuwa na athari ya kuzidisha harakati za kulazimishwa za watu ulimwenguni, haswa ambapo upatikanaji wa matibabu na huduma ya afya haijahakikishiwa. Janga hilo limevuruga njia za uhamiaji, limezuia uhamiaji, limeharibu ajira na mapato, limepunguza utumaji wa pesa, na limesukuma mamilioni ya wahamiaji na watu walio katika mazingira magumu katika umaskini.
 
“Uhamaji na hifadhi tayari ni sehemu muhimu ya hatua ya nje ya Umoja wa Ulaya. Lakini lazima wawe sehemu ya sera ya kigeni yenye nguvu na mshikamano zaidi katika siku zijazo.
 
“Ninaamini ni jukumu letu kwanza kuokoa maisha. Haikubaliki tena kuacha jukumu hili kwa NGOs, ambazo hufanya kazi mbadala katika Mediterania. Lazima turudi kufikiria juu ya hatua ya pamoja na Jumuiya ya Ulaya katika Bahari ya Mediterania ambayo inaokoa maisha na kukabiliana na wafanyabiashara. Tunahitaji utaratibu wa utaftaji na uokoaji wa Uropa baharini, ambao hutumia utaalam wa wahusika wote wanaohusika, kutoka Nchi Wanachama hadi asasi za kiraia hadi mashirika ya Ulaya.
 
“Pili, lazima tuhakikishe kwamba watu wanaohitaji ulinzi wanaweza kufika katika Umoja wa Ulaya salama na bila kuhatarisha maisha yao. Tunahitaji njia za kibinadamu kufafanuliwa pamoja na Kamishna Mkuu wa Wakimbizi wa Umoja wa Mataifa. Lazima tufanye kazi pamoja kwenye mfumo wa makazi ya Uropa kulingana na uwajibikaji wa kawaida. Tunazungumza juu ya watu ambao wanaweza pia kutoa mchango muhimu katika kupona jamii zetu zilizoathiriwa na kupungua kwa janga na idadi ya watu, kwa sababu ya kazi yao na ujuzi wao.
 
“Tunahitaji pia kuweka sera ya mapokezi ya uhamiaji Ulaya. Pamoja tunapaswa kufafanua vigezo vya idhini moja ya kuingia na makazi, kutathmini mahitaji ya masoko yetu ya kazi katika kiwango cha kitaifa. Wakati wa janga hilo, sekta zote za uchumi zilisimama kwa sababu ya kukosekana kwa wafanyikazi wahamiaji. Tunahitaji uhamiaji uliodhibitiwa ili kupona jamii zetu na kudumisha mifumo yetu ya ulinzi wa jamii. "

Endelea Kusoma

Covid-19

Vyombo vya habari kuu vina hatari ya kuwa tishio kwa afya ya umma

Imechapishwa

on

Katika wiki za hivi karibuni madai ya kutatanisha kwamba janga hilo linaweza kuvuja kutoka kwa maabara ya Wachina - ambayo mara moja ilifutwa na wengi kama nadharia ya njama ya njama - imekuwa ikipata ushawishi. Sasa, Rais wa Merika Joe Biden ametangaza uchunguzi wa dharura ambao utaangalia nadharia hiyo kama asili ya ugonjwa huo, anaandika Henry St. George.

Mashaka yalitokea mwanzoni mwa 2020 kwa sababu za wazi, virusi vimeibuka katika mji huo wa China kama Taasisi ya Wuhan ya Virolojia (WIV), ambayo imekuwa ikisoma virusi vya korona kwa popo kwa zaidi ya muongo mmoja. Maabara iko kilomita chache tu kutoka soko lenye mvua la Huanan ambapo nguzo ya kwanza ya maambukizo iliibuka huko Wuhan.

Licha ya kutokea kwa bahati mbaya, wengi katika vyombo vya habari na siasa walipuuza wazo hilo kama nadharia ya njama na wakakataa kulizingatia kwa umakini mwaka mzima uliopita. Lakini wiki hii imeibuka kuwa ripoti iliyoandaliwa mnamo Mei 2020 na Maabara ya Kitaifa ya Lawrence Livermore huko California ilikuwa imehitimisha kuwa nadharia inayodai kwamba virusi ilivuja kutoka kwa maabara ya Wachina huko Wuhan ilikuwa ya kuaminika na ilistahili uchunguzi zaidi.

Kwa nini kwa nini nadharia ya Uvujaji wa Maabara ilifukuzwa sana kutoka kwa kwenda? Hakuna swali kwamba kutoka kwa mtazamo wa media kuu wazo hilo lilichafuliwa na kushirikiana na Rais Donald Trump. Kwa kweli, wasiwasi wa madai ya Rais yaliyo karibu na hali yoyote ya janga hilo ingekuwa halali karibu kila hatua. Ili kuiweka kiupendeleo, Trump alikuwa amejionyesha kuwa kitu cha mwandishi asiyeaminika.

Wakati wa janga hilo Trump alitupilia mbali uzito wa COVID-19 mara kwa mara, akasukuma dawa ambazo hazina uthibitisho, ambazo zinaweza kuwa hatari kama hydroxychloroquine, na hata akapendekeza katika mkutano mmoja wa kukumbukwa wa waandishi wa habari kwamba sindano ya bleach inaweza kusaidia.

Waandishi wa habari pia waliogopa kufanana sawa na hadithi ya silaha za maangamizi huko Iraq, ambapo vitisho vingi vilitajwa na mawazo yalipewa nadharia ya wapinzani na ushahidi mdogo sana wa kuiunga mkono.

Walakini, haiwezekani kupuuza ukweli kwamba uhuishaji wa jumla alihisi kuelekea Trump na anuwai kubwa ya media ilileta kupunguzwa kwa jukumu kubwa na kutotimiza viwango vya uandishi wa habari na sayansi. Kwa kweli Uvujaji wa Maabara haikuwa kamwe nadharia ya njama lakini nadharia halali wakati wote.

Mapendekezo ya kinyume na takwimu za kupambana na uanzishwaji nchini China pia zilifutwa kwa muda mfupi. Mapema mnamo Septemba 2020, 'Rule of Law Foundation', iliyounganishwa na mpinzani mashuhuri wa Wachina Miles Kwok, ilionekana kwenye ukurasa wa kichwa utafiti ambao ulidai kuwa coronavirus ilikuwa kisababishi magonjwa. Upinzani wa muda mrefu wa Bwana Kwok kwa CCP ulitosha kuhakikisha wazo hilo halichukuliwi kwa uzito.

Chini ya kujifanya kwamba walikuwa wakipambana na habari potofu, ukiritimba wa media ya kijamii hata uligundua machapisho juu ya nadharia ya uvujaji wa maabara. Sasa tu - baada ya karibu kila kituo kikuu cha media na huduma za usalama za Briteni na Amerika zimethibitisha kuwa ni uwezekano unaowezekana - wamelazimika kurudi nyuma.

"Kwa kuzingatia uchunguzi unaoendelea juu ya asili ya COVID-19 na kwa kushauriana na wataalam wa afya ya umma," msemaji wa Facebook alisema, "hatutaondoa tena madai kwamba COVID-19 imetengenezwa au imetengenezwa kutoka kwa programu zetu." Kwa maneno mengine, Facebook sasa inaamini kuwa udhibiti wake wa mamilioni ya machapisho katika miezi iliyotangulia ulikuwa na makosa.

Matokeo ya wazo kutochukuliwa kwa uzito ni makubwa. Kuna ushahidi kwamba maabara inayohusika inaweza kuwa inafanya kile kinachoitwa utafiti wa "faida ya kufanya kazi", uvumbuzi hatari ambao magonjwa hufanywa kwa uangalifu zaidi kama sehemu ya utafiti wa kisayansi.

Kwa hivyo, ikiwa nadharia ya maabara ni kweli, ulimwengu umewekwa gizani kwa makusudi juu ya asili ya maumbile ya virusi ambayo imeua zaidi ya watu 3.7m hadi leo. Mamia ya maelfu ya maisha wangeokolewa ikiwa mali muhimu ya virusi na tabia yake ya kubadilika ingeeleweka mapema na bora.

Marekebisho ya kitamaduni ya ugunduzi kama huo hayawezi kuzidiwa. Ikiwa nadharia ni kweli - utambuzi utawekwa hivi karibuni kwa kuwa kosa kuu la ulimwengu halikuwa heshima ya kutosha kwa wanasayansi, au heshima ya kutosha kwa utaalam, lakini hakukuwa uchunguzi wa kutosha wa media kuu na udhibiti mwingi kwenye Facebook. Kushindwa kwetu kuu itakuwa kutokuwa na uwezo wa kufikiria kwa kina na kukiri kuwa hakuna kitu kama utaalam kamili.

Endelea Kusoma
matangazo

Twitter

Facebook

matangazo

Trending