Kuungana na sisi

Bulgaria

Tume inalalamika juu ya ukosefu wa matokeo katika vita dhidi ya ufisadi katika #Bulgaria

Imechapishwa

on

Maadili na Uwazi Makamu wa Rais Věra Jourová aliongoza majadiliano katika mjadala wa Bunge la Ulaya juu ya utawala wa sheria nchini Bulgaria (5 Oktoba). Jourová alisema kwamba alikuwa akijua maandamano ambayo yamekuwa yakifanyika kwa miezi mitatu iliyopita na anafuatilia hali hiyo kwa karibu. Jourová alisema maandamano hayo yanaonyesha kuwa raia wanaona umuhimu mkubwa kwa mahakama huru na utawala bora.
Alisema kuwa Tume haitaondoa 'Utaratibu wa Udhibiti na Uhakiki' (CVM) ambao unakagua maendeleo ya Bulgaria katika kufanya mageuzi kwa mahakama yake na kupambana na uhalifu uliopangwa, ameongeza kuwa atazingatia maoni ya Baraza la Ulaya na Bunge katika ripoti yoyote zaidi. Kupambana na ufisadi Kamishna wa Haki wa Uropa Didier Reynders alisema kuwa wakati miundo ya Bulgaria iko mahali wanahitaji kutoa kwa ufanisi.
Reynders alisema tafiti zinaonyesha kiwango cha chini sana cha uaminifu wa umma katika taasisi za kupambana na ufisadi nchini Bulgaria na imani kwamba serikali ilikosa nia ya kisiasa ya kufanya hivyo kwa vitendo. Manfred Weber MEP, Mwenyekiti wa Chama cha Watu wa Ulaya alitetea rekodi ya Waziri Mkuu Boyko Borissov, na kuongeza kuwa alikuwa akiunga mkono utawala wa utaratibu wa sheria katika majadiliano ya Baraza la Ulaya. Weber anakubali kuwa sheria ya sheria nchini Bulgaria "sio kamili" na kwamba, bado kuna mengi ya kufanywa, lakini akasema kwamba hatima ya serikali inapaswa kuamuliwa mwaka ujao katika uchaguzi.
Ramona Strugariu MEP (Kuboresha Kikundi cha Uropa) alifanya moja wapo ya hatua za nguvu katika mjadala, akisema kwamba wakati alikuwa akionyesha katika msimu wa baridi wa 2017 huko Bucharest - dhidi ya ufisadi wa serikali huko Romania - msaada wa Rais Juncker na Makamu wa Kwanza wa Rais Msaada wa Timmermans ulimfanya ahisi kwamba kuna mtu anayewasikiliza Waromania ambao wanataka mageuzi. Strugariu alisema: "Niko hapa leo kuuliza sauti hii kutoka kwa Tume na Baraza na kwa nyumba hii kwa sababu watu wa Bulgaria wanaihitaji. Kwa sababu ni muhimu kwao. Ni muhimu kwao. ”
Kwa MEPs wenzake ambao walikuwa wakimpitisha Waziri Mkuu Borissov, aliuliza: "Je! Unajua ni nani unayemkubali? Kwa sababu unakubali watu wanakabiliwa na tuhuma nzito za ufisadi, utapeli wa pesa na ulaghai na pesa za Uropa? Nimeona wanawake wakiburuzwa nje na polisi na picha za watoto waliopuliziwa mabomu ya machozi, je! Huu ni ulinzi? Una uhakika kuwa huyu ndiye mtu wa kuidhinisha?

Bulgaria

Kristian Vigenin: 'Mfano wa serikali ya nusu-mafia nchini Bulgaria lazima ishindwe'

Imechapishwa

on

Serikali ya sasa nchini Bulgaria na chama cha GERB lazima iondolewe madarakani, lasema Makamu wa Rais wa Bunge la Bulgaria Kristian Vigenin (Pichani). Katika mahojiano haya alifananisha kati ya maandamano huko Bulgaria na Belarusi. Bwana Vigenin alisema kuwa Waziri Mkuu wa sasa Boyko Borisov alikuja bungeni mara mbili tu mwaka huu na vitendo vyake ni kinyume na katiba,andika Polina Demchenko na Vladyslav Grabovskyi.

Ndani ya Kizuizi cha Asubuhi kwenye kituo cha Runinga cha BNT ulidai ungekuwa "sauti ya ndani" ya waandamanaji bungeni. Sauti hii ni nini?

Mahitaji makuu ya maandamano hayo ni kujiuzulu kwa serikali ya Boyko Borisov na mwendesha mashtaka mkuu Ivan Geshev, pia kufanya uchaguzi wa mapema, ambao lazima upangwe na serikali ya huduma. Tulitangaza kwamba sisi, kama chama, kama kikundi cha wabunge, tutakuwa sauti ya waandamanaji ndani ya bunge, na tangu wakati tunaunga mkono madai yao na vyombo vya bunge ambavyo tunayo, tunajaribu kuunga mkono madai ya maandamano.

Bwana Vigenin, ulishiriki katika maandamano hayo?

Mimi na wenzangu wengi tunashiriki kwenye maandamano badala ya raia. Kwa kweli, tunafanya kama kiungo kati ya maandamano mitaani na watu na bunge. Kwa mara ya kwanza, fomu pana sana imeonyeshwa kati ya wawakilishi wa tofauti kutoka kwa kila mmoja, fomu, ambazo, pamoja na msaada wa rais, zinataka mabadiliko ya kweli huko Bulgaria, kwamba kauli mbiu iliyopitishwa kwenye maandamano ya kwanza, ni muhimu kwa siku, vikosi vya "Mutri" vimetoka! ”.

(Ni muhimu kufahamu kuwa credo iliyosemwa na Kristian Vigenin, inatafsiriwa kama "Majambazi nje!"; Au "Chini na majambazi!"; Neno "mutra" lina maana yake katika Kibulgaria, ambayo inaweza kutafsiriwa kama jambazi wa kawaida kutoka miaka ya tisini.)

Tunaamini kwamba mfano huu wa nusu-mafia wa serikali ambao umejengwa huko Bulgaria, mfano ambao mafia wanadhibiti taasisi zote, lazima ushindwe, na kwa hili kutokea, serikali ya sasa na chama cha GERB lazima iondolewe madarakani. Hii ndio picha ya jumla.

Na ikiwa chama cha GERB hakiacha kuwepo, hajiuzulu? Je! Maoni ya raia yanaweza kuwaje kwa akili yako?

Maandamano hayo yamekuwa yakiendelea kwa muda wa miezi mitatu, watu hawachoki kuandamana. Ni ngumu zaidi kushikilia mamlaka, kwa sababu inaonekana inakaribia kujihami, kwa kutengwa. Wakati huo huo, inazidi kuwa ngumu kwao bungeni, kwani sisi, kama kundi la pili kubwa la wabunge, tuliamua kutosajili, kwa kweli kutoshiriki, lakini badala yake kuhujumu shughuli za Bunge.

Mara kadhaa haikuwezekana kuajiri idadi inayohitajika ya manaibu mwanzoni mwa mkutano, kwani angalau wawakilishi wa watu 121 waliwasilishwa kuhudhuria. Na wanazidi kutegemea nguvu za kisiasa. Kwa mfano, mnamo Septemba 16, bunge, baada ya yote, lilianza kufanya kazi, wakati tulipokusanyika. Lakini hata hivyo, shughuli za rais zilikuwa pembeni.

Tulikuwa hapa, lakini hatukusajili, na moja ya vikundi vingine vya kisiasa haikujiandikisha. Katika mazingira kama hayo, wakati maandamano ya nje na kazi ngumu ya Bunge ndani, inaaminika kuwa GERB haitaishi kwa muda mrefu. Lakini bado tunapaswa kungojea na kuona matokeo. Kwa kuongezea, mwanasiasa huyo aliongeza kuwa leo maoni katika bunge yanategemea sana malezi moja madogo, ambaye mwenyekiti wake alihukumiwa kifungo cha miaka 4 bungeni kwa ulafi na ujambazi. Hii inaweka hali yenyewe bungeni.

Rais wa Bulgaria alisema kuwa Baraza la Mawaziri la Mawaziri ni jukumu la wahudumu wa Waziri Mkuu. Je! Unakubaliana na taarifa hii?

Kwa kweli, hii ni hivyo, nilisema kuwa usimamizi wa chama cha GERB umegeuka kuwa kiambatisho cha tawi kuu. Bunge hufanya kila kitu ambacho serikali inaamuru, haswa waziri mkuu, mwenyekiti wa chama cha GERB. Wakati huo huo, waziri mkuu haji kuripoti bungeni.

Maswali ambayo tunaingiza katika ubora wa udhibiti kuhusiana nayo ni kupotoka. Mwaka huu, Boyko Borisov alikuja bungeni mara mbili tu, ingawa mawaziri wakuu walikuja nchini haswa kwa wiki moja na kujibu maswali kutoka kwa wawakilishi wa watu. Vitendo vya Borisov ni kinyume cha katiba, kwani chombo kikuu huko Bulgaria ni Bunge la Kitaifa.

Na anakaaje waziri mkuu bila kutimiza majukumu yake?

Hivi ndivyo anaelewa majukumu yake na hafikiri kwamba anapaswa kumjulisha Bunge la Bulgaria. Kawaida, wakati kuna maswali muhimu, Boyko Borisov anamtuma mtu kutoka kwa naibu waziri mkuu, lakini anafikiria kuwa "yuko juu ya hapo".

Mtu anapata maoni kwamba kile kinachoitwa "mchezo" kimeundwa kuhakikisha kuwa Rais Rumen Radev anachaguliwa tena. Je! Ni hivyo?

Rais bado ni mtu maarufu wa kisiasa nchini Bulgaria. Maandamano yalianza kutetea taasisi ya rais wakati mwendesha mashtaka mkuu alipowatuma wasaidizi wake kwa urais. Watu waligundua hii kama uvamizi kwa taasisi ya rais na uvamizi kwa rais mwenyewe.

Rumen Radev hana aibu na haogopi kuelezea makosa ya Waziri Mkuu na tawi kuu kwa ujumla, kuelezea shida kwenye mfumo. Kwa kweli, wale ambao anaonyesha makosa yao hawapendi hii. Wanafanya kila wawezalo kumsukuma kwenye kona ya uwanja wa kisiasa, lakini wanashindwa. Watu, pamoja na wawakilishi wa muundo wa mrengo wa kulia, wanaona tumaini kwake. Wanaamini kuwa anaweza kushinda mtindo huu wa oligarchic, mafia wa serikali huko Bulgaria.

Unawezaje kuainisha mfumo ambao umejengwa hivi sasa huko Bulgaria?

Nadhani raia wa Ukraine wangeielewa kwa urahisi, kwani naona kwamba mifumo ya serikali ya Kiukreni na Kibulgaria ni sawa. Sizungumzii juu ya hali yoyote maalum ya kisiasa nchini Ukraine, lakini nazungumza juu ya ukweli kwamba kwa kweli usimamizi mkubwa wa biashara na usimamizi wa oligarchy. Ninaamini kuwa hii inazuia maendeleo ya nchi, na lazima tuachane na hii.

Huko Ukraine, mnamo 2014, Kiev iliandaa Mapinduzi ya Heshima - Euromaidan. Yote ilianza na mikutano hiyo hiyo ya amani na maandamano, na kumalizika na "Mamia ya Mbinguni". Jinsi ya kuzuia matokeo kama hayo ya kusikitisha? Baada ya yote, kwa kuangalia hali ya waandamanaji wako, hawatarejea.

Kufanana kunaweza kupatikana katika hali zote mbili. Lakini, sidhani kama tunayo mahitaji ya kuongezeka kwa maandamano. Ninaamini kwamba ukweli kwamba Bulgaria ni sehemu ya Jumuiya ya Ulaya, njia ndefu iliyopitishwa katika demokrasia, na uanzishwaji wa taasisi zitatusaidia kukabiliana bila vurugu. Lakini mtu hawezi kanusha ukweli kwamba siku moja vurugu zilitokea katika nchi yetu, kwanza, na polisi, ambayo, kwa kweli, haikutarajiwa kwa raia wa Bulgaria.

Ninaamini vurugu zilichochewa kwa makusudi na kwa makusudi na serikali. Walifanya hii ili kuwatisha waandamanaji na kuondoa vizuizi na vizuizi ambavyo zilijengwa katika makutano kadhaa katikati mwa Sofia. Kwa kweli, hapa Sofia, maandamano sio makubwa kama ilivyokuwa huko Kiev mnamo 2014. Mahema, ambayo walifutwa na polisi, wakampa motisha na ujasiri zaidi watu kwamba wanaweza kufikia kitu zaidi. Sasa vizuizi hivi vimepita. Kubwa Maandamano yameandaliwa mara moja kwa wiki, waandaaji wanawaita "Uasi wa Watu".

Kwa ujumla, matangazo madogo hufanyika kila siku. Kwa hivyo, ifikapo saa 7-8 jioni, watu hukusanyika mbele ya jengo la "Bunge la Kitaifa". Maandamano makubwa yanayofuata ni "Bunge la Watu" limepangwa kufanyika Septemba 22, Siku ya Uhuru wa Bulgaria.

Kwa hivyo, kwa mfano, watu wanataka kuonyesha kwamba wanaweza kujitegemea kutoka kwa mafia na "mutras" (majambazi).

Vigenin alielezea kile "mutra" ni vikundi vya wanaoitwa "majambazi" walionekana mwanzoni mwa miaka ya 90, huko Bulgaria. Hawa watu walikuwa na nguvu na silaha, kwa hivyo waliitwa "mutra". Baada ya muda, walififia nyuma, maisha ya kiuchumi na kisiasa yaliboreshwa. Lakini waziri mkuu wa Bulgaria, kulingana na Vigenin, anachukua mizizi yake haswa kutoka kwa wale "wanaotembea" miaka ya 90. Historia yake ya zamani ilikuwa ya kutiliwa shaka, ndiyo sababu waandamanaji wanamwita "mutra".

Kama sheria, kiongozi hujizunguka na watu walio karibu na roho, wale ambao hutumiwa kufanya nao kazi. Boyko Borisov alifanya hivyo tu. Yeye na wafuasi wake wameunda mfumo ambao "mutras" wamerudi, lakini sio na silaha na popo, lakini na mifumo ya nguvu ya serikali, lakini wanafanya vivyo hivyo. Hii yote inakera watu na kuwafanya waandamane.

Je! Unaonaje maendeleo ya hafla?

Ikiwa tunafuata mantiki ya kawaida ya kisiasa, basi ni lazima Waziri Mkuu ajiuzulu. Alitakiwa kuifanya tena mnamo Julai. Katika kesi hii, mazingira ya kisiasa ambayo tunaishi kwa njia ifuatayo - kila kitu kinategemea waziri mkuu. Kwa sasa havutii kile kinachofaa kwa serikali, havutii kile kinachofaa chama chake mwenyewe, lakini anajaribu kujihakikishia kuwa ataishi.

Kuzungumza juu ya neno "ataishi" unahitaji kuelewa kuwa sio tu juu ya hali ya kisiasa, lakini pia juu ya usalama wa kibinafsi baada ya kuondoka madarakani. Borisov ataendelea kutafuta dhamana kama hizi za usalama kwake, lakini hakuna mtu anayempa dhamana kama hizo, kwa hivyo anaendelea kubaki kwenye wadhifa wake na anaendelea kuendelea kwa muda mrefu kama ni rahisi kwake. Hivi ndivyo mimi binafsi ninavyoona hali hiyo; ni ngumu kuelewa ni nini hasa kinaendelea kichwani mwa Waziri Mkuu. Yote inategemea uamuzi wake wa kibinafsi, kwani katika chama cha GERB maamuzi yote hufanywa na yeye peke yake.

Ulisema kuwa mara nyingi unahudhuria vitendo vya maandamano. Je! Unaweza kushiriki maoni yako ya kile unachokiona hapo? Kuna watu wa aina gani, wamekuja kupinga maoni gani?

Ndio, watu tofauti huja kuandamana, zungumza nami. Wale ambao wanatuhurumia, wanajamaa, pia wanaandamana, pia kuna wawakilishi wa vyama vya mrengo wa kulia, ambao sisi ni wapinzani wa kisiasa nao. Ilitokea kwamba tuliishia upande ule ule wa vizuizi kuzungumza. Kama Rais Rumen Radev alisema: "Hatuzungumzii juu ya kushoto dhidi ya kulia, tunazungumza juu ya watu wenye heshima dhidi ya mafia."

Na kati ya watu mashuhuri kulikuwa na wanajamaa, mabawabu wa kulia, na huria, na hii kweli inahisi kama kitu kipya katika siasa za Bulgaria. Kwa kweli, chama cha BSP pia kilifanya makosa hapo zamani. Lakini watu kutoka kila chama, wafuasi wa kila kiongozi wa kisiasa, wako tayari kujitolea, kusaidia katika kushinda serikali ya sasa na urithi wake. Wako tayari kuweka kozi mpya kwa Bulgaria, kama kwa serikali huru, halisi ya Ulaya, ambayo kutakuwa na uhuru wa kusema, uhuru wa vyombo vya habari - haya ni mambo ambayo tunazidi kukosa.

Kristian Vigenin alikumbuka mwaka 1989, wakati kiongozi wa Jamhuri ya Watu wa Bulgaria, Todor Zhivkov, alipoondolewa. Hafla hii iliashiria mwanzo wa "Mapinduzi Mapole" nchini. Vigenin alikuwa na umri wa miaka 14-15 wakati huo, alikuwa na maoni wazi kutoka mwaka huo.

Kuna hisia kwamba kila kitu kinarudiwa. Hisia ya ukosefu wa uhuru, na hamu ya demokrasia halisi huko Bulgaria, kwamba vijana wanahitaji kitu tofauti, ambacho wazazi wao hawangeweza kufanikisha. Kama kana kwamba historia ilikuwa imefanya duara na mwaka ni 1989 tena, ambayo yenyewe ni utambuzi mgumu wa kile kilichotokea wakati wa miaka hiyo huko Bulgaria. Na hii yote inakatisha tamaa, kwa sababu ya hali katika nchi yetu ambayo ni sehemu ya Jumuiya ya Ulaya.

Jumuiya ya Ulaya inachukua hatua gani kwa kile kinachotokea katika nchi yako?

Umoja wa Ulaya na viongozi wa Ulaya wako kimya tu. Wiki hii kutakuwa na majadiliano katika Bunge la Ulaya juu ya kile kinachotokea Bulgaria, baada ya miezi mitatu watu walianza kuandamana.

Kwa kushirikiana, maandamano yanafanyika Belarusi. Je! Unaona kufanana katika hali hizi?

Labda, maandamano huko Bulgaria yana asili nyepesi, lakini kuna kufanana kati ya kile kinachotokea hapa na kile kinachotokea Belarusi. Kitu cha kuchekesha (udadisi?) kilichotokea. Waziri Mkuu wa Bulgaria, katika jaribio la kujinunulia wakati wa kisiasa, alipendekeza kuunda katiba mpya ya nchi hiyo. Hii ni njia ya kuanza mchakato ambao utamruhusu kukaa madarakani kwa miezi michache zaidi. Kwa kweli siku moja au mbili baadaye, Lukashenko alipendekeza jambo lile lile huko Belarusi. Hii ilizidisha hisia kwamba viongozi wenye mamlaka wana seti sawa ya zana na kuzitumia kwa njia ile ile.

Maoni yaliyotolewa katika kifungu hapo juu ni yale ya waandishi peke yao na hayawakilishi maoni yoyote kwa EU Reporter.

Endelea Kusoma

Bulgaria

#Bulgaria - 'Hatutaki kuwa chini ya Mafia na ufisadi' Minekov

Imechapishwa

on

Kabla ya mjadala juu ya utawala wa sheria nchini Bulgaria (5 Oktoba), waandamanaji na MEPs walikusanyika nje ya bunge kutaka mabadiliko ya kimfumo na uchaguzi mpya nchini Bulgaria. Mwandishi wa EU alizungumza na baadhi ya wale waliohusika. Profesa Vladislav Minekov, ametajwa kama moja ya 'sumu ya Trio' na media inayomilikiwa na oligarch. Alipoulizwa ni nini kilikuwa kikiweka waandamanaji mitaani siku tisini baada ya maandamano ya kwanza yasiyofaa mnamo Julai 9, alisema kwamba Wabulgaria hawataki kuishi chini ya Mafia. Minekov alikaribisha kwamba Bunge la Ulaya lilikuwa linakabiliwa na swali hili muhimu, akisema kwamba Wabulgaria walikuwa na maoni kwamba EU na ulimwengu walikuwa wakipuuza kile kinachotokea Bulgaria.

Mmoja wa MEPs sita tuliohojiwa, Clare Daly MEP (Ireland), alilinganisha serikali ya sasa ya Bulgaria na vampires wanaolisha pesa za EU, "wakinyonya damu kutoka kwa jamii ya Kibulgaria," alisema kuwa Chama cha Watu wa Ulaya, haswa, kililinda Serikali ya Borissov kwa muda mrefu sana na kwamba ilikuwa wakati wa kukabiliana na ufisadi wa wazi na kutozingatia sheria. 'Brussels kwa Bulgaria' imeandaa maandamano ya kila wiki huko Brussels tangu maandamano yalipoanza Julai.

Mmoja wa waandaaji, Elena Bojilova, alisema kwamba Wabulgaria nje ya nchi wanataka kuonyesha mshikamano na watu wenzao: "Tumekuwa na watu wanaojiunga nasi kutoka miji mingine kutoka Ghent, kutoka Antwerp." Bojilova alielezea kuwa jambo hili pia lilikuwa likitokea katika nchi zingine nyingi, "huko Vienna, London, Canada nchini Merika, miji mikuu ya Ulaya. Ukweli kwamba hatuko Bulgaria kimwili hautuzuii kuunga mkono juhudi za wananchi wetu, na tunaunga mkono kikamilifu madai yao ambayo ni ya kujiuzulu kwa serikali, kujiuzulu kwa Mwendesha Mashtaka Mkuu, mabadiliko ya sheria na kimsingi kusafisha the

Endelea Kusoma

Bulgaria

#Bulgaria - 'Tunahitaji serikali mpya ambayo itaweza kupambana na shida zote za kimfumo'

Imechapishwa

on

Jumatatu jioni (5 Oktoba), MEPs walijadili maandamano yanayoendelea huko Bulgaria na wawakilishi wa Baraza na Tume, azimio lililoandaliwa na Juan Fernando Lopez Aguilar MEP (S&D, Uhispania) juu ya sheria ya sheria nchini Bulgaria litapigiwa kura Alhamisi. Petar Vitanov MEP (Kikundi cha Wanajamaa na Wanademokrasia, Bulgaria), alisema kuwa ni muhimu huko Ulaya kuona ufisadi katika serikali ya sasa ya Bulgaria inamaanisha nini kwa raia, ilikuwa muhimu pia kwa walipa kodi wa Uropa kuona jinsi fedha zao zilivyokuwa zikipotea. Alipoulizwa ikiwa msimamo wake unaweza kutumiwa na wapinzani wa kisiasa dhidi yake, alisema: "Kwa kweli itakuwa hivyo, tunasikia hii kutoka kwa serikali, lakini sio kosa letu. Wanapaswa kujilaumu. Sio kosa langu kuwa wanatumia pesa kwa mipango ya ufisadi. ”
Tsevetelina Penkova MEP (Kikundi cha Wanajamaa na Wanademokrasia, Bulgaria) alisema: "Hizi ndio nguzo kuu tatu nchini Bulgaria, tuna jamii inayosema kwamba kuna shida halisi nchini, tuna ripoti ya wataalam kutoka Tume ya Ulaya na sasa tutafanya kuwa na tathmini ya kisiasa kutoka Bunge la Ulaya. Kwa hivyo ninaamini kwamba nguzo hizo tatu zinatosha kuthibitisha kuwa kuna shida huko Bulgaria na kwamba tunahitaji uchaguzi wa kidemokrasia kuchagua serikali mpya ambayo itaweza kupambana na shida zote za kimfumo tulizo nazo, kwa sasa. " Tsevetelina alisema wakati mfumo wa sheria na taasisi ulikuwepo, mfumo haukufanya kazi kwa vitendo.
Kumekuwa na uchunguzi juu ya ufisadi, lakini mara chache majaribio yoyote au hukumu. Elena Yoncheva MEP (Kikundi cha Wanajamaa na Wanademokrasia, Bulgaria), akihutubia MEPs alisema kwamba Borissov alikuwa mamlakani kwa miaka 10, na ameruhusu uanachama wa EU wa Bulgaria utumiwe dhidi ya watu wake wakati serikali inahusika na unyanyasaji wa nguvu zaidi. Yoncheva alitoa wito kwa urais wa Ujerumani kutokaa kimya na kuacha mambo yaendelee jinsi yalivyo sasa. Alimalizia kwa kusema: "Maumivu ya Bulgaria ni maumivu ya EU nzima."

Endelea Kusoma
matangazo

Facebook

Twitter

Trending