Mwaka mmoja kutoka kwa mpango wa # uhamiaji, watu bado wanafungwa na huteseka

| Februari 2, 2018 | 0 Maoni

Watu wengi bado wamefungwa katika utumwa na mateso mabaya nchini Libya mwaka baada ya Italia kupiga mkataba wa EU na serikali kuacha wahamiaji wa kawaida. Wahamiaji ambao wameweza kukimbia Libya baada ya mkataba wameiambia Oxfam na mpenzi wake wa Borderline Sicilia wa kukamata nyara, mauaji, ubakaji na kazi ya kulazimishwa.

Chini ya mpango wa Libya, EU na Italia wamewafundisha na kutoa msaada wa vifaa na kifedha kwa wapiganaji wa pwani la Libya. Ushirikiano huu unachangia kuacha watu wanajaribu kutoroka Libya na kuwapeleka nyuma, Oxfam na Borderline wanasema. Mashirika pia wanasema kuwa Italia na EU inapaswa kupomesha mpango huo na Libya na shughuli zote zinazojenga kurudi watu Libya, ikiwa ni pamoja na ushirikiano na wapiganaji wa pwani la Libya.

Italia ilisaini 'Msaada wa Uelewa' na Serikali ya Umoja wa Mataifa huko Tripoli juu ya 2 Februari 2017 ambayo viongozi wa serikali na serikali ya EU walikubali siku moja baadaye kwenye mkutano wao usio rasmi wa Malta. Mpango huo hauwezi kulinda haki za binadamu na sheria za kimataifa, tangu Libya imekataa kusaini mkataba wa wakimbizi wa 1951 ambao huwalinda watu wanaokimbia mateso na migogoro. Oxfam anaamini kuwa msaada wa EU kwa wapiganaji wa pwani la Libya huongeza kwa mateso ya watu waliobakwa Libya.

Jitihada za hivi karibuni na Umoja wa Afrika, Umoja wa Mataifa na Umoja wa Mataifa wa kutolewa wahamiaji kutoka vituo vya kufungwa ni welcome Oxfam anasema lakini hawafikii idadi kubwa ya wahamiaji waliokimbia Libya kwa sababu mamlaka ya Libya hutambua wachache tu wa taifa wanaostahili kulinda kimataifa.

Mkurugenzi mtendaji wa Oxfam Italia, Roberto Barbieri, alisema: "Watu tuliozungumza nao wanakimbia vita, mateso na umaskini - na bado huko Libya wanakutana na jehanamu nyingine. Serikali za Ulaya zina wajibu wa kulinda haki za binadamu za watu wote, ikiwa ni pamoja na wahamiaji. Wahamiaji wanaovuka bahari kutoroka Libya hawapaswi kamwe kusimamishwa na kurudi kwenye hatari kubwa pale.

"Mpango wa uhamiaji wa Libya ni kimakosa, na watu wanakabiliwa na hali mbaya. Italia inapaswa kukomesha mpango huo mara moja. Mkataba mpya unapaswa kuweka kipaumbele usalama na ustawi wa wote wa Libya ambao wanahitaji msaada. Badala ya kujaribu kuwazuia wahamiaji kutoka Libya, EU inapaswa kuzingatia kuwakomboa wahamiaji wote - bila kujali utaifa wao - kutoka vituo vya kufungwa vilivyo. "

Libya ni nchi yenye uharibifu sana na migogoro, ambapo zaidi ya watu milioni 1.3 wanahitaji usaidizi wa kibinadamu, kulingana na Umoja wa Mataifa. Hii ni pamoja na watu wa ndani ya makazi yao, Waibyra ambao wamerudi nyumbani pamoja na mamia ya maelfu ya wahamiaji kutoka nchi nyingine ambao walikuja Libya kwa ajili ya kazi au kuendelea na safari ya kutafuta usalama na heshima. Mashirika ya Umoja wa Mataifa wana wasiwasi hasa juu ya viwango vya unyanyasaji vinavyoteseka na wahamiaji hao.

Agosti iliyopita, Oxfam na mashirika yake ya mpenzi Borderline na MEDU wazi akaunti ya mateso, kwa kuzingatia mahojiano 158 na wahamiaji ambao walikuwa wamefika kupitia Libya. Asilimia ya 84 ya wamesema walikuwa wamepata matibabu mabaya na mabaya, vurugu kali au mateso huko Libya. Asilimia 74 walisema wameona watu wanauawa au kuteswa. Ushuhuda mpya uliokusanyika na mpenzi wa Oxfam wa Borderline Sicilia kufuatia mpango wa uhamiaji wa Italia-Libya unaonyesha kwamba hali haijawahi kuboresha kwa watu wengi nchini.

Wahamiaji wanaendelea kumwambia jinsi mara nyingi hunyang'anywa kutekeleza pesa, ya wanaume wanalazimika kufanya kazi bila mshahara na wanawake wanabakwa na kulazimishwa katika utumwa wa ngono. Mtu mmoja aliwaambia watoto wanaozwa kama watumwa.

Muhimu, umri wa miaka 28 kutoka Nigeria, alisema kuwa amefungwa na wahamiaji wengine wakati aliwasili Tripoli. "Waliomba fedha ambazo hatukuwa nazo. Walitufanyia kama takataka. Sisi tu kula mara moja kwa siku, kidogo ya mchele au pasta ghafi, na kunywa maji kutoka mapipa ya kale ya petroli. "Alisema kuwa aliona watu kadhaa wanafariki kutokana na ugonjwa au unyanyasaji kutoka kwa mateka wao.

"Wanawake kati yetu walishindwa na kubakwa kila siku - tu basi walitupa chochote cha kula," alisema.

Baraka, mwenye umri wa miaka 24 wa Nigeria, alisema kuwa alikuja Libya kupata kazi kama mjakazi. "Badala yake walinileta kituo ambako nilikaa kwa miezi mingi," alisema. "Wanaweka mchele mikononi mwangu kula kila siku. Waliuza mwili wangu kwa wanaume wa ndani. Nilipojaribu kutoroka, walinipiga kwa ukali na kunisumbua. "

Francis, mwanamume mwenye umri wa miaka 20 kutoka Gambia, amekamatwa na kikundi cha wahalifu, anasema. "Kuna zaidi ya watu wa 300 waliofanyika katika chumba kimoja kikubwa. Nilikuwa huko kwa miezi mitano. Kila siku tulilazimika kufanya kazi. Mtu yeyote aliyepinga hii aliuawa. "

Ushuhuda wa Francis pia unajumuisha akaunti za kupigwa na unyanyasaji wa kijinsia dhidi ya wanawake na ya hatima ya watoto kushikilia magereza yasiyo rasmi. "Wanawake walipigwa na kushambuliwa na makundi ya watu. Watoto walileta gerezani na kisha kuuzwa kama watumishi kwa kaya za Libya. "

Ulaya inapaswa kupanua jitihada zilizofanywa ili kusaidia kumaliza mateso ya wahamiaji Libya, Oxfam anasema. "Ulaya haitatatua matatizo ambayo huhamisha uhamiaji na uhamiaji na sera zinazozingatia udhibiti wa mipaka na uzuiaji. EU inapaswa badala yake kutoa njia salama kwa watu wanaokimbia shida na kuhakikisha mchakato wa haki na uwazi wakati wanadai hifadhi, "alisema Barbieri.

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , ,

jamii: Frontpage, EU, Libya, Oxfam, Dunia

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *