EU Kamishna msamaha kwa hotuba juu ya #China

| Novemba 4, 2016 | 0 Maoni

800px-guenther_h_oettinger_2007Ujerumani kamishina wa Ulaya kuomba radhi kwa offending China, lakini pia watu mashoga na Kifaransa-akizungumza Wabelgiji siku ya Alhamisi (3 Novemba) kama EU mtendaji alijaribu mwisho siku ya ufafanuzi mashaka kwamba wanaweza kuwa na hatarini biashara, anaandika Alastair Macdonald.

Guenther Oettinger alisema katika taarifa iliyotolewa na Tume kwamba yeye sasa barabara hotuba yake kwa Ujerumani jukwaa biashara wiki iliyopita alikuwa na "kuumiza" watu. Alimwita watu wa China "watakata-macho", joked kuhusu "ndoa za mashoga lazima" na wakamtukana juhudi Ubelgiji kanda ya kuzuia EU-Canada mpango huo wa kibiashara.

Msemaji wa EU mtendaji, ambayo ni kujaribu kuboresha mahusiano na Beijing licha migogoro ya sera za biashara na haki za binadamu, alisema Oettinger alikuwa iliyotolewa kuomba msamaha baada ya simu kutoka Tume ya Rais Jean-Claude Juncker Jumatano (2 Novemba).

Wake U-kurejea imekuja siku moja baada Kichina wizara ya kigeni hatia hotuba yake na walisema yalijitokeza "baffling hisia ya ubora" miongoni mwa wanasiasa wa Magharibi.

Oettinger, 63, hapo awali kukubaliwa tu kwamba maoni yake alikuwa "kiasi fulani sloppy". Yeye kubakia na imani ya Kansela Angela Merkel, kihafidhina wenzake ingawa si mshirika wa karibu, ambaye alikuwa ameshinda zamani hali Waziri wa kiti cha Berlin juu ya Tume ya miaka saba iliyopita.

Lakini kilio kupanua kutishiwa si tu kuumiza mahusiano ya EU-China lakini usimamizi Juncker ya timu yake. Ijumaa iliyopita, kabla ya kutoa maoni yake alikuwa sana taarifa, Juncker alitangaza kukuza Oettinger kutoka mambo digital kwa makamu wa rais kwa ajili ya bajeti, kufanikiwa Bulgarian wake wakienda mwenzake.

Katika 300-neno lake kuomba msamaha, ambayo yeye pia alieleza kuwa dhamira yake alikuwa jolt wafanyabiashara nje ya kuridhika yoyote kuelekea mashindano ya Kichina, Oettinger alisema alikuwa alikuwa na muda wa kutafakari. "Sasa naweza kuona kwamba maneno Nilikuwa tumemuumba hisia mbaya na huenda hata kuumiza watu," aliandika. "Hii haikuwa nia yangu na napenda kuomba msamaha kwa remark yoyote ambayo haikuwa kama heshima kama ni lazima wamekuwa."

Oettinger ilivyoelezwa maoni yake kwa kutumia German maneno "bure von der Leber" - "huru kutoka ini", au mkweli sana.

Alisema alitaka kutoa kuwaamsha kwa wasikilizaji wake Ujerumani na kwa Wazungu. "Nina heshima kubwa kwa mienendo ya uchumi wa China - China ni mpenzi na mshindani mgumu," Oettinger aliongeza.

Alisema alikuwa misquoted katika taarifa kuwa alichokiita Kifaransa-akizungumza, Socialist inayoongozwa Wallonia mkoa vidogo inayoendeshwa na Wakomunisti na kwamba, kama Waziri Mkuu wa zamani wa tajiri ya viwanda hali ya Baden-Wuerttemberg, alichukua maoni kikanda "umakini sana".

Tofauti, katika hotuba na waandishi wa habari juu ya ziara ya Bucharest, alisema anaunga mkono haki za mashoga - alikuwa joked kwamba Ujerumani ilikuwa kipaumbele sera za kijamii juu ya kuboresha ushindani na kwamba mapendekezo ya baadaye huenda ni pamoja na "lazima mashoga ndoa".

Huku kukiwa na wito kwa kujiuzulu Oettinger, baadhi ya wanachama wa Bunge la Ulaya na alionya wangeweza kujaribu kuzuia Ujerumani wakati wa uthibitisho kusikilizwa kwa jukumu lake jipya.

msemaji mkuu wa Tume ya alisema Juncker bila kusema tena na Oettinger siku ya Ijumaa. "Rais ungependa kuwa na maelezo ya kamishna wa juu ya nini yeye kweli alisema na jinsi yeye kuweka mwenyewe katika nafasi hiyo required kauli itakayotolewa leo," Margaritis Schinas aliwaambia waandishi wa habari.

Oettinger, ambaye anazungumza Kijerumani na Kiingereza na alama lafudhi kikanda, ina sifa ya majadiliano wazi - aliiambia mikutano ya hadhara kwamba Uingereza walipiga kuondoka EU kwa sababu waziri mkuu David Cameron mbio "shit kampeni" dhidi Brexit.

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , , , , ,

jamii: Frontpage, Ubelgiji, China, EU, Tume ya Ulaya, Dunia

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *