Katibu wa Marekani John Kerry katika mkutano wa London juu ya Afghanistan

| Desemba 5, 2014 | 0 Maoni

244Britain AfghanistanNyumba ya Lancaster
London, Uingereza

KATIBU Kerry: "Asante sana, ninyi nyote, kwa kuwa hapa. Na asante kwa fursa ya kuwa sehemu ya mkutano huu muhimu sana. Na nataka kumshukuru Waziri Mkuu Cameron kwa mwenyeji na, wewe, Rais Ghani kwa kuwahimiza jitihada hii. Tuliona huko Brussels. Umekuwa kwenye ziara ya kimbunga, nami nitawaambia kila mtu hapa kila mahali ambapo Mtendaji Mkuu Abdullah anaenda wanawavutia watu. Na nitakuambia hii ni mtu mmoja ambaye hashangaa.

"Nilikuwa na fursa ya kutumia masaa machache huko Kabul wakati wa kipindi cha uchaguzi, kabla ya kuunda serikali ya umoja. Na wakati huo, nikaona wanaume wawili, wote ambao waliamini, na kuchukua hatua za kuthibitisha, kwamba Afghanistan ilikuwa muhimu zaidi kuliko wao wenyewe. Na sisi hapa leo katika mkutano wa aina tofauti sana kuliko uwezekano wa kutokea kwa sababu wote walikuwa tayari kuonyeshe uongozi mkubwa, uongozi wa nchi, na walikuwa tayari kuweka maslahi yao wenyewe ya kisiasa, kama yaliyothibitishwa kupitia wengi wa wafuasi wao, nyuma ya maslahi ya umoja na nchi. Nami nitawaambieni, nadhani kwamba ingurs sana sana kwa siku zijazo. Ndiyo sababu nadhani tunaweza kuja kwenye mkutano huu kwa ujasiri mkubwa.

"Katika mkutano wa Tokyo miaka miwili iliyopita, tumekubaliana kuwa tutakutana na mwaka huu hapa London na kuchukua hisa. Na sisi ni kuchukua hisa katika mahali tofauti sana kuliko sisi inaweza kuwa sio kwa ajili ya uchaguzi wao. Tangu wakati wa Tokyo, Afghanistan imefanya maendeleo makubwa. Ni mabadiliko tu yanayotokea, na unapaswa kwenda huko ili kuiona na kuisikia, licha ya shida za usalama, matatizo ya nguvu ya kijeshi ambayo bado inachagua kuua watu kwa nasi badala ya kutoa jukwaa la maendeleo na kwa siku zijazo . Kwa hivyo vikosi vya Afghanistan vimewajibika kwa usalama nchini kote, na Marekani na washirika wetu wa kimataifa wanahama kwa jukumu la kusaidia.

"Kisiasa, Waafghan wamepata kitu cha ajabu. Walipata mafanikio ya uhamisho wa kidemokrasia wa kwanza kutoka kwa kiongozi mmoja aliyechaguliwa hadi mwingine katika historia yao yote. Na wameendelea kufanya kazi ili kuboresha utawala. Wamefanya sio tu kudumisha bali kujenga juu ya maendeleo yaliyofanywa katika muongo mmoja uliopita, ikiwa ni pamoja na maendeleo yaliyoendelea kuhusiana na haki za wanawake na wasichana. Nilikuwa huko mwaka jana na nilikutana na wajasiriamali kumi wa wanawake, ambao walikuwa miongoni mwa wanawake wa ajabu ambao nimewahi kukutana, ambao kila mmoja alikuwa na hatari za ajabu kuwa viongozi, lakini walikuwa wakifanya tofauti tofauti. Sauti zao na kura zao ziliwapa Waafghan ufafanuzi kwamba hawataweza kuvumilia kurudi tena, wala hatupaswi sisi. Hii ni nchi ambayo viongozi wake na watu wake wanatazama kwa uangalifu siku zijazo.

"Katika Tokyo, Afghanistan na washirika wake waliahidi kuendeleza kwa kuzingatia uwajibikaji na uendelevu. Mfumo huo unabaki jiwe la kugusa kwa kupima maendeleo. Rais Ghani na Mkurugenzi Mtendaji Abdullah wamewasilisha ajenda ya marekebisho ambayo hufanya kanuni hizi, na wameanza kuunga mkono maneno haya kwa hatua tayari. Wakati wa muda mfupi katika ofisi, wamechukua hatua za kupambana na uhuru wa fedha na rushwa, kuboresha hali ya fedha za nchi, na kuendeleza mahusiano bora na majirani zao, ikiwa ni pamoja na muhimu - labda muhimu - Pakistan.

"Sehemu moja maalum ambapo ushirikiano wa Serikali mpya wa Afghans imefanya athari muhimu katika kupanua uunganisho wa kiuchumi katika kanda. Nakaribisha mkataba jana kati ya Tajikistan, Kyrgyzstan, Afghanistan, na Pakistan kwenye mradi wa uhamisho wa umeme wa CASA-1000. Kuendeleza mradi huu kukamilisha ingekuwa kweli wazo la soko la nishati ya kikanda linalounganisha Asia ya Kusini na Kati. Mradi huu ni muhimu kwa sababu ya baadaye ya kiuchumi ya Afghanistan inategemea uunganisho bora na masoko ya kikanda na kimataifa. Na kuwezesha lengo hilo pana, nimefurahia kutoa ripoti kwamba Marekani na Afghanistan wamekubaliana kuboresha viungo vya sekta binafsi kati ya nchi zetu kwa kutoa visa ambazo zitakuwa vyema kwa muda mrefu na itawawezesha kuingilia vingi kwa wasafiri wa biashara wanaohitajika, wanafunzi, kubadilishana wageni, na watalii.

"Umoja wa Mataifa umekutana na ahadi tulizofanya huko Tokyo kusaidia maendeleo ya Afghanistan, na tuna hakika kwamba ahadi ya ajabu ya msaada wa Marekani inatumikia maslahi yetu ya muda mrefu ya usalama nchini Afghanistan, katika kanda, na pia kusaidia Afghanistan kusimama juu ya miguu yake mwenyewe. Na sisi ni nia ya kuhakikisha kwamba Afghanistan hawezi tena kutumika kama salama mahali ambapo magaidi unaweza kutishia jumuiya ya kimataifa. Tunajua kuwa njia bora zaidi ya kuendeleza lengo hili ni kusaidia umoja wa kisiasa Afghanistan na usalama wake. Kati ya 2012 na 2015, tutawasilisha zaidi ya bilioni 8 katika usaidizi wa raia, na Utawala utaendelea kuomba kutoka Congress ngazi ya ajabu ya msaada kwa njia ya 2017 na hatua kwa hatua kushuka kwa ngazi zaidi ya tarehe hiyo, kwa mujibu wa masharti ya mkataba wa Ushirikiano Mkakati uliosainiwa na serikali zetu mbili katika 2012. Na tutaendelea, kwa wazi, kuwekeza katika ukuaji wa Afghanistan na maendeleo.

"Tutaangalia mbele, tutafanya mara kwa mara na kujitegemea na viongozi wa Afghanistan wote katika serikali na mashirika ya kiraia kusaidia ambapo na wakati tunaweza. Na tuna hakika kuwa sera zilizotajwa leo na Rais Ghani na Mkurugenzi Mtendaji Abdullah zitasababisha Afghanistan na imara zaidi. Kwa hiyo hii ni wakati wa ajabu wa mpito. Ni wakati wa mabadiliko, na uwezekano ni mkubwa sana. Ni vigumu kufikiri kwamba wale ambao wanataka kurudi nyuma wana uwezo wa kuepuka maendeleo kwa njia ambayo wanafanya, lakini ni wazi kwangu ni watu wengi wa Afghanistan kwa idadi kubwa - asilimia 85, 90 - wanaunga mkono hii rais na kusaidia mwelekeo wa sasa wa Afghanistan. Ingawa tunatambua maendeleo haya, tunahitaji pia kuwa halisi na kubaki ufahamu kuwa kuna vitisho hivi. Na tunahitaji kutambua uharaka, kwa hiyo, ya kuendeleza watu wa Afghanistan, ambayo ndiyo inatuleta hapa London kwa mkutano huu.

"Rafiki zangu, tuna serikali huko Kabul ambayo inafaa imani yetu na msaada wetu. Na kamwe kabla ya matarajio ya Afghanistan kikamilifu huru na endelevu imekuwa wazi zaidi kuliko ni wakati huu kama sisi kukusanyika hapa London. Watu wa Afghanistan wanapaswa kujivunia sana maendeleo haya. Na wanaendelea kuendelea, wanaweza kuwa na uhakika wa msaada wa jumuiya ya kimataifa. Nchi nyingi zilizosimama hapa leo zimekuwa na lazima ziendelee kuwa za ukarimu katika ahadi yetu ya kifedha. Tunapaswa kuwasaidia watu wa Kiafrika kujenga baadaye wanayostahili kupitia msaada wa kudumu, lakini pia na uamuzi wa kujibu mabadiliko ya Afghanistan na uwekezaji binafsi, upatikanaji wa masoko bora, na ushirikiano wa uchumi wa kina. Afghanistan imara na amani ambayo ni amani na majirani zake ni kwa maslahi ya sisi sote, na sisi wote tunatarajia na tumaini la hakika kwamba mamlaka ya Kabul itafanya vizuri juu ya ahadi zao.

"Jambo moja nililojifunza juu ya eneo hili ni eneo la guts na grit na uamuzi. Hakuna swali katika mawazo yangu kwamba kiburi cha watu wa Afghanistan, watu wa Pakistan, watu wa India wanaweza kuwa na wakati ujao tofauti unaowakabili. Hii inaweza kuwa nguvu ya kanda ya kiuchumi, na kwa msaada wetu, na uwezo wetu wa kusaidia serikali hii kutoa ahadi zilizofanywa, tunaweza, nadhani, kuandika baadaye tofauti sana kwa sisi sote kwa muda mrefu. Tunapaswa kuwa mwaminifu kwa ahadi zetu kama sehemu yetu ya biashara hiyo, na nina hakika kwamba kila mtu hapa atafanya hivyo, na pamoja tutasoma historia tofauti sana kwa Asia ya Kusini ya Kati. Asante."

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , , , , , , ,

jamii: Frontpage, Afghanistan, Migogoro, UK, US, Dunia

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *