Kuungana na sisi

Baraza la Ulaya

Bajeti ya EU ya 2023: Baraza na Bunge hufikia makubaliano

SHARE:

Imechapishwa

on

Tunatumia usajili wako kutoa yaliyomo kwa njia ambazo umeridhia na kuboresha uelewa wetu kwako. Unaweza kujiondoa wakati wowote.

Baraza na Bunge la Ulaya leo wamefikia makubaliano juu ya bajeti ya EU kwa 2023 ambayo inazingatia sana vipaumbele vikuu vya sera za EU.

Jumla ya ahadi imewekwa kuwa €186.6 bilioni. Hili ni ongezeko la 1.1% ikilinganishwa na bajeti ya 2022 kama ilivyorekebishwa. €0.4bn zimehifadhiwa zinapatikana chini ya ukomo wa matumizi ya mfumo wa kifedha wa kila mwaka wa 2021-2027, na kuruhusu EU kuguswa na mahitaji yasiyotarajiwa.

Jumla ya malipo yanafikia €168.6bn, na kuongezeka kwa 1% kutoka 2022.

Jiří Georgiev, Naibu Waziri wa Fedha wa Jamhuri ya Czech na mpatanishi mkuu wa Baraza la bajeti ya 2023 ya EU.

Ninakaribisha makubaliano yetu kuhusu bajeti ya mwaka ujao kwani yataturuhusu kuangazia maeneo ya kipaumbele ya Umoja wa Ulaya katika muktadha tete wa kisiasa wa kijiografia. Pia inahakikisha mbinu ya kweli, kwa kuzingatia hali ya sasa ya kiuchumi, maslahi ya walipa kodi na haja ya kukidhi changamoto mpya ambazo zinaweza kutokea katika 2023. Jiří Georgiev, Naibu Waziri wa Fedha wa Jamhuri ya Cheki na mpatanishi mkuu wa Baraza la Bajeti ya EU ya 2023

 Bajeti ya EU ya 2023 (katika Euro milioni)
VichwaAhadimalipo
1. Soko moja, uvumbuzi na digital21.54820.901
2. Mshikamano, uthabiti na maadili70.58758.059
3. Maliasili na mazingira57.25957.456
4. Uhamiaji na usimamizi wa mipaka3.7273.038
5. Usalama na ulinzi2.1171.208
6. Jirani na dunia17.21213.995
7. Utawala wa umma wa Ulaya11.31111.311
Vyombo maalum2.8552.680
Jumla186.617168.649
Malipo kama % ya GNI (pato la taifa)1,14%1,03%

Ahadi ni ahadi zinazofunga kisheria za kutumia pesa kwa shughuli zinazotekelezwa kwa miaka kadhaa.

malipo kugharamia matumizi yanayotokana na ahadi zilizowekwa katika miaka ya sasa au iliyotangulia.

Historia

Tume, katika rasimu yake ya awali ya bajeti ya 2023, iliweka jumla ya ahadi kuwa € 185.59bn na jumla ya malipo kwa € 166.27bn.

matangazo

Baraza, katika msimamo wake uliopitishwa tarehe 13 Julai 2022, liliweka ahadi za jumla kuwa € 183.95bn na jumla ya malipo kwa € 165.74bn.

Bunge, katika marekebisho yake lilipiga kura mnamo Oktoba 2022, liliweka ahadi za jumla kuwa € 187.29bn na jumla ya malipo kwa € 167.61bn.

Pia mnamo Oktoba 2022, Tume iliwasilisha barua ya marekebisho kwa rasimu ya bajeti, kuweka ahadi za jumla kuwa € 186.35bn na jumla ya malipo kwa € 168.66bn.

Kupitishwa kwa bajeti kunahitaji wingi wa waliohitimu ndani ya Baraza, kwa makubaliano na Bunge la Ulaya (msingi wa kisheria: kifungu cha 314 cha Mkataba wa Utendaji kazi wa Umoja wa Ulaya).

Next hatua

Bunge na Baraza sasa wana siku 14 kuidhinisha rasmi makubaliano yaliyofikiwa. Baraza linatarajiwa kuidhinisha tarehe 22 Novemba.

Ziara ya ukurasa mkutano

Shiriki nakala hii:

EU Reporter huchapisha makala kutoka vyanzo mbalimbali vya nje ambavyo vinaeleza mitazamo mbalimbali. Nafasi zilizochukuliwa katika makala haya si lazima ziwe za Mtangazaji wa Umoja wa Ulaya.

Trending