Kuungana na sisi

Frontpage

Tuzo ya 2 - Tuzo za Uandishi wa Habari za Wanafunzi - Je! Kuwa kwangu katika shule ya kimataifa kunamaanisha nini kwangu? - Maxime Tanghe

SHARE:

Imechapishwa

on

Neno 'kimataifa' linaonyesha kwangu upatanisho katika imani na tamaduni. Inahitaji kiasi kikubwa cha heshima na maadili, ambayo yanapaswa kuwa muhimu sana kwa jamii yetu ya kisasa. Kuwa mwanafunzi katika shule ya kimataifa kumebadilisha kabisa maoni yangu sio mimi tu na maoni yangu juu ya ubinadamu, lakini pia imeathiri moja kwa moja njia ninayothamini na kuwatendea wengine. Pamoja na hayo kulikuja na mabadiliko makubwa katika mtazamo wangu, tabia na haswa mabadiliko ya asili kwa maadili na kanuni zangu, zote zikisababishwa na utaftaji huu mzuri kwa tamaduni, maadili na imani anuwai. 

Imani yangu ya kupenda na utetezi katika faida za mfiduo huu ni kwa sababu ya uzoefu wangu wa kibinafsi. Safari yangu ilianza nikiwa na nia ya wazi na mwenye nguvu mwenye umri wa miaka mitano wakati nilitoka mji wangu wa Brussels kuhamia Berlin. Mji unaobadilika milele uliojaa utofauti wa kitamaduni na heshima ya jumla kwa masilahi na maoni yote tofauti. Nilivutiwa moja kwa moja na mawazo haya. Mawazo ya kuwa wazi kwa kila kitu na kumheshimu kila mtu bila kujali yeye ni nani. Ingawa nilisoma shule ya jadi ya Wajerumani, jiji tayari liliniumba ambaye nilitaka kuwa ndani yake.

Katika umri wa miaka kumi, kando na msingi wangu wa zamani wa "ujamaa", safari yangu ya "kweli" ya shule ya kimataifa ilianza. Hapo ndipo niliporudi katikati mwa Ulaya na kwenda Shule ya Ulaya ya Brussels. Uthamini huu kwa shule za kimataifa uliongezeka haraka wakati nilipozidi kufahamu faida na upendeleo wa kuhudhuria shule ya kimataifa, kama vile ujumuishaji wa lugha zote na asili ya maadili iliniwezesha kuthamini tamaduni kwa njia ya moja kwa moja na halisi. Nilivutiwa moja kwa moja zaidi kujifunza lugha mpya na kusafiri kwenda maeneo tofauti ili kupata tamaduni anuwai.

Kama matokeo ya hamu hii inayoendelea ya kujifunza lugha mpya na tamaduni, niliwashawishi wazazi wangu waniruhusu niende Shule ya Briteni ya Brussels. Nilitaka kushinda kizuizi changu cha lugha na idadi kubwa ya watu wanaozungumza Kiingereza. Tangu ninapojihusisha kuwa mwanafunzi wa shule ya kimataifa na bidii, dhamira na hamu ya kupata ujuzi mpya pamoja na lengo la kuchukua fursa mpya na pia kuweka changamoto.

Kuwa sehemu ya jamii hii ya ulimwengu wote pia ina faida kubwa ya kuunda njia ya maono na ya kimataifa ya kazi. Kuwa na urahisi wa kukutana na wanafunzi anuwai na wa kipekee kila siku, inaruhusu kujenga mtandao wenye ushawishi wa unganisho ambao unaweza kuthamini maisha ya kijamii. Kwa kweli ilinifanyia, kwani ninaweza kufurahiya kuwa na marafiki kutoka kote ulimwenguni. Hiyo inafanya kila kukutana na uzoefu tofauti kabisa wa kitamaduni pamoja na maarifa na raha ambayo inazalisha. Sio tu kwamba kuna hali hii nzuri ya kijamii ya mwanafunzi wa kimataifa, lakini kuna nafasi kubwa ya kuingia vyuo vikuu vyenye nafasi kubwa ulimwenguni kote. Kama Nelson Mandela aliwahi kusema: "Elimu ni silaha yenye nguvu zaidi ambayo unaweza kutumia kubadilisha ulimwengu". Wakati huo huo, mtandao huu wa watu una uwezekano wa kutumika kama zana yenye nguvu ya kuendeleza biashara yoyote au jambo linalohusiana na kazi. Kwa hivyo, ninajishirikisha kuwa mwanafunzi wa shule ya kimataifa na maisha bora ya kijamii, fursa nyingi na mustakabali mzuri.

Nukuu inayohusiana sana na wazo langu la kuwa mwanafunzi katika shule ya kimataifa ni kwamba: "Kubadilishana rahisi kunaweza kuvunja kuta kati yetu, kwani watu wanapokusanyika pamoja na kuzungumzana na kushiriki uzoefu wa kawaida, basi ubinadamu wao wa kawaida ni amefunuliwa ”-Barack Obama. Namna ninavyotafsiri nukuu hii ya kupendeza kwa hali yetu ni kwamba mabadilishano hayo ya kitamaduni yanayotokea katika shule ya kimataifa, yanatuunganisha na kutokomeza usawa.

Kwa sababu ya marupurupu mengi yanayohusiana na kuwa mwanafunzi katika shule ya kimataifa, naamini kuna hali fulani ya wivu kutoka kwa watu wa nje. Ambayo inaweza kusababishwa na nafasi ya kifahari na ya bahati tuliyo pamoja na maoni kwamba tuna kiburi kidogo. Walakini, wengi wetu tunathamini sana fursa hii. Ikiwa ni pamoja na mimi mwenyewe, ninashukuru zaidi kuwa katika nafasi hii na ninahisi kubarikiwa sana kwa kupata marupurupu haya. Kwa maoni yangu, kuwa na kiburi kungeshinda kusudi lote la kuwa na kuwakilisha picha hii ya mwanafunzi wa kimataifa ya kujumuishwa, utambuzi wa kitamaduni na heshima. Kwa sababu hiyo, naamini kwamba mwanafunzi yeyote aliye na kiburi sio sehemu ya picha halisi na kusudi la kuwa mwanafunzi katika shule ya kimataifa. Kama matokeo, hakika wao ni wachache kwani wengi wetu hakika hatuna mawazo haya mabaya.

matangazo

Kwa ujumla, shauku yangu ya kuwa mwanafunzi katika shule ya kimataifa ni kubwa na karibu balaa. Hiyo ni kwa sababu ya faida nyingi ambazo ninaweza kufikiria na kuja na shida ni ngumu sana. Imenibadilisha vyema, na inaweza kukubadilisha wewe pia! Nina hakika kuwa kujumuisha na kukumbatia tabia na kanuni zinazopatikana kwa wanafunzi wa shule za kimataifa zinaweza kuwa na athari nzuri kwa maisha ya kila mtu. Kwa hivyo ni muhimu kujiuliza: "Ninawezaje kuingiza ujamaa katika maisha yangu ya kibinafsi?" Ikiwa hii inaweza kuwa kujifunza na kupata tamaduni mpya au kuwa tu na nia wazi. Kila mabadiliko katika mwelekeo huu yatakuwa na athari kubwa kwa maisha yetu ya baadaye.

Shiriki nakala hii:

EU Reporter huchapisha makala kutoka vyanzo mbalimbali vya nje ambavyo vinaeleza mitazamo mbalimbali. Nafasi zilizochukuliwa katika makala haya si lazima ziwe za Mtangazaji wa Umoja wa Ulaya.
matangazo

Trending