Kuungana na sisi

Frontpage

Ireland inaomba msamaha kwa watoto wachanga 9,000 waliokufa katika nyumba za mama na watoto za makanisa za Ireland

Imechapishwa

on

Maelfu ya watoto wachanga walikufa katika nyumba za Ireland kwa akina mama ambao hawajaolewa na watoto wao zaidi wakiongozwa na Kanisa Katoliki kutoka miaka ya 1920 hadi 1990, uchunguzi uliopatikana leo (12 Januari), kiwango cha "kutisha" cha vifo ambacho kilionyesha hali ya maisha ya kikatili, kuandika na

Ripoti hiyo, ambayo ilifunua nyumba 18 zinazoitwa Mama na Mtoto ambapo kwa zaidi ya miongo wanawake wajawazito walifichwa kutoka kwa jamii, ni ya hivi karibuni katika safu ya karatasi zilizoagizwa na serikali ambazo zimefunua sura zingine nyeusi za Kanisa Katoliki.

Karibu watoto 9,000 walikufa kwa wote, ripoti iligundua - kiwango cha vifo cha 15%. Idadi ya watoto waliokufa kabla ya siku yao ya kuzaliwa ya kwanza katika nyumba moja, Bessborough, katika Kaunti ya Cork, ilikuwa juu kama 75% mnamo 1943.

Watoto wachanga walichukuliwa kutoka kwa mama na kupelekwa nje ya nchi kuchukuliwa. Watoto walipewa chanjo bila idhini.

Ushuhuda usiojulikana kutoka kwa wakazi ulilinganisha taasisi hizo na magereza ambapo walitumiwa vibaya na watawa kama "wenye dhambi" na "kuzaa kwa Shetani." Wanawake waliteseka kupitia kazi za kiwewe bila maumivu yoyote.

Mmoja alikumbuka "wanawake wakipiga kelele, mwanamke ambaye alikuwa amepoteza akili, na chumba kilicho na majeneza madogo meupe".

Jamaa wamedai watoto hao walitendewa vibaya kwa sababu walizaliwa na mama ambao hawajaolewa ambao, kama watoto wao, walionekana kama doa kwenye sura ya Ireland kama taifa Katoliki lenye bidii. Uchunguzi ulisema wale waliolazwa ni pamoja na wasichana wenye umri wa miaka 12.

Rekodi za serikali zinaonyesha kuwa kiwango cha vifo kwa watoto kwenye nyumba ambazo wanawake na wasichana 56,000, pamoja na wahanga wa ubakaji na uchumba, walitumwa kujifungua, mara nyingi ilikuwa zaidi ya mara tano ya wale waliozaliwa na wazazi walioolewa.

"Ripoti hiyo inadhihirisha wazi kuwa kwa miongo kadhaa, Ireland ilikuwa na utamaduni wa kukandamiza, wa kukandamiza na wa kikatili, ambapo unyanyapaa unaoenea kwa akina mama wasioolewa na watoto wao uliwaibia watu hao wakala wao na wakati mwingine maisha yao ya baadaye," Waziri wa Watoto Roderic O'Gorman alisema.

Waziri Mkuu Micheál Martin ataomba radhi rasmi kwa wale walioathiriwa na kashfa bungeni wiki hii kwa kile alichoelezea kama "sura nyeusi, ngumu na ya aibu ya historia ya hivi karibuni ya Ireland."

Serikali ilisema itatoa fidia ya kifedha na kuendeleza sheria zilizoahidiwa kwa muda mrefu kuchimba mabaki na kuwapa wakazi, ikiwa ni pamoja na wapokeaji wengi, ufikiaji mkubwa wa habari za kibinafsi ambazo hazijafikiwa kwa muda mrefu.

Muungano wa vikundi vya manusura ulisema ripoti hiyo ilikuwa "ya kutisha kweli", lakini ilikuwa na hisia tofauti kwa sababu haikuelezea kikamilifu jukumu la serikali katika kuendesha nyumba.

"Kilichotokea ni sehemu tu ya Jimbo jipya ambalo lilikuwa linapinga wanawake katika sheria zake na katika utamaduni wake," kikundi hicho kilisema, na kuelezea taarifa ya Martin kwamba jamii ya Ireland inapaswa kulaumiwa kama "polisi wa nje".

Uchunguzi huo ulizinduliwa miaka sita iliyopita baada ya ushahidi wa kaburi la watu wengi lisilo na alama huko Tuam kufunuliwa na mwanahistoria wa eneo hilo Catherine Corless, ambaye alisema alikuwa akiandamwa na kumbukumbu za utotoni za watoto wembamba kutoka nyumbani.

Corless, ambaye alitazama uwasilishaji dhahiri wa Martin kwa manusura na jamaa kutoka jikoni kwake kabla ya kuchapishwa, aliiambia Reuters kwamba alihisi "amepungukiwa kabisa" kwa waathirika ambao walitarajia "mengi mabaya zaidi" kutoka kwa waziri mkuu.

Manusura wengine na vikundi vya watetezi walishutumu uchunguzi huo kwa kuhitimisha kuwa haiwezekani kuthibitisha au kukanusha madai kwamba pesa nyingi zilipewa mashirika ya Ireland ambayo yalipanga kupitishwa kwa wageni kutoka kwa nyumba.

Ripoti hiyo iligundua kuwa hakuna kanuni za kisheria zilizowekwa kwa kupitishwa kwa kigeni kwa watoto 1,638 - haswa kwa Merika. Majaribio ya chanjo ya ugonjwa wa diphtheria, polio, surua na rubella pia yalifanywa kwa watoto bila idhini yao.

Kanisa liliendesha huduma nyingi za kijamii za Ireland katika karne ya 20. Wakati iliongozwa na watawa, nyumba zilipokea ufadhili wa serikali.

Askofu Mkuu wa zamani wa Katoliki wa Dublin, Diarmuid Martin, aliyestaafu wiki mbili zilizopita, alisema ripoti hiyo ilionyesha jinsi Kanisa "lilivyopita jukumu lake na kuwa Kanisa linalodhibiti sana." Kanuni na maagizo ya kidini ambao waliendesha nyumba hizo wanapaswa kuomba msamaha kwa wakaazi, aliambia mtangazaji wa kitaifa RTE.

Sifa ya Kanisa huko Ireland imesambaratika na kashfa kadhaa juu ya makuhani wa watoto wanaodhulumu watoto, unyanyasaji katika nyumba za kazi, kupitishwa kwa watoto kwa nguvu na maswala mengine machungu.

Papa Francis aliomba msamaha kwa kashfa hizo wakati wa ziara ya kwanza ya papa nchini kwa karibu miongo minne mnamo 2018.

Wakati wapiga kura wa Ireland wameidhinisha sana utoaji wa mimba na ndoa ya mashoga katika kura za maoni katika miaka ya hivi karibuni, kashfa ya Mama na Mtoto wa Nyumbani imefufua uchungu juu ya jinsi wanawake na watoto walivyotendewa katika siku za nyuma.

Ulaya Wananchi Initiative (ECI)

Mpango wa Raia wa Ulaya: Tume ya Ulaya yajibu mpango wa 'Wachache Safepack'

Imechapishwa

on

Tume ya Ulaya ilijibu Mpango wa Raia wa Ulaya Wachache Safepack - saini milioni moja kwa utofauti huko Uropa ', Mpango wa tano uliofanikiwa ulioungwa mkono na zaidi ya raia milioni 1 kote EU.

Mpango huo unakusudia kuboresha ulinzi wa watu wa kitaifa na lugha ndogo. Jibu la Tume linatathmini kwa uangalifu mapendekezo yaliyotolewa na waandaaji, ikionyesha jinsi sheria za EU zilizopo na zilizopitishwa hivi karibuni zinavyounga mkono nyanja tofauti za Mpango huu. Jibu linaonyesha hatua zaidi za ufuatiliaji.

Maadili na Uwazi Makamu wa Rais Věra Jourová alisema: "Mpango huu wa tano uliofanikiwa wa Raia wa Ulaya unaonyesha kuwa raia wa Uropa wanahisi kushiriki sana na wanataka kuwa sehemu ya mjadala wa umma juu ya kuunda sera ya Muungano. Heshima ya haki za watu walio wachache ni moja ya maadili ya msingi ya Muungano, na Tume imejitolea kukuza ajenda hii. "

Tathmini ya Tume na ufuatiliaji

Kujumuishwa na kuheshimu utofauti wa kitamaduni wa Uropa ni moja ya vipaumbele na malengo ya Tume ya Ulaya. Hatua anuwai zinazoshughulikia maswala kadhaa ya mapendekezo ya Mpango zimechukuliwa katika miaka iliyopita tangu Mpango ulipowasilishwa mwanzoni mnamo 2013. Mawasiliano inakagua kila moja ya mapendekezo hayo tisa kwa sifa zake, ikizingatia kanuni za ushirika mdogo na uwiano. Ingawa hakuna vitendo vyovyote vya kisheria vinavyopendekezwa, utekelezaji kamili wa sheria na sera zilizopo tayari hutoa arsenal yenye nguvu kusaidia malengo ya Mpango huo.

Historia

The Wachache Safepack Mpango wa Raia wa Uropa unataka kupitishwa kwa seti ya sheria ili kuboresha ulinzi wa watu wa kitaifa na lugha ndogo na kuimarisha utofauti wa kitamaduni na lugha katika Muungano.

Waandaaji waliwasilisha rasmi Mpango wao kwa Tume mnamo 10 Januari 2020. Walikuwa wamefanikiwa kukusanya taarifa halali za msaada za 1,128,422, na kufikia vizingiti muhimu katika Nchi 11 Wanachama. Tume ilikutana na waandaaji mnamo 5 Februari 2020.

Mnamo 15 Oktoba 2020, waandaaji waliwasilisha Mpango wao na mapendekezo yao katika mkutano wa hadhara ulioandaliwa katika Bunge la Ulaya. Tume ilikuwa na miezi 3 kupitisha mawasiliano kuelezea hitimisho lake la kisheria na kisiasa juu ya Mpango huo.

Mpango mdogo wa SafePack ulijadiliwa katika kikao cha kikao cha Bunge la Ulaya mnamo 14 Desemba 2020. Katika azimio lililopitishwa mnamo 17 Desemba 2020, Bunge la Ulaya lilionyesha kuunga mkono Mpango huo.

Habari zaidi

Mawasiliano juu ya Mpango wa SafePack wa Wananchi wa Ulaya - Saini milioni moja ya utofauti huko Uropa '

Maswali na Majibu: Mpango wa Raia wa Ulaya: Tume ya Ulaya yajibu mpango wa 'Wachache Safepack'

tovuti ECI: SafePack ya Wachache - saini milioni moja kwa utofauti huko Uropa

Endelea Kusoma

Frontpage

Nokia na Nokia yaongeza muhuri wa T-Mobile US 5G mikataba

Imechapishwa

on

Nokia na Nokia walipongeza mikataba ya mabilioni ya dola iliyosainiwa na T-Mobile US ili kuendelea kupanua mtandao wake wa 5G, kwani mwendeshaji anataka kuboresha utangazaji, uwezo na uwezo wa toleo lake la hivi karibuni.

Kwa taarifa tofauti wauzaji walionyesha umuhimu wa mikataba na majukumu yao ya miaka mitano katika kuboresha mtandao wa waendeshaji wa 5G.

Chini ya mkataba uliopanuliwa, Nokia itasambaza bidhaa kutoka kwa jukwaa lake la ufikiaji wa redio ya AirScale, ikitoa kile inachofafanua kama "safu ya kiwango cha juu cha 5G" ikitumia Massive MIMO kwenye wigo wa bendi ya katikati ya bendi ya 2.5GHz. Muuzaji aliongeza kuwa pia itatumia seli kubwa na ndogo kuboresha huduma inayotolewa juu ya bendi za chini na za mmWave.

Ericsson ilisema kupelekwa kwa antena zake zinazotumika na zisizofaa kutasaidia kuunganishwa kwa 5G katika anuwai ya wigo wa mwendeshaji, ikionyesha uwezo wa Massimo MIMO kati ya bendi za kati na za juu kutoa "kasi ya kasi na latiti ya chini kabisa, ikitoa msingi uliopanuliwa wa haraka Mageuzi ya kesi ya matumizi ya 5G ”.

T-Mobile ya Amerika ilielezea mikataba yote kama "thamani ya mabilioni ya dola".

Rais wa Teknolojia Neville Ray alisema makubaliano na "washirika wake wa muda mrefu wa 5G" yangeiruhusu kutoa "uzoefu bora zaidi kwa wateja wetu kwa miaka ijayo".

Endelea Kusoma

Frontpage

Rais wa Microsoft anasisitiza hatua kwa upande mwingine wa teknolojia

Imechapishwa

on

Rais wa Microsoft Brad Smith (pichani) alionya tasnia ya teknolojia kwamba macho ya ulimwengu yalikuwa juu yake kuhusu kuchukua hatua za kushughulikia tishio la usalama wa mtandao na AI, akisisitiza njia pekee ya kulinda siku zijazo ni kuelewa hatari za sasa.

Smith alianza hotuba yake kuu ya CES 2021 kwa kuzingatia uwepo wa kituo cha data cha Microsoft kinachokua ulimwenguni kote kupitia jukwaa lake la Azure, akisisitiza idadi ya data inayosindika kama matokeo ya hitaji la kuunganishwa.

Walakini, kisha akageukia "upande mweusi" ambao unakuja na kuongezeka kwa kompyuta, na hatari mpya zinatokea karibu na mashambulio ya mtandao.

Smith alisema serikali "sawa" walikuwa wanazidi kutuuliza "sisi kama tasnia" nini wanapaswa kufanya, na vile vile kushinikiza majibu juu ya maswala muhimu yanayohusu faragha, usalama wa mtandao, usalama wa dijiti na upotezaji wa watu au jamii zinaweza kukabiliwa ya mashambulizi mapya.

Alionyesha mifano miwili ya hivi karibuni ambapo suala hilo limekuwa kwenye vichwa vya habari: shambulio kwa kampuni ya programu ya Amerika ya SolarWinds inayodaiwa na serikali nyingine; na wadukuzi wanaoshambulia hospitali, sekta za afya ya umma na Shirika la Afya Ulimwenguni wakati wa janga la Covid-19 (coronavirus).

"Hii ni seti ya maswala ambayo tutahitaji kushirikiana na serikali kushughulikia, na kufanya kazi na mashirika yasiyo ya kiserikali kushughulikia. Lakini nadhani inaanzia kwetu, ”alisema. "Ikiwa hatutumii sauti yetu kuzitaka serikali za ulimwengu kushikilia kiwango cha juu, basi nakuuliza hivi. Nani atakae? ”

Tishio la AI

Smith alisema wakati AI ni zana muhimu ya kiteknolojia ambayo ina ahadi nyingi, ilikuwa muhimu pia kwa tasnia kuunda vizuizi kwa hivyo ubinadamu unabaki kudhibiti.

Alisema hafla kama CES inaweza kutawaliwa na huduma mpya na ubunifu, lakini watu walikuwa sawa sasa wakiangalia ni kampuni gani za ulinzi kama Microsoft zinajenga dhidi ya upande wa teknolojia hii.

Kwa kutumia utambuzi wa usoni kama mfano, Smith alisema watu wanathamini urahisi wakati wa kufungua simu, lakini "pia wasiwasi kabisa juu ya hatari na hatari inayoweza kusababisha kwa kulinda haki za kimsingi za watu".

Endelea Kusoma
matangazo

Twitter

Facebook

Trending