Wabunge kadhaa kutoka kote Ulaya, pamoja na Maseneta, Wabunge, MEPs na Nyumba ya Mabwana ya Uingereza, na viongozi wa jamii ya Kiyahudi kutoka nchi anuwai za Ulaya wamejiunga na barua kwa wito kwa mamlaka ya Kipolishi kufuta sehemu ya muswada wa ustawi wa wanyama ambao unatafuta kupiga marufuku usafirishaji wa nyama ya kosher kutoka Poland, anaandika .

Kura ya muswada huu inatarajiwa katika Seneti ya Kipolishi kesho (13 Oktoba).

Hatua ya kupiga marufuku usafirishaji wa nyama ya kosher kutoka Poland ingeathiri sana jamii za Kiyahudi kote barani ambao, kwa ukubwa au rasilimali ndogo, wanategemea sana Poland kama muuzaji wa nyama ya kosher. Nchi hii ni moja wapo ya wasafirishaji wakubwa wa nyama ya kosher.

Wabunge na viongozi wa saini wa Kiyahudi pia walisisitiza kuwa muswada huo unaweka mfano hatari kwani unaweka wazi haki za ustawi wa wanyama mbele ya haki msingi ya Ulaya ya uhuru wa dini.

Katika Kifungu chake cha 10, hati ya EU ya haki za kimsingi inasema: “Kila mtu ana haki ya kuwa na uhuru wa mawazo, dhamiri na dini. Haki hii ni pamoja na uhuru wa kubadilisha dini, imani na uhuru, iwe peke yako au katika jamii na wengine, na hadharani au kwa faragha, kudhihirisha dini au imani, katika ibada, mafundisho, mazoea na maadhimisho ”.

Wasaini pia waliongeza ukweli kwamba hakuna ushahidi kamili wa kisayansi kuunga mkono madai kwamba shechita, njia ya kosher ya kuchinja, ni mbaya zaidi kuliko mauaji mengi yanayofanyika siku nzima, Ulaya.

Katika barua yao, waliotia saini waliiandikia serikali ya Poland, "Kwa kuzuia usafirishaji wa bidhaa ambazo zinawakilisha msingi wa imani ya Kiyahudi na mazoezi kwa wengi, unatuma ujumbe mzito kwamba sheria ambazo zinazuia maisha ya Kiyahudi huko Uropa zinakubalika. ''

"Ni kwa sababu hizi - na kwa niaba ya maelfu mengi ya Wayahudi kwamba sisi kama Viongozi wa Jamii na Wabunge tunawakilisha - kwamba tunahimiza serikali ya Poland, Bunge lake na Maseneta wake wasimamishe suala hili la muswada huo."

Rabi Menachem Margolin, Mwenyekiti wa Jumuiya ya Kiyahudi ya Ulaya ambaye alianzisha barua hiyo, alisema katika taarifa: “Kile kinachoonekana kuwa suala la kisiasa la polish ya kitaifa sio jambo la aina hiyo. Mafanikio ya muswada huu yanaweza kuwa mabaya na makubwa kwa Wayahudi kila mahali Ulaya, na pia kwa wengi ambao wanathamini uhuru wa kutekeleza uhuru wa dini.

"Muswada huo, ukipitishwa, utaonekana kama tangazo kwamba ni wakati wazi kwa mtu yeyote anayepinga mambo ya sheria ya Kiyahudi, imani na mazoea. Lazima isimamishwe, "alisema.