#PopeFrancis huomba kwa #EuropeanUnity, inasema mawazo yanahatarisha kuwepo kwake

| Juni 4, 2019

Kuanzia ndege ya Papal, Papa Francis aliomba ombi la Ulaya kuunganisha pamoja na kufufua maadili ya waanzilishi wake siku ya Jumapili, akisema wasiopi na wanasiasa wenye hofu walikuwa wanatishia kuwepo kwake kama bloc, anaandika Philip Pullella.

Maoni yake kwa waandishi wa habari katika ndege wakati wa kurudi kutoka safari ya siku tatu kwenda Romania, mmoja wa wanachama wa hivi karibuni wa Umoja wa Ulaya, alikuwa wa kwanza tangu uchaguzi wa Ulaya mwezi uliopita.

Francis, ambaye aliulizwa juu ya uchaguzi huo, Kiongozi wa Italia wa kulia zaidi Matteo Salvini na mada mengine ya Ulaya, aliwahimiza waumini kuombea umoja wa Ulaya na wasiokuwa waumini kutumaini "kutoka chini ya mioyo yenu".

Wao wa mbali na wa kitaifa nchini Italia, Uingereza, Ufaransa na Poland walijitokeza juu ya kura zao za kitaifa, wakishughulikia siasa nyumbani lakini hawakuweza kubadilisha uwiano wa nguvu ya pro-Ulaya katika mkutano wa EU.

"Ikiwa Ulaya haina kuangalia kwa makini changamoto za baadaye, Ulaya itauka. Ulaya imekoma kuwa 'Mama Ulaya' na inakuwa 'Bibi Ulaya'. Imekuwa na umri. Imepoteza lengo la kufanya kazi pamoja, "alisema.

"Mtu anaweza kuuliza chini ya pumzi yao 'Je! Hii labda mwisho wa adventure ya 70 ya mwaka?'," Alisema.

Francis aliepuka kukataa moja kwa moja Salvini, kiongozi wa chama cha Ligi ya Ligi ya haki ambaye mara nyingi amejishughulisha na yeye juu ya masuala ya uhamiaji, akisema sababu waliyokuwa bado hawajakutana ni kwa sababu Salvini hakuwa ameomba wasikilizaji.

Francis pia alisisitiza kwamba maoni yake yanapaswa kuchukuliwa kwa ujumla juu ya Ulaya na sio maalum kwa Italia, akisema ilikuwa haiwezekani kwa kuelewa siasa za Italia.

"Tunapaswa kuwasaidia wanasiasa kuwa waaminifu. Haipaswi kutekeleza kampeni (za kisiasa) chini ya mabango ya uaminifu, na upole, uchafuzi, kashfa, "alisema, bila kutaja nchi yoyote au kutoa mifano.

"Mara nyingi hupanda chuki na hofu. Mwanasiasa haipaswi kamwe kupanda chuki na hofu, tu matumaini - tu na kudai - lakini daima matumaini, "alisema.

Alisema Ulaya lazima tena "kuchukua upotofu" wa baba zake za kuanzisha na kushinda mgawanyiko na mipaka.

"Tafadhali hebu tusiache Ulaya ishinde na tamaa au mawazo, kwa sababu Ulaya haitashambuliwa na canons au mabomu kwa wakati huu, lakini kwa maadili - maadili yasiyo ya Ulaya, ambayo huja kutoka nje au yanayotoka kwa vikundi vidogo Ulaya, "alisema.

Francis aliwahimiza Wazungu kukumbuka jinsi bara liligawanywa na kupigana katika miaka inayoongoza vita vya dunia zote katika karne ya 20.

"Tafadhali, haturudi kwenye hili. Hebu tujifunze kutoka historia. Hebu tusiingie shimo moja. "

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , , , ,

jamii: Frontpage, Ukristo, EU, Dini, Ukatoliki wa Kirumi

Maoni ni imefungwa.