#BrusselsAttacks: Uwanja wa Ndege inaweza sehemu reopen huku kukiwa na usalama utata

| Aprili 1, 2016 | 0 Maoni

Brussels-uwanja wa ndege na ugaidi mashambuliziUwanja wa Ndege wa Ndege wa Brussels ulipigwa na mbili bomu mashambulizi dhidi ya 22 Machi ni tayari sehemu reopen lakini ndege si upya hadi Ijumaa 2 Aprili jioni katika wa mwanzo.

uwanja wa ndege imekuwa imefungwa tangu 22 Machi wakati watu wawili kujitoa mhanga akapiga wenyewe juu katika ukumbi wa kuondoka. mashambulizi dhidi ya uwanja wa ndege na mwingine bomu la kujitoa mhanga katika Brussels Metro kuuawa watu 32 na kujeruhi mamia. Kinachojulikana Islamic State (NI) imesema alikuwa nyuma ya mabomu.

Kwa taarifa, waendeshaji wa uwanja wa ndege alisema eneo la kuondoka litatumika tu kwa 20% ya uwezo wa kawaida. Tangazo la Alhamisi linafuata siku za vipimo kwa mfumo wa kuangalia muda mfupi huko Zaventem.

"Brussels Airport Company imepokea go-mbele kutokana na huduma moto na Ubelgiji Civil Aviation Authority kwa kuanzisha upya ubaguzi wa ndege ya abiria katika uwanja wa ndege," taarifa ya uwanja wa ndege alisema.

"Soko la ndege ni hivyo kitaalam tayari kwa kuanzisha tena ndege za abiria katika miundombinu ya muda iliyotarajiwa kwa kuingia. Hata hivyo, mamlaka bado hawajachukua uamuzi rasmi juu ya tarehe ya kuanza upya. Hadi Ijumaa jioni hakuna ndege ya abiria itafanyika katika uwanja wa ndege wa Brussels. "

Alisema mfumo wa muda mfupi unaweza kupokea abiria kutoka 800 kwa saa, mbali kidogo kuliko kawaida. "Hatua ya mwisho ya kuanzisha tena ni idhini rasmi ya kisiasa. Wakati huo huo, imeamua kuwa hakutakuwa na ndege ya abiria mpaka Ijumaa jioni. "

Mtendaji mkuu Arnaud Feist alisema mapema wiki hii kuwa uwanja wa ndege unachukua muda wa miezi kuufungua upya. Hata hivyo, mizigo ya kurejesha na kufika kwa eneo liliharibiwa kidogo na imetolewa tayari kwa matumizi.

Wakati huo huo, polisi wa ndege wa uwanja wa ndege wa Brussels wamesema walikosoa usalama kabla ya mashambulizi. Katika barua ya wazi kwa mamlaka iliyochapishwa na Ubelgiji utangazaji VRT (katika Kiholanzi), Polisi walisema alikuwa ametuma "ishara kali siku kuhusu usalama wa jumla katika uwanja wa ndege".

Walilalamika "hapakuwa na udhibiti wowote wa usalama wa abiria au mizigo kutoka kwenye uwanja wa ndege wa uwanja wa ndege mpaka kufikia eneo la utafutaji wa mwili". Pia walidai kuwa wafanyakazi wengi wa uwanja wa ndege walikuwa na asili ya uhalifu.

Mabomu wawili wa uwanja wa ndege waliofariki wameitwa jina la Najim Laachraoui na Ibrahim El Bakraoui. Ndugu wa Bakraoui, Khalid El Bakraoui, alijitokeza kwenye kituo cha metro cha Maelbeek.

Polisi bado ni kutafuta kwa mtu wa tatu ambaye alishiriki katika mashambulizi uwanja wa ndege. mtu, pichani juu CCTV amevaa kofia, alikuwa alisema kuwa wakakimbia eneo bila detonating kifaa yake kulipuka. Wakati polisi kwanza Ubelgiji walidhani mtu alikuwa mwandishi wa kujitegemea Faycal Cheffou, lakini yeye ilitolewa mapema wiki hii.

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , , , , , , , , ,

jamii: Frontpage, Ubelgiji, Brussels, EU, Ibara Matukio, Islamic State (NI), ugaidi

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *