#Libya: 'Watu wa Libya ni washirika wako katika mapigano ISIS'

| Februari 26, 2016 | 0 Maoni

Alasiri ya Libya

Mimi kuandika kutoka ofisi yangu katika Tripoli kama waziri mkuu wa serikali hapa katika mji mkuu wa kitaifa wa Libya.

(Na Waziri Mkuu Khalifa Mohamed Al Gwheil, Salvation National Serikali, Libya)

Nje ya dirisha mambo yangu ni utulivu, ambayo ni nzuri kwa sababu Tripoli hizi siku ni salama. Lakini pia ina maana buzz ya shughuli za kiuchumi inahitaji kuwa upya na washirika wetu wa Magharibi.

Baadhi nje wamechukua wito us utawala mpinzani kwa wanaoitwa 'kutambuliwa kimataifa serikali katika Tobruk. Lakini sisi ni Walibya wote, sisi ni taifa moja katika imani yetu katika nchi yetu, familia moja mashariki, magharibi na kusini.

Hiyo ni kwa nini juhudi unaorudiwa na Umoja wa Mataifa, hata hivyo vizuri maana, kulazimisha muundo mpya kutoka nje juu yetu, kutuambia jinsi sisi lazima kukimbia wenyewe, imeshindwa. Kuweka tu ni haramu, haiwezi kufanya kazi. Walibya kutoka makabila na kanda nchini kote kuikataa. Ni kinyume cha kihistoria yetu utamaduni wa kufanya mambo kwa wenyewe.

Ni wakati wa kusonga mbele.

Hiyo ni kwa nini sisi, watu wa Libya, imara katika 2015 harakati mpya kwa umoja na maridhiano aitwaye Libya-Libya Mazungumzo. kwa kumaliza migogoro na kuungana na kujenga upya nchi yetu kutoka juu chini. mamia kwa mji mikutano ukumbi yamefanyika, nchini kote, unaweza kuiita version Libya wa Chama kupiga kura katika Iowa, ambapo majirani kuja pamoja kuthibitisha kanuni za Majadiliano kwa Waislamu wote. Wao ni:-

  1. kitaifa na kikanda usalama chini ya mamlaka moja kuu, ambapo amri na udhibiti wa majeshi ya kijeshi unaongozwa katika vita dhidi ya ISIS
  2. makazi ya kisiasa kati ya serikali na mabunge, kuwa wawakilishi wa watu wa Libya, mjini Tripoli, na
  3. maendeleo ya kijamii na kiuchumi upya kwa ushirikiano kati ya kituo cha na wanajamii kwa msaada wa marafiki zetu Magharibi.

makubaliano ya kihistoria kati ya Bunge ulisainiwa mwishoni mwa mwaka jana kwa kazi pamoja na kuunda mamlaka mpya imara katika Tripoli. A umoja na uratibu wa taasisi za kidemokrasia, kuzungukwa na zone salama, kazi ya kuzalisha vyama vingi vya siasa, maridhiano ya kijamii na kuzaliwa upya kiuchumi.

Na utekelezaji wa Umoja wa Mataifa kuwa yalikataliwa, sasa ni wakati kwa Walibya, akizungumza na Kaimu kwa sauti moja, kuchukua udhibiti.

moyo wa Mazungumzo ndio usalama, ambapo wote jeshi, polisi na akili ataungana pamoja, mapigano ugaidi, kulinda yetu mipaka kutoka uhamiaji haramu na kutoa usalama zaidi kwa wote wananchi.

Tu wiki iliyopita mamia ya maelfu ya watu wetu kutoka nchini kote alikuja Tripoli kusherehekea maadhimisho ya miaka 5th kuishia mapinduzi. sisi wamekusanyika kwa amani, kama taifa moja. Ilikuwa ni salama.

Pamoja na maelfu ya compatriots yangu nilipambana katika mapinduzi ya kumaliza dhuluma na ukandamizaji. Hatukuwa bure. Leo tuko huru hata na yote shida na kazi ngumu mbele, sisi ni katika malipo ya maisha yetu na ya baadaye. Zaidi ya 5000 ya wananchi wetu alikufa ili kutupa nafasi hii.

Libya ni tajiri katika rasilimali na vipaji. Tunachotaka ni kufanya kazi na yetu marafiki katika West kuanzisha upya uwekezaji na biashara, upya balozi katika nchi yetu, ili kuwakumbusha watu wa nje nini inafanya sisi kubwa.

Kila siku sisi ni kuona ushahidi mkubwa wa maendeleo kuendeleza kama moja nchi. Taifa letu Oil Company inaendelea kufanya kazi na kuvutia mitaji licha ya matatizo yote ya rushwa na ubadhirifu kutoka kwa nyuma. Zaidi na mpya ndege ni kuja ndani na nje ya Libya. Mishahara ni kuwa kulipwa nchini kote kwa ajili ya wafanyakazi wa umma, wakati mpya mifumo ya ukaguzi ni kuwa kuweka katika nafasi na kuongeza uwajibikaji zaidi. Hospitali ni mapya kupata madawa wanahitaji. Benki Kuu ni kazi. Libya Investment Authority ni kufanya biashara.

Je, unajua kwamba sisi ni kutunza wahamiaji zaidi ya 20,000 haramu, kutoa malazi na chakula, bila msaada hadi sasa ya kimataifa mashirika. Sisi kufanya hivyo kama sehemu ya imani yetu ya kidini na imani kutoka wetu uzoefu mwenyewe katika kuonyesha heshima.

Kwa karibu mwaka mmoja sasa mimi wamekuwa wakifanya mikutano ya Baraza kuzunguka nchi, kukutana na viongozi wa kikabila, wazee wa kijiji na ujirani wakazi. Katika kila jamii kuna mpango wa kusaidia kuzalisha mpya maendeleo. Kila mradi unachanganya dhamira za mitaa na kitaifa kazi kwa pamoja, kugawana kweli ya mapato, rasilimali na uwajibikaji.

Ni kazi. Sisi ni kufungua upya viwanda, kujenga kanda kwa ajili ya biashara bure mbio kutoka kaskazini na kusini, redeveloping bandari maamuzi yao zaidi ushindani.

Kitu ambacho ni mara kwa mara popote mimi kusafiri katika Libya na watu wetu ni kuuliza kwa nini watu wa nje kuwa 'alijaribu kushindwa Libya.' Ni swali ngumu. mimi kusema kwamba alikuwa iliyopita. sasa sisi kuwa na mwanzo mpya na kuanzia yetu Libya Libya Mazungumzo. Alifanya kwa Libya na Walibya. Tunataka na haja ya wewe kazi na sisi. wakati ni haki. Sisi kuwakaribisha kuja kuwa sehemu yake.

Mwandishi ni Waziri Mkuu na Waziri wa Ulinzi nchini Libya's kitaifa Salvation serikali na ameshikilia nyadhifa hizi tangu Machi 2015.

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , ,

jamii: Frontpage, Ibara Matukio, Lybia

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *