#Thailand Wa zamani Thai PM wito kwa ajili ya mazungumzo ya umoja juu ya katiba mpya

| Februari 25, 2016 | 0 Maoni

Thailand-012Waziri Mkuu wa zamani wa Thailand, Thaksin Shinawatera, amehimiza maamuzi hiyo junta kuzungumza na makundi yote ya kisiasa kujaribu kutatua kutokubaliana zaidi ya rasimu ya katiba mpya ya nchi hiyo, anaandika Martin Benki.

Shinawatera, ambaye amekuwa uhamishoni kwa miaka saba, anasema hii inapaswa kuanza na kuandaa katiba ambayo 'itatoa sauti' kwa nchi hiyo wapiga kura na kwamba hautaweza kupunguzwa na mapendekezo ya junta kubaki katika nguvu nyuma ya pazia.

Ujumbe wake kwa serikali ya Prayuth Chan-ocah ilikuwa: "Tafadhali msiwe paranoid au hofu kwamba nitakuja kutafuta kisasi. Mimi si kuangalia yoyote hali ya kusaidia mwenyewe. Lakini ikiwa una nia halisi ya kuhamisha nchi mbele, ikiwa una nia ya kurejea heshima kwa watu wa Thai, basi tafadhali kuja kuzungumza. "

Katika mahojiano ya gazeti la kawaida, alisema, "Ninataka tu kuona kata kusonga mbele, kurudi demokrasia kwa watu. "

Thaksin, ambaye alikanusha alikuwa katika mazungumzo yoyote ya moja kwa moja au ya moja kwa moja na majenerali, walikataa junta la kijeshi la tawala ambalo limekimbia Thailand tangu Mkutano wa Mei 2014 kwa kusukuma rasimu ya raia ya "mambo" ambayo anasema ni sehemu ya mkakati mpana ili kuepuka uchaguzi wa haki kuwa kina wasiwasi ingekuwa kupoteza.

Alisema kuwa rasilimali ya raia ya hivi karibuni ya Thailand, iliyofunuliwa mwisho mwezi, hutoa waziri mkuu aliyechaguliwa. Inafungua uwezekano wa kuwa kiongozi wa kijeshi anaweza kuendelea kuongoza nchi baadae uchaguzi ambao serikali ya Prayuth imeahidi kushikilia mwisho wa 2017.

Viongozi wa Junta pia wanapendekeza kuwa Baraza la Taifa la Amani na Agizo itaendelea kutumia mamlaka nyuma serikali ya kiraia.

"Siwezi kufikiri kwamba katiba hii inaweza kuandikwa katika hili namna katika karne ya 21, "alisema Thaksin mwenye umri wa miaka 66 aliyeyetajwa rasimu "charade kuonyesha dunia kuwa Thailand inarudi demokrasia."

Alisema kuwa chini ya rasimu ya waziri mkuu daima atakuwa na kutaja hadi majenerali na ingekuwa mipaka nguvu ya serikali waliochaguliwa.

Katika mahojiano, anahimiza junta kufuta mapendekezo na kushauriana na umma badala yake.

Katika mahojiano tofauti, dada yake, Yingluck Shinawatra, ambaye serikali yake alikuwa amefungwa katika mapinduzi ya 2014 na ambaye anakabiliwa gerezani kwa sababu ya udhalilishaji wa madai, alisisitiza junta kuandika 'katiba ya haki' kabla ya kurudi uchaguzi katika nusu ya pili ya mwaka ujao.

"Unapaswa kuishi na katiba hii, kwa hiyo tafadhali hakikisha inafaa Thailand, inafaa na nchi nzima, "alisema Yingluck nyumbani kwake Bangkok.

Uchaguzi na demokrasia zinahitajika ili kuongeza kasi na kukuza kujiamini katika nchi, alisema.

Upinzani wa rasimu pia linatokana na Chaturon Chaisaeng, f Thailandwaziri wa elimu, ambaye alielezea hisia za wananchi wawili wa Thai na waangalizi wa kimataifa na utabiri wake kuwa hivi karibuni katiba "kuongoza nchi maiti ya mwisho."

Rasimu ilifunuliwa mnamo Januari 29 lakini ikawa mkali haraka majibu, na makundi ya haki za binadamu branding ni kama 'kidemokrasia' na a 'ukiukaji 'wa viwango vya kimataifa.

Willy Fautre, wa Haki za Kibinadamu za Bilaya za Brussels NGO, anasema Thailand ni sasa 'iliyoiva' kwa vikwazo vya EU wakati British kituo cha haki cha MEP Charles Tannock anasema "kesi ni wazi" kwa vikwazo vinavyolengwa dhidi wanachama wa serikali hiyo.

Anasema, "Utawala wa mamlaka wa wakuu wa Thailand unaendelea ' mtoto mdogo na bado anaweza kufungwa haraka. Kuaminika na kupendeza Thai upinzani bado, kwa ambayo vikwazo inaweza kuwa rallying uhakika. "

Katika mhariri wa hivi karibuni, Bangkok Post ilieleza, "Rasimu imekuwa inajulikana kama mkataba wa 'dikteta' au katiba ambayo 'hupunguza na akiiba nguvu ya umma. "

Mahali pengine, kikundi cha wanasheria wakubwa wa Bangkok kina sawa Thailand rasimu mpya, branding ni mashambulizi ya demokrasia.

Mashambulizi ya kwanza juu ya demokrasia, wanasema, huja kwa namna ya alipendekeza marekebisho kwa Baraza la Seneta. Wanachama wote wa 200 wa juu nyumba itawekwa, na kutoa junta mwanga wa kijani kuunda tame Seneti - uwezekano mkubwa uliofanywa kutoka kwa safu ya kijeshi mwandamizi na polisi - ambao watakuwa na uwezo wa kupigia kura ya sheria, kuteua majaji kwa Mahakama ya Katiba na kupinga marekebisho ya Katiba.

Suala la pili kuu ni jukumu la Baraza la Usimamizi wa Taifa (NRSA), ambayo ni kama mtangulizi wake, Mageuzi ya Taifa ya Mkakati na Maridhiano Kamati (NSRR) ni bandia unelected ya kijeshi.

Aitwaye na junta, NRSA itaunda na kuongoza ajenda ya kisheria. Tofauti na rasimu ya katiba iliyopita (kukataliwa vuli ya mwisho), a Baraza la Mawaziri si lazima kutekeleza mawazo ya NRSA, lakini tu 'Kushirikiana' nayo.

Suala jingine muhimu katika rasimu ya katiba ni mapendekezo yaliyopendekezwa wa mfumo wa uchaguzi, kutoka kwa mjumbe mchanganyiko mkuu wa wajumbe (MMM) kwa mwanachama mchanganyiko ugawaji mfumo (MMA).

Katiba, ambayo, ikiwa inakubaliwa katika kura ya maoni hii Julai, itakuwa nchi 20th. rasimu ya mwisho ulikataliwa katika Oktoba 2015.

Baada ya kupata udhibiti katika 2014, junta imefungua mtu mwenye wasiwasi rekodi ya haki, ambayo inahesabu mpango wa "marekebisho ya tabia" na uhuru matumizi ya sheria Lese majesté miongoni mwa mafanikio yake dubious.

Oktoba ya mwisho, mwendo wa Bunge la Ulaya umeshutumu "litany ya ukiukwaji "chini ya utawala wa serikali ya mapinduzi ya kikandamizaji.

Hivi karibuni, wanasheria wa haki za binadamu walihoji hekima ya Rais Obama ya kuwakaribisha Prayuth kwenye mkutano wa hivi karibuni wa ASEAN huko California.

Katika barua ya wazi, wabunge wa 100 kutoka kote kusini mashariki mwa Asia walitoa wito Obama kufanya majadiliano juu ya haki za binadamu na demokrasia kipaumbele wakati mkutano huo.

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , , , , , , ,

jamii: Frontpage, EU, Thailand

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *