#EmmaThompson hujiunga na maandamano ya hali ya hewa ya amani huko London

| Aprili 22, 2019

Nyota ya filamu Emma Thompson (Pichani) alijiunga na wanaharakati wa mabadiliko ya hali ya hewa katika wilaya kati ya wilaya ya London siku ya Ijumaa (19 Aprili) kusoma mashairi ya kusifu mapigo ya Dunia, sehemu ya siku tano za maandamano ambayo ilizuia mji mkuu wa Uingereza na usafiri wa usafiri, kuandika Emily G Roe na Hannah McKay.

Waandalizi wa Uasi wa Ukandamizaji wamesema uasi wa kiraia usio na ukatili kulazimisha serikali ya Uingereza kupunguza uzalishaji wa kioevu wa gesi ya zero na 2025 na kuacha kile kinachojulikana kama mgogoro wa hali ya hewa duniani.

Maandamano hayo haukusababisha usumbufu mkubwa wa kusafiri Ijumaa wakati wa mwishoni mwa wiki kubwa ya likizo ya Uingereza, lakini polisi walisema sasa wamekamatwa zaidi ya watu wa 830.

"Sayari yetu iko katika shida kubwa," Thompson aliwaambia waandishi wa habari katikati ya watu wengi kuhusu wanaharakati wa 300, kulingana na mashahidi wa macho. Aliwaelezea kutoka mashua ya pink katikati ya Oxford Circus ya London kama wauzaji na watalii walipitia zamani.

"Tuko hapa katika kisiwa hiki cha sanity na kunifanya ninafurahi sana kuwa na uwezo wa kujiunga na ninyi wote na kuongeza sauti yangu kwa vijana hapa ambao wamehamasisha harakati mpya," alisema Thompson, mmoja wa waigizaji wengi wa Uingereza ambaye ameshinda tuzo mbili za Academy.

Alikuwa mmoja wa washiriki kadhaa ambao kusoma mashairi ya kuadhimisha uzuri wa asili.

Wanaharakati waliunda mlolongo wa kibinadamu karibu na mashua, na moja yaliyounganishwa na mstari wake mkuu kuwa vigumu sana kwa polisi kumfukuza.

Baada ya operesheni kali, walimondoa na kuimarisha mashua, lakini walikuwa na shida kusafirisha chombo mbali kwa sababu waandamanaji wengi waliendelea kukaa katika njia yao.

"Uharibifu mkubwa wa maandamano unaosababisha watu huko London na zaidi haukubaliki na tunaelewa kabisa wasiwasi unaowasababisha wale wanaochanganyikiwa na hilo," polisi alisema katika taarifa.

Mtazamo wa Thompson ulifuatia maonyesho karibu na uwanja wa ndege wa Heathrow mapema, ambapo kundi la vijana karibu na kumi, baadhi ya vijana kama 13 na 14, lilikuwa na bendera pamoja na barabara inayoendelea ambayo inasema: "Je, sisi ni kizazi cha mwisho?"

Baadhi ya vijana walilia na kukumbatiana, ingawa walikuwa mbali sana na polisi.

"Ninaogopa baadaye" Oscar Idle, 17, aliiambia Reuters huko Heathrow. "Hofu hiyo inanipa ujasiri wa kutenda."

"Nataka kuishi katika jamii ambayo sio hatari, ambapo hakutakuwa na upungufu wa chakula, moto wa mwitu na vimbunga ambapo watu wanaweza kuishi," alisema.

maoni

Maoni ya Facebook

Tags: , , ,

jamii: Frontpage, Waraka uchumi, Mabadiliko ya hali ya hewa, CO2 uzalishaji, mazingira, EU, Uchafuzi, nishati mbadala, ufanisi wa rasilimali, Maendeleo endelevu, UK

Maoni ni imefungwa.